Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke asiye na mume, akamchumbie nani?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by vukani, Apr 11, 2010.

  1. vukani

    vukani JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Isingekuwa vigeni, mwanamke kuchumbia
    Ningepita mitaani, mume kujitafutia,
    Nisimuudhi Manani, ndio nimejizuia.
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?

    Ndege maingainga, si jambo la kujitakia,
    Mume mwema natamani, vipi tajitafutia?
    Na mwanamume haini, sitaki kunichumbia,
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?

    Nimetulia nyumbani, sina mume kunioa,
    Wanifuatao ndani, si wachumba wa kuoa,
    Hutaka kunirubuni, maasini kunitia,
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?

    Ndege maingainga, si kosa langu sikia,
    Niliolewa zamani na mume mwenye udhia,
    Kanitia kilabuni, pombe kumchuuzia
    Mke asiye na mume akamchumbie nan?

    Mimi nikamuamini, huku machozi nalia,
    Mume hii kazi gani, alokataza jalia?
    Kheri tukate kuni, mimi nitakuuzia.
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?

    Akapanda hasirani, na maneno akafyoa:
    Mke wee mke gani, dini lini ulijua!
    Alipozidisha kani, ndoaye nikajivua.
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?

    Wako mabwana wa shani, ningependa kunioa,
    Hawamtii shetani, Munguamewaongoa,
    Nao wamomashakani, kwa mabibi walooa,
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?

    Tu wema hatujuani, wake na waume pia,
    Twaingia mashakani, kwa wenzi waso murua,
    Namlilia Manani, mume mwema kunioa,
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?

    Nawe muombe, ndoa yenu kutulia,
    Tusikuone mwakani, viragoumepania,
    Mke na mume nyumbani, mumche Mola Jalia.
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?

    Shairi hili limetungwa na Sheikh Amri Abedi, nami nimeona niliweke hapa.
     
  2. B

    Bibi Kizee JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 205
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ujumbe murua!
     
  3. B

    Bibi Kizee JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 205
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ujumbe murua!
     
  4. C

    Choveki JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2010
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ahsante wakwetu kwa kutuletea utunzi wa gwiji huyu!
     
  5. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,653
    Likes Received: 3,941
    Trophy Points: 280
    Malenga nakusalimu, heshima zote pokea
    mchango wako muhimu, sote twaukubalia
    swalilo kweli gumu, ila pole kwa kufiwa
    mke asiye na mume, asubiri tachumbiwa!

    Mvumilivu hula mbivu, wahenga walishasema
    subiri ufike Kivu, Moshi na Dari salama
    usikubali uvivu, hata ukipata homa
    mke asiye na mume, asubiri tachumbiwa!

    Kosa la kwanza si kosa, ila kosa kurudia
    subiri takuja posa, bora mwema kubakia
    simwumize wa Kilosa, kwa kosa la Majalia
    mke asiye na mume, asubiri tachumbiwa!
     
Loading...