Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke aliyenikimbia anataka kuninyang'anya mtoto!! Your advice pls!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by GAMBLER, Dec 21, 2009.

  1. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2009
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu wanajamii, nakupeni story fupi ya maisha yangu, mwaka wa pili baada ya kuzaa na mke wangu,aliniambia kuwa hataweza kuishi na mimi kwa kuwa sina kipato kizuri,akaondoka na kuniachia mtoto wa kiume wa miaka 2, kupita mwaka akataka nimpe talaka yake,kwa kuwa tulifunga ndoa kiislamu, nikampatia talaka yake kwa njia hiyo, sikwenda mahakamani.Mtoto nimemlea toka ana miaka 2 mpaka sasa ana miaka saba yuko grade two. Sasa hivi amenipigia simu ameniambia kuwa anataka kumchuka mtoto, na ameniambia kuwa hata kama sitampa mtoto atamchukua kinguvu amlee yeye, sasa naombeni ushauri wenu kuhusu mtoto anapofikisha miaka 7, nani ana haki ya kumtunza mama au baba? pia mnanipa ushauri gani nifanye kuhusu hili tatizo? nitashukuru sana kwa msaada wenu..
     
  2. tovuti

    tovuti Senior Member

    #2
    Dec 21, 2009
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pole sana ndugu kwa matatizo, huyo mke hakuwa na upendo, kuhusu masuala ya ushauri wa kisheria, mimi si mtaalamu sana, lakini humu kuna wataalamu utapata ushauri mzuri tu
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    naona huyo ameona chambichambi ''zimerejea'' ANATAKA KURUDISHA TIMU!stuka mpwaa:D
     
  4. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    just LISTEN TO YOUR HEART!unajua zile zama za kushauriana ACHANA NAE SIJUI NINI ZIMEPITWA NA WAKATI!

    usikilize moyo mkuu
     
  5. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Mazee umecheza ndivyo sivyo, kwa kanuni za Bluray, ikibidi mama na baba kutengana, na kuna uhusiano wa mtoto mdogo,basi mama anachukua mtoto mpaka umri wa kati ya miaka 7- 11, na baada ya hapo, kwa mujibu wa vitabu vya mtume Bluray, ni halali kwa baba kuchukua mtoto kumlea mpaka akiwa na miaka 18, hususan kama ni mtoto wa kiume. Baada ya hapo ni halali kwa mtoto kuanza kivyake kujitafutia mwenyewe, akiwa na contacts na wazazi wake wote wawili throughout.

    Sasa wewe umelea mtoto mdogo na aanafikisha umri sasa mama anamtaka. Ungemwachia tangu mchanga labda ungekuwa na chance sasa.
     
  6. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2009
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante Geoff, hata mimi nimepatwa na hayo mawazo, kwa sababu miezi 3 ilopita niliagiza gari kutoka japan
     
  7. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kuna tofauti kati ya kutunza mtoto na kukaa na mtoto. Mtoto anaweza bado akakaa na mama yake lakini ukawa wewe (au ninyi wote) mnamtunza: kwa mahitaji yake muhimu. Au anaweza kukaa kwako na mkaendelea kumtunza wote.

    Katika suala lako inaonekana mama mtoto anataka kumchukua mtoto aende kukaa naye lakini uendelee wewe (bila shaka na yeye mama) kumtunza akiwa kwa mama. Kama ni suala mtoto akae kwa nani, naona unaweza kumpatia akakaa naye ukawa unapeleka matumizi. Shida ni kwamba kama anakaa mbali inabidi kumhamisha mtoto shule anayosoma, jambo ambalo ni usumbufu. Vinginevyo sidhani kama anaweza kukunyang'anya mtoto. Huyo ni wenu wote. Kila mmoja ana haki naye.
     
  8. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2009
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimekupata mkuu, mtoto namtunza mimi.., naomba unifafanulie kuhusu sheria za nchi kama unazijua, mtoto akifikisha miaka 7 nani anapaswa kumlea na kumtunza. baba au mama
     
  9. tovuti

    tovuti Senior Member

    #9
    Dec 21, 2009
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wadau, mimi naona hoja muhimu anayouliza huyu jamaa, ni kuwa mtoto akifika umri gani anatakiwa atunzwe na baba?
     
  10. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #10
    Dec 21, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Sema ni umri gani anapaswa kukaa na baba: kwa sababu kama ni matunzo mtoto anatunzwa na baba yake tangu akiwa mchanga. Ila kama wazazi wametengana atakaa kwa mama, na baba atapeleka mahitaji, yaani ataendelea kumtunza. Akishakua anaweza (si lazima) kwenda kuishi na baba yake.
     
  11. tovuti

    tovuti Senior Member

    #11
    Dec 21, 2009
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sawa nimekupata, umesema akishakuwa anatakiwa akae kwa baba, umri gani unahitajika akishakua?
     
  12. tovuti

    tovuti Senior Member

    #12
    Dec 21, 2009
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    imeeleweka??
     
  13. b

    bnhai JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,675
    Likes Received: 747
    Trophy Points: 280
    Mie naona bora umwache kwa mama yake maana wewe upo addicted na kamari na pia sasa hivi unayule wa Mombasa.
    Inaonekana upo busy na unamambo mengi muache mtoto akalelewe na waleaji
     
  14. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Soma sehemu hii ya Sheria ya Ndoa ya mwaka 1971 kuhusu utunzaji wa mtoto mambo ya wanandoa yanapokwenda kombo:

    (h) Custody and Maintenance of Children
    125-(l) The court may, at any time, by order, place an infant in
    the custody of his or her father or his or her mother or, where there
    are exceptional circumstances making it undesirable that the infant be
    entrusted to either parent, of any other relative of the infant or of any
    association the objects of which include child welfare.
    (2) In deciding in whose custody an infant should, be placed the
    paramount consideration shall be the welfare of the infant and, subject
    to this, the court shall have regard-
    (a) to the wishes of the parents of the infant; and
    (b) to the wishes of the infant, where he or she is of an age to
    express an independent opinion; and
    (c) to the customs of the community to which the parties belong.
    (3) There shall be a rebuttable presumption that it is for the good
    of an infant below the age of seven years to be with his or her mother
    but in deciding whether that presumption applies to the facts of any
    particular case, the court shall have regard to the undesirability of
    disturbing the life of an infant by changes of custody.
    (4) Where there are two or more children of a marriage, the court
    shall not be bound to place both or all in the custody of the same
    person but shall consider the welfare of each independently.
    126.-(1) An order for custody may be made subject to such
    conditions as the court may think fit to impose, and subject to such
    conditions, if any, as may from time to time apply, shall entitle the
    person given custody to decide all questions relating to the upbringing
    and education of the infant.
    (2) Without prejudice to the generality of subsection (1), an order
    for custody may-
    (a) contain conditions as to the place where the infant is to reside,
    as to the manner of his or her education and as to the religion
    in which he or she is to be brought up;
    (b) provide for the infant to be temporarily in the care and control
    of some person other than the person given custody;
    (c) provide for the infant to visit a parent deprived of custody or
    any member of the family of a parent who is dead or has been
    deprived of custody at such times and for such periods as the
    court may consider reasonable;
    (d) give a parent deprived of custody or any member of the family
    of a parent who is dead or has been deprived of custody the
    right of access to the infant at such times and with such
    frequency as the court may consider reasonable; or
    (e) prohibit the person given custody from taking the infant out of
    Tanganyika.
    127. (1) The court may, when granting a decree of separation or
    divorce or at any time thereafter, on the application of the father or
    the mother of any infant of the marriage, or where the father or
    mother is dead, on the application of a relative of the deceased parent,
    make an order declaring either parent to be a person unfit to have the
    custody of the infant and may at any time rescind any such order.
    (2) Where an order has been made under subsection (1), and has
    not been rescinded, the parent thereby declared to be unfit shall not, on
    the death of the other parent, be entitled to the custody of such infant
    unless the court otherwise orders.
     
  15. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nakushauri uende kwenye ofisi za ustawi wa jamii watakusaidia kisheria!
     
  16. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #16
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    umesema vema.
    huyu mwanamke nahisi yuko kibiashara zaidi maana kwa miaka mi5 hakufuatilia maendeleo ya mwanae sasa ana miaka 7 ndo anamtaka? kwa kipindi kile mtoto anamuhutaji zaidi alikuwa kwa wenye hela sasa kasikia mzazi mwezie kaagiza gari ndo anajisogeza!
    kwa ninavyojua mimi wanandoa wakitalikia mtoto akiwa under 7 anakaa na mama, akifika 7 baba anaweza kaa naye.
     
  17. f

    furahaeliud Member

    #17
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kisheria mtoto anaweza kutunzwa au kulelewa na baba kuanzia miaka 7 lakini kwa kesi yako yeye alimtelekeza tangu akiwa na umri ambao anatakiwa kutunzwa na mama so kwa msingi huo bado wewe unahaki na bilashaka sheria itakufeva maadam uweze kuthibitisha kuwa alimtelekeza na mtoto wakati mnapeana talaka
     
  18. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #18
    Dec 22, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    kama alikuwa ana taka kweli kulea mtoto angemchukua akiwa mdogo, hata kama mambo hayakuwa mazuri kwa upande wake si angerekebisha kwanza au angekwambia atarudi baadae kumchukua?

    maadamu alikuachia basi na akuachie hivyo hivyo
     
  19. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #19
    Dec 22, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    huyu hataki mtoto tu!anamtaka na BABA WA MTOTO!mimi nawafahamu vizuri sana wanawake na tricks zao.nina experience na hii kitu
     
  20. HeartBreak

    HeartBreak JF-Expert Member

    #20
    Dec 22, 2009
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mtoto hagombaniwi kabisa,mtoto ni zawadi kutoka kwa mungu sasa kulingana na matakwa ya mama kama anataka mwanae basi apewe na wewe kama baba mpe pesa ya matumizi wala usijali nini au watu wanasemaje kwani mama ndio mlezi wa watoto..sisi ni wasaidizi...mtoto lazima akuwe na atakutafuta baba yake ilo lazima ujue...hakuna mtoto asiyetaka kujua asili yake wapi.
     
Loading...