Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke akikuzidi elimu,kipato penzi linaweza kudumu?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by nasri athumani, Jan 14, 2012.

  1. n

    nasri athumani Member

    #1
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    By Herieth makweta.
    MARA nyingi wengi tumekua tukichukulia masuala ya kiuhusiano tofauti na vile ilivyo kawaida
    Siku zote wanawake hujitahidi kutafuta wanaume wenye vipato vyao na wangine pia kutafuta wale waliowazidi kielimu. Hata hivyo wanaume wengi wamekua waoga kua na wanawake waliowazidi kielimu na wengine wakiogopa wale wenye vipato vikubwa kuliko wao.
    Katika kutafuta usawa wa kifikra,"Mwanamke akikuzidi elimu na mshahara wengi hufikilia wataachwa au kunyanyasika je ni kweli ?"
    Nawasilisha wana MMU
     
  2. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    tatizo ni kwamba mwanaumme akiona amezidiwa kiuwezo na mke wengi wanajifeel inferior anaanza kuishi kwa kutojiamini na kwa kujidefend soo conflict zinaanzia hapo
    kama mwanamme ataweza kurelax ndoa itadumu
     
  3. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    no clear cut answer on this question na sio appropriate ku-generalise kwamba wanaume watareact in the same way... all in all, penzi linaweza kudumu kama limejengwa kwenye msingi imara wa upendo na kuheshimiana bila kujali kuzidiana kwa elimu au kipato
     
  4. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mimi kuzidiwa kipato na elimu sio tatizo.As long as the woman in question respects me and plays her role as a good wife is supposed to,no problemo.The relationship can be healthy,afterall i get to have someone who can help me in financial matters incase the downtimes kick in.
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    Nakuwa baba wa nyumbani
    Napika na kupakua kwa raha zangu.
     
  6. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #6
    Jan 14, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hotpot,fridge,rice cooker,coffee maker,TV,playstation,Soccer....ha...ha...ha good plan..
     
  7. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #7
    Jan 14, 2012
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa mazingira na wanawake wa kitanzania ndo nyingi ambazo mwanamke ana kipato na madaraka wanaume wananyanyasika sana na baadaye ni divorce
     
  8. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Nafikiri suala c elimu ya juu au fedha kumzidi mwanaume, suala ni mhusika anaelewa nini kuhusu mapenzi/upendo. Wahenga walisema 'mwenye mapenzi haoni ingawa macho anayo' . Wapo baadhi ya wanawake wenye fedha/kipato kikubwa na elimu nzuri na wanaishi na waume wenye vipato/elimu ya wastani lakini maisha yao yapo poa tu.

    Zipo ndoa ambazo zimekuwa na matatizo kwa mitizamo ya kuwa na tofauti ya kipato/elimu baina ya wanandoa, lakini ukiangalia kwa undani utagundua kuna tatizo lipo kwa wanaume kuanza kutojiamini hasa wale wanaume wababe( wao hawataki ushauri na wanajua kila kitu) mwanamke akitoa wazo 2 utasikia, kuwa na hako ka digree 2 umeshaanza kujifanya kichwa na nyumba.

    Mwanamke akishauri kufanya jambo la maendeleo kwa kuchangia fedha ataambiwa anapewa na bwana zake/anahongwa na boss. Mwanamke asipokuwa mvumilvu(japo kuna kiwango cha mwisho) ndoa lazima ivunjike au iwe wodini kila siku.

    Kuna tatizo la kuigiza ili kufikia matarajio kwa baadhi ya wanandoa (hasa wanawake), mwanamke anampenda mwanaume na kuolewa naye kwa sababu alimwahidi kumsomesha au kumfungulia mradi wenye kuingiza kipato kizuri. Wanawake wa namna hii baada ya kufanikiwa kufikia matarajio yao hubadilika mifano ipo mingi (mi nanfahamu jamaa yetu aliyemwendeleza mkewe aliyekuwa anatamani kuwa daktari baada ya kuwa clinical officer alianza kucheat na mwanaume mwingine ( huyu sasa ndo amempenda baada ya kufikia matarajio) baada ya migogoro ya muda mrefu mumewe akaamua kubwaga manyanga.
    Hebu chunguza baadhi ya wanawake wenye biashara kubwa hali za ndoa zikoje
     
  9. mchadema

    mchadema JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    linaweza kudumu pale utapokubali kuvaa wajibu wa mke na yeye kubaki kuwa kama baba, it will work smoothly. Huna sababu yakujidai kidume wakati bajeti inamtegemea mama..
     
  10. n

    nasri athumani Member

    #10
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ila wanawake wingi wenyekipato huwa wanamanyanyaso mengi,walio wengi wanaishi peke yao
     
  11. n

    nasri athumani Member

    #11
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha izo wewe?
     
  12. n

    nasri athumani Member

    #12
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka lazima nitoke nduki hapo kwani hakuna mapenzi tena!
     
  13. T

    TUMY JF-Expert Member

    #13
    Jan 14, 2012
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 706
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna suala la inferiority ambalo linaweza kuibuka hapo na mwanaume akawa anajihisi kudharauliwa, japo pia inaweza kuwa ni kweli anadharauliwa. Ila kiuhalisia suala hilo linategemea na watu wenyewe hakuna formula kwamba ikiwa hivi ni lazima itakuwa hivi hapana.
     
  14. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #14
    Jan 14, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mapenzi ya kweli, hayaangalia kipato au life status ya mtu. Thanx
     
  15. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #15
    Jan 15, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nawashangaa wenzangu wanaopata inferiority complex....mi binafsi ningefurahi kinoma,nisingefanya hata kazi...ningekua house husband.mambo ya kupika,kuandaa watoto kwaajili ya shule,kutafuta house grl anayechakachulika siyo hawa wabaya wanaotutafutia sa hizi....playstation and alcohol siku nzima
     
  16. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #16
    Jan 15, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hakuna ukweli wowote na hili,
    Mifano mingi iko, ndoa inazidi kudumu kwani kipato cha familia kinakuwa poa, hivyo kupunguza maugomvi yale common kuvunja ndoa, mfano kila siku kukabana kabali mume kutoa hela ya mboga, au pesa za nguo ya sikukuu kwa watoto au............
    Na wanaume wengi siku hizi wameligundua hili na hivyo kukwepa kuoa "magoli kipa"
     
  17. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Inategemea na mwanamme vile vile,mwanamke unaweza kua na kipato cha juu na ukawa na adabu zako,mume ndioa akaanza vituko ukiuliza ndio anaanza ohh kwasababu wewe ndio unauwezo kuliko mimi hayaoni mapungufu yake......
     
  18. m

    mkulasabo Member

    #18
    Jan 15, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    katka hili kila mtu anatakiwa kujitambua yeye ni nani bila kujari vipato maana hapo kwenye kipato ndiyo mambo huanzia kuharibika lakini kama kila mmoja ataonyesha mapenzi ya kweli hili halitakuwa nauzito katika ndoa kila mmoja atafurahia tu maisha bila kujari kama mwenzake anamzidi pesa au laaaaaaaaaa
     
  19. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #19
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    When its her house,her car,her money then its her world and you are just living in it. Source: My father.
     
  20. BINTI77

    BINTI77 Member

    #20
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna tatizo katika hilo,mi nachojua ambacho ni cha msingi ni maelewano na kuheshimiana tu.elimu na pesa hivina nafasi katika ndoa.
     
Loading...