Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkazi wa Iringa Makosa atangaza kujinyonga kwa kiingilio.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Noti mpya tz, Jul 26, 2012.

  1. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii Kali Kuliko: MAKOSA (mkazi wa Iringa) ATANGAZA KUJINYONGA KWA KIINGILIO, ALIKUWA MFANYABIASHARA MAARUFU SANA MJINI IRINGA

    Katika mazingira ya kutatanisha Makosa ametangaza kujinyonga katika tukio atakalolifanya hadharani. Kwanini anataka kulifanya tukio hili hadharani? Hili ni swali ambalo kila mtu anaweza kujiuliza lakini jibu lake anataka iwe hivyo kwa kuwa atajinyonga katika tukio ambalo mashuhuda watalazimika kulipa kiingilio. Kwanini anataka kufanya tukio hilo kwa kiingilio?

    Kila mtu anaweza kujiuliza swali hili. Katika majibu yake kupitia mtandao huu, MAKOSA anasema amefikia uamuzi huo ili zikusanywe fedha zikazosaidia kuendesha familia yake, watoto yatima na sehemu kuchonga madawati kwa shule zenye upungufu wa madawati mjini Iringa.

    Alipoulizwa kama ana ufahamu wa sheria na kwamba kujaribu au kufanya hivyo ni kosa la jinai, katika majibu yake anasema litakuwa kosa la jinai mpaka pale atakapofanya hivyo na kwa kuwa atakufa hana cha kuhofia. Lakini MAKOSA ni nani?

    Kwa wakazi wa mjini Iringa MAKOSA ni mtu maarufu sana, alifahamika zaidi kwa biashara zake nyingi alizoanza kuzifanya mwanzoni mwa miaka ya tisini baada ya kuacha shughuli yake ya ubaharia. Wakati akifika mjini Iringa, MAKOSA akiwa na itikadi za rasta, alikuwa hanywi pombe, mnyenyekevu na alijikita katika kuisaidia jamii ya watu wa Iringa kuhifadhi mazingira kwa kupanda miti.

    Miti ya aina mbalimbali inayonekana mjini Iringa, sehemu yake kubwa ilipandwa na MAKOSA. Hata hivyo pamoja na kuupendezesha mji kwa miti hiyo, historia ya MAKOSA katika uhifadhi wa mazingira ni kama vile imesahaulika kwasababu hakuna anayemuenzi kwa kazi kubwa aliyoifanya.

    Pamoja na harakati hizo MAKOSA ndio mtu wa kwanza mjini Iringa kuingiza magari aina ya Coaster zilizokuwa zikifanya kazi ya kusafirisha abiria katika maeneo mbalimbali ya mjini Iringa. Pamoja na biashara ya usafirishaji, MAKOSA alikuwa anaendesha biashara ya hoteli.

    Kabla ya kuanza kuendeshwa na MAKOSA, hoteli hiyo ilikuwa ikijulikana Cats Hotel (ipo jirani na Maktaba ya Mkoa wa Iringa) na akaibadilisha jina na kuiita MAKOSA CATS Hotel. Katika hoteli hiyo bendi nyingi zimepiga muziki na kwa mara ya mwisho, mwanamuziki Macay Fanta alikuwa akifanya shoo zake mpaka pale MAKOSA aliposhindwa kuiendesha mwanzoni mwa miaka ya 2000.

    Lakini mtandao wa biashara za makosa haukuishia hapo, alikuwa pia akimiliki hospitali maarufu sana iliyopo jirani kabisa na soko kuu la mjini Iringa, hii nayo iliitwa MAKOSA hospital. Taarifa kutoka kwake mwenyewe biashara zote hizo haziko tena mikononi mwake na ugumu wa maisha unazidi kumuandama.

    Japokuwa hajasema hivyo, huenda kuteteleka kwa hayo yote ndio sababu ya MAKOSA kutaka kujiua. Tafsiri ya jina la MAKOSA imeendelea kuwa siri yake na amekataa kutoa maana ya kuacha majina yake halisi ya Ramadhani Mrisho na kujiita MAKOSA.
    Chanzo: Frankleonard blog - at Iringa


    [​IMG]

    My Take: Hii yote inatokana na ugumu wa maisha uliosababishwa na sarikali iliyoko madarakani, tuiondoeni sasa.
     
  2. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,465
    Likes Received: 2,666
    Trophy Points: 280
    Makosa,nisubiri naja. Nikifika Iringa weekend hii nitakutafuta tuongee. Pole kwa yote...
     
  3. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kachanganyikiwa tu huyu! alikuwa anaijiita "Ras" (offcourse sababu ya dreads zake), kabla ya coaster alikuwa na Isuzu journey ikienda Ilula-Iringa mjini.Nadhani kutokana na kazi yake ya ubaharia ama alipiga dollar ama alipata mfadhili flani na mihela mingi ila management ilimshinda kutokana na shule ndogo akafilisika!
     
  4. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,178
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Mkuu tafadhali nichukulie tiketi moja ya VIP nataka nihudhurie hilo tamasha
     
  5. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Makosa uamuzi mzuri ila utamkosea mungu! kama hutabadili uamuzi wako mualike JK awe mgeni rasmi ashuhudie kuondoka wako kutokana na ugumu uliousababisha na yeye mwenyewe
     
  6. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    We SIM mbavu zangu mie yakhee utazichomoa
     
  7. s

    sumni7 Member

    #7
    Jul 26, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    heeee1jamani kwan mungu hayupo hadi jamaa ataka kujitoa uhai,MUNGU NI JIBU LA KILA KI2 TUMUOMBE NAYE ATAJIBU,Afu mkwanja atakusanya nani km mh mwanyewe atasepa?
     
  8. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,923
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Please wait
     
  9. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,585
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Anatafuta mtaji huyo bana!!
     
  10. paty

    paty JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huyu jamaa ni laana, kwa kuna kipin di nlisikia alikuwa anawa babu SEYA vijana wa mitaani waliokuwa wanakwenda kumuomba msaada kipindi ana pesa, anyway lazima na mimi ni hudhurie ilo tamasha
     
  11. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Apunguze viroba aingie kwenye fani...Ile rap yake ya "vitu vikubwa" itamtoa.
     
  12. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,062
    Likes Received: 1,586
    Trophy Points: 280
    Dah nakumbuka jamaa aliwahi kuja kupanda miti miwili home kwetu mitaa ya Mwembetogwa karibu na kanisa la Kakobe, tena ile miti ilinitesa kuimwagilia chini ya uangalizi wa mzee. Duh jamaa ameamua kufanya maamuzi magumu.
     
  13. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,603
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Ameanza kuvuta weed huyu Makosa.
     
  14. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    viroba vinamtesa sana makosa, anashinda mabanda ya CCM tu, umaskini utamfikirisha mengi na hasa kwa kuwa aliichezea shilingi ikamtoka..R.I.P makosa.
     
  15. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #15
    Jul 27, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Anatania!
     
  16. skendo

    skendo Senior Member

    #16
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mwanae njiti nae chenga km baba'ke kuna cku aliniambia dingi*makosa* kamwambia bange avutie home kama yeye na sio kwenye maskani za washikaji
     
  17. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hahahaa kweli siku hizi PESA NGUMU mpaka wa2 wanataka kujinyonga kwa kiingilio,J.k angalia watu wako wanaangamia sbb ya usanii wako
     
  18. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Umaarufu uliopotea unasakwa kwa mbinu nyingi kweli kweli
     
  19. D

    Developer JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    hata mimi ningependa kuhudhuria tamasha hilo na nnataka V.I.P ili nione vizuri anavyojinyonga
     
  20. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #20
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kwa haya lazma ajinyonge
     
Loading...