Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkataba wa Ulinzi wa Africa Mashariki vs Malawi

Discussion in 'International Forum' started by Sabayi, Aug 7, 2012.

  1. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Wadau naomba kuuliza kuhusu mkataba wa ushirikiano wa Kiulinzi wa A.Mashariki ambao Tanzania iligoma kuusaini.Mkataba huo ulikuwa unazitaka nchi zote za Afrika Mashariki kuingia vitani ikiwa nchi moja wapo itavamiwa au kuingia Vitani hadi mara ya mwisho kwa kumbukumbu zangu TZ tuligoma ku usaini kwa kuogopa kuingizwa vitani na maraisi wapenda vita kama M7 na Kagame kwa interest zao binafsi,na Kama tulisaini na mazungumzo ya Malawi yakaenda kombo (Kumbuka kuwa jana walijibu kauli ya membe kusimamisha tafiti za mafuta kwa kusema hawapo tayari kusimamisha kwa kuwa hilo ziwa lote ni lao hivyo hawawezi kupangiwa na nchi yeyote) na tukalazimika kuingia nao vitani je Kenya,Uganda,Rwanda na Burundi zitakuwa tayari kuingia vitani na sisi kadri ya mkataba huo? Naomba kuwasalisha
     
  2. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,103
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    hawawezi na sidhani kama ni kitu cha maana kusaini mikataba ya mitego namna hiyo
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Nadhani ilikuwa myopic kwa Tanzania kukataa mkataba huo. Nadhani viongozi wetu waliangalia hali ya sasa tu na wala si miaka 25-50 ijayo wakati akina Museveni, Kagame etc. hawatakuwa mamlakani tena. Ushirikiano wa aina yeyote ile baina ya nchi jirani ni jambo la muhimu.
     
  4. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Hatuhitaji msaada kumtwanga Mnyasa.
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..Malawi ni mwanachama wa SADC ambayo ina mkataba wake wa ulinzi.

    ..vita baina ya Tz na Mlw ni jambo la mwisho kabisa ukizingatia uanachama wetu wa SADC.

    ..ikibidi kwenda vitani, kutokana na sababu za kijiografia, msaada mkubwa itabidi utoke kwa Msumbiji,Zambia,na Zimbabwe.

    ..mataifa hayo ndiyo ndugu wa damu wa wa-Tanzania. majeshi ya Msumbiji na Zimbabwe asili yake ni makambi ya wakimbizi kama Nachingwea, Kongwa, na Mgagao.

    ..hatuhitaji nchi za Afrika mashariki kutusaidia katika kutusaidia ktk vita na Malawi.
     
Loading...