Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkasa wa kusikitisha sana na tafsiri ya viongozi wetu-ubungo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by luckman, Jun 26, 2012.

  1. l

    luckman JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Nchi yetu kamwe haiwezi kuendelea kwa kuwa na viongozi wa sampuli hii, tumekuwa tukihimiza utawala wa sheria na uwajibikaji

    Ni juzi kati wakati dada mmoja anatoka zake Zanzibar, kafika bandarini Dar es salaam, aliposhuka akaamua kukodi tex, wakati anaingia kwenye gari, dereva wa tax akazunga kutafuta abiria wengine ili wawe wengi na gharama zipungue kumbe dada wa watu anaingizwa mkenge! baadae kama kawaida dereva aliwapata abiria wengine wawili wanaume ambao kimsingi walikuwa ni watu aliopanga nao kwa ajili ya kufanya unyama waliokuwa wameupanga!

    Gari liliondoka na kuelekea kuelekea barabara ya alihasan mwinyi, dada alikuwa anaelekea makongo, gari lilipofika maeneo ya mlimani city wale abiria wawili wa nyuma walimbana dada ili asipige kelele na dereva akshika njia ya changanyikeni, walipofika lango la chuo njiapanda ya kuelekea msewe hadi baruti pale msituni walimtupa dada nje huku akiwa amenyanganywa kila kitu, Mungu si athumani wakiti wanamtupa na kutokomea akatokea bodaboda, dada akaomba msaada wakaanza kulimimbiza gari, walilifata kwa kasi na kufika maeneo ya msewe primary gari liliishiwa mafuta na kuzima, bahati nzuri wakati linazima na yule dada na bodaboda wakawa wamefika na kuanza kupiga kelele

    watu walijaa na kuwakamata wale majangiri, afisa mtendaji wa eneo hilo bwana Jafari Nyaigesha akawa amefika na kuwaamuru watu wawe wapole, kweli watu walitulia na kuwachukuwa wale majambazi hadi ofisini kwa mtendaji, wakati wapo mle ndani watu walishikwa a butwaa baada ya wale majangili kumuita kwa jina bwana jafari! kumbe ni watu wanaojuana sijui kwa lipi lakini wanafahamiana.

    watu walipoona hivo wakaanza kupiga kelele, kweli walienda kwenye gari na kutoa mizigo ya dada na pesa zote shilingi 40,000/= na kumrudishia yule dada, dereva alianza kudai yule ni mpenzi wake na wamegombana baadae wale majangiri waliagiza mafuta na kujaza kwenye gari, wakampa bwana Jafari sh 8,000.00 nayeye akanunua soda na kuwapa watu waliokuwepo ofisini na kuwomba yaishe huku dada akilia mithili ya mtoto mdogo kwani pamoja na maelezo yote aliyoyatoa hakuna aliyemjali

    mwisho wa yote wale watu waliondoka kimchezomchezo tu huku mtendaji akiwaacha na kuwaomba watu waachane nao,
    Huyu ni mtu anayeasume madaraka ya rais katika kata yake, ni mtu anayetakiwa kutekeleza sheria ya nchi, ni mtu anayetakiwa kushirikiana na polisi kuwasaka majambazi cha ajabu anashirikiana na majambazi kuwwangamiza raia wema wasiokuwa na hatia, John Mnyika haya mambo yamefanyika kwenye jimbo lako, naomba ufatilie huu mkasa, afande wa kanda maalum, naomba uingilie kati na umfatilie huyu mtendaji aseme hawa watu ni wa wapi na inawezekana ni kazi yao na wanampa fungu kwa ujangiri wao ambao unalindwa na ofisi za serrikali! wananchi wanaitafsiri vp serikali ambayo inaendeshwa kwa kodi zao?

    Huyu mtendaji amekuwa kimbilio la majambazi na wahuni, anazo siri nyingi sana na akibanwa barabara atasema unless serikali iwe inajua na inasupport matendo yake!, nawasirisha
     
  2. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Pole dada...
     
  3. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Duhhhh, Juzi rafiki yangu Martini Manya alipigwa risasi huko huko Msewe.
     
  4. l

    luckman JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Kuna tatizo lazima serikali ishughurikie tatizo hili!huyu mendaji aeleze hawa watu wako wapi?
     
  5. awp

    awp JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli huo udhaifu anao hasingiziwi,
     
  6. l

    luckman JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Tunatoa taswira gani kwa wananchi juu ya uongozi huu na serikali yao?
     
  7. JOB SEEKER

    JOB SEEKER Senior Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dada ungetakiwa kwenda polisi moja kwa moja siyo kwa mtendaji ile ni njia ya kupitia,ofisi hiyo haina mamlaka makubwa kiasi hicho
     
  8. e

    ebrah JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mmmh! Mnyika pls tengeneza jina nafasi yako katika Jimbo through this point!
     
  9. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,860
    Likes Received: 5,257
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa ina bidi mtendaji huyu ashughulikiwe kabisa.

    Huu ni udhaifu mwingine.
     
  10. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Kweli kabisa mngelilichoma hilo Taxi na kwani wanaongezeka abirua wa2 kiti cha nyuma asipige kelele?
    Nampa pole na iwe fundisho km ni kweli arudi kituo chochote cha Polisi ashtaki Bodaboda ipo, Mtendaji Jafaru Nyagesha yupo na Taxi mtaikuta paleoale Bandarini wachukuliwe hatua
     
  11. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    1. Kule golana Msewe uongozi huu umekula 60,000,000 + za mradi wa maji wa GODI
    2. Police Post ya msewe imechukua miaka ~20 kukamilika, hii ni baada ya Juhudi za Mnyika na Diwani wake
    3. Juzi kuna kijana amepigwa risasi, kuna harufu ya huyu kuhusika
    4. Songas wanatoa pesa kwa huyu, hazijulikani ziendako (Watu wanalalama)
    5. Haijawahi kutokea, mapato na matumizi ya serikali ya huyu jamaa kusomwa, miaka 15 hivi.
    6. Kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi, imefutwa bila ridhaa ya mlalamikaji.
    7. Kuhusu mambo ya kuhodhi majambazi, polisi waangalie kama huyu jamaa hana matatizo huko. TISS wangekua serious wangejua mengi zaidi kwa manufaa ya umma.
    8. Kuna minara ya simu Msewe, fedha hazieleweki zinalipwaje?
    9. Kuna malalamiko kuhusu daraja la mzee kimolo, Msewe bondeni, Pesa zimeliwa (Wanakijiji wanalalama)
    10.Yapo mengi yalishaandikwa magazetini, na ameshitaki baadhi ya magazeti, lakini?


    Kwa kifupi, huku hatuna serikali ya mtaa. Kuna Mzee mmoja anaitwa Komba na Mtendaji ndio watuhudumia, na wana ustaarabu

    Kama anabisha aitishe mkutano wa wananchi wote wa Msewe aone cha moto. kawaida huwa anaitisha vikao vya wananchi kwa mbinu ambazo hukwaza mahudhurio. Mfano kuwatangazia baadhi tu ya watu, au kuitisha ghafla Nk. Kuna mtandao unamsaidia. Hawa ndio wanaua CCM Msewe.
     
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hii ni habari ya kumpelekea Kova moja kwa moja, ili sheria zichukue mkondo.
    Huyu hawezi akawa anatumwa ni tabia yake atakuwa anaasili ya ujambazi..!
     
  13. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kama kuna mtu ana uchungu na huyu jamaa ni watu wa Msewe. Anayebisha itisheni uchaguzi wa serikali ya mtaa huu na msimamie vizuri muone matokeo. Hizo tuhuma mbona zimezungumzwa sana huko nyuma. Jamaa anapeta tu, si CCM bwana.
     
  14. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,192
    Likes Received: 11,500
    Trophy Points: 280
    Kwani huyo mtendaji angewafanyanini raiaya kama wangeamua kuwakamata hao wezi na kuwapeleka kituo cha polisi??
    Viongozi wa sampuli hiyo ni action ndo zinawafaa, maneno matupu hayasaidii.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  15. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Diwani tunakuomba ufuatilie habari hiii.
     
  16. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kwani hajawahi kuita Police haohao kuvuruga mkutano wa wananchi Golani akashindwa? Lakini nakubaliana na wewe, bahati mbaya wenye msewe hawakuwepo?
     
  17. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hivi dar petrol na vibiriti vimepanda bei namna hii?
    siamini.
     
  18. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,637
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Sehemu hizi za pembezoni mwa mji kuna watendaji mamluki wengi tu.
    Mbezi Jogoo kuna jamaa anaitwa Juma Munanka, huyu vile vile ni kibaka kwa jina la mwenyekiti wa serikali za mitaa.
    Anashirikiana sana na wahalifu pamoja na kuuza maeneo ya wazi.
    Hata polisi wanamfahamu huyu lakini kwa vile kavaa ngozi ya serikali hachukuliwi hatua yotote.
     
  19. l

    luckman JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Serikali ina udhaifu mkubwa sana, sio haya tu ni mengi huyu jamaa anafanya, kipindi cha nyuma kulikuwa na ulizi shrikishi yaani sungusungu, watu wakikamatwa usiku hata hawajulikani wanadai apigiwe simu Jaffary, wakimpigia anasema huyo mwachie namfaham mchezo ukawa uleule, namwisho watu wakakata tamaa na kuacha kabisa! Naomba vyombo vya usalama, ka hawahusiki, wamtumie huyu mtu anajua mambo mengi sana yanayotendeka na yeye anapata mgawo thats why amekuwa kimbilio la majambazi na vibaka!
     
  20. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tatizo kuna wakubwa wanamlinda, lakini kuna siku yataisha, huku msewe wanaishi binaadamu sio kuku.
     
Loading...