Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkapa - zawadi ya ngombe zizini mwake kwa wamisionari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Candid Scope, Jun 7, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG]

    RAIS Mstaafu Benjamin Mkapa ametoa zawadi ya ng'ombe wawili wenye thamani ya zaidi ya Sh Milioni 1.4 kwa ajili ya kitoweo cha wajumbe 15 kutoka nchi 60 duniani ambao watashiriki Mkutano wa Dunia wa Shirika la Roho Mtakatifu (Congregation of the Holy Ghosty), unaotarajiwa kuanza Juni 24 mjini Bagamoyo.

    Akizungumza shambani kwake eneo la Vikawe, Bagamoyo mkoa wa Pwani mara baada ya kukabidhi ng'ombe hao kwa kamati ya maandalizi ya mkutano huo ambayo inaongozwa na Padri Joseph Shio, Rais huyo mstaaafu alisema ameguswa kutoa msaada huo kutokana na kulelewa na wamisionari wa shirika hilo. "Nimekulia katika mikono ya wamisionari wa Shirika la Roho Mtakatifu ambalo lilikuwa linamiliki Shule ya Sekondari Pugu wakati huo ikiitwa St. Francis College kabla haijataifishwa na serikali na sioni kwanini nisitoe kidogo nilicho nacho kufanikisha mkutano huu muhimu" alisema Mkapa.

    Alisema Rais huyo mstaafu kuwa licha ya yeye pia kuna wanafunzi wengine ambao walipita Pugu Sekondari ambao nao wamejitolea walicho nacho kuhakikisha mkutano huo wa kwanza kufanyika barani Afrika unafanikiwa. Mkapa alisema kuwa ng'ombe hao wawili ambao ametoa ni shemu ya zawadi ambazo alipewa na watanzania wakati anastaafu hivyo haoni kwanini asiwatoe zawadi kwa ajili ya shughuli hhiyo.

    Awali akizungumza wakati wa makabidhiano hayo, mkuu wa shirika hilo Padri Shio alisema Rais Jakaya Mrisho Kikwete ndie ambaye ataufungua rasmi mkutano huo wa mwezi mmoja hapo Juni 29 mwaka huu. Alisema mkutano huo pamoja na mambo mengine utajadili lilipotoka shirika, lilipo na litakapokwenda sanjari na changamoto ambazo zinalikabili na kutengeneza dira ya miaka nane hadi 10 ijayo.

    Mkuu huyo alisema watendaji wakuu wa shirika hilo wangeweza kuufanya mkutano huo popote lakini wameona umuhimu wa Tanzania na historia ya mji wa Bagamoyo ambako ndipo shirika hilo lilipoingilia mwaka 1868. "Wamisionari wa shirika waliingia Bagamoyo wakitokea Zanzibar na kuasisi mbegu ya ukatoliki nchini" alisema Shio na kuongeza kuwa shirika hilo linatambulika vema ulimwenguni kutokana na huduma zake kwa wanajamii .

    Alisema shirika hilo linatambulika kutoka na jitihada zake za kupiga vita biashara ya utumwa wakati huo kwa kuwanunua na kuwapatia elimu na matibabu wahanga wa biashara hiyo na toka wakati huo shirika hilo limezidi kupanuka nchini na duniani kwa ujuma likitoa huduma za kijamii ikiwa ni pamoja na elimu, afya na masuala ya uchumi.​
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Nimeipenda hii ranchi yake, wengi tujifunze kwani huko unapata faraja kubwa na pumziko la akili baada ya mikiki mikiki ya hapa na pale.
     
  3. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    mkuu inafurahisha unatuliza akili ukimaliza kufanya kazi,ila tatizo hiyo kutuliza akili wakati wa kumpunzika ndo wanawaza ufisadi
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    wazanzibar ndio walioleta ukatoliki huku bara kumbe ..ulianzia kwao huko visiwani ..sasa kwa nini shule kama pugu hazikujengwa huko visiwani? ama walizichoma moto???
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Zanzibar walitangulia Waanglikana, hao RC wakaamua kuja bara
     
  6. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,387
    Likes Received: 2,514
    Trophy Points: 280
    Hawa Mapadre ndo wanamiliki shule za Marian Girls and boys pamoja na Tengeru boys iliyopo Arusha.
    Wamefanya maendeleo makubwa sana hasa katika upande wa elim.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    waangalicana walijengwa mashule kama shule ya minaki ilikuwa inaitwa st andrew high school..sasa kwa nini hawakujenga huko visiwani wakaja kujena bara? ...visiwani walizichoma ama kilitokea nini
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Wamisionari wote walianzia Zanzibar, ninachoshangaa wakakimbilia bara nini kilitokea wasifanye maendeleo kama ya bara kwa kuanzisha shule na vituo vya afya?
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    kijana unaonaje kwa jibu la haraka haraka? inawezekana kuchoma makanisa ni hulka kuanzia miaka ya 1800's ..kwa hiyo vyoe vilivyoanzishwa vilichomwa ..ama wewe unaonaje
     
  10. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Inawezekana sababu hapo awali hakukuwa na kumbukumbu ya matukio kama hayo kama ilivyo siku hizi za dot com
     
  11. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hongera mstaafu kwa kujiwekea hazina mbiguni ambayo haitaliwa na nondo wala mchwa.Safi sana mkuu BMW
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Wakatoli...sijui wanaogopewa nini,lol! Dunia hii kuna schemes nyingi sana za kuubomolea mbali, kwa siri siri au wazi wazi. Mhhh!
     
  13. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Naona kaamua apunguze madhambi yake kwa kuwagaia kile alichokiiba tehe tehe.Kama diamond tungeita blood diamond ila kwa sababu cow, tuite blood cow
     
  14. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #14
    Jun 7, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145

    Dah umenikumbusha academic master wa Tengeru Boys yule father mwenye kisauti..nimemkumbukaje!
     
  15. K

    Kipimbwe JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Angetugawia na sisi hivi vitu vyake ingekuwa powa sana maana hata sisi si tulimchagua kuwa mkuu wa kaya.Tugawane hiyo keki yake bana
     
Loading...