Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkapa + Wassira = CCM dhaifu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JOB SEEKER, Mar 25, 2012.

  1. JOB SEEKER

    JOB SEEKER Senior Member

    #1
    Mar 25, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WIKI hii nzima nimeitumia kuwaza lakini sikupata majibu ya

    kuniridhisha. Wazo langu kuu ni nani ndani ya Chama cha Mapinduzi

    (CCM), alipanga na kuidhinisha wazee wawili yaani Rais mstaafu

    Benjamin Mkapa na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Uhusiano wa

    jamii), Stephen Wassira, waende kumpigia kampeni mgombea wa

    chama hicho jimbo la Arumeru Mashariki, Sioi Sumari?


    Pasipo kumng'unya maneno kama walilazimishwa kwenda huko basi

    aliyewalazimisha na alaaniwe kwa ubabe huo na kama

    walijipendekeza wao bila kujali kuwa zama zao zimepita na kukubali

    kwenda kujipaka matope, basi aibu yao ya chama chao dhaifu.


    Niliwahi kuandika huko nyuma nikisema kuwa CCM ni dhaifu lakini

    watu hawaichukii kwa hilo bali kwa matendo ya baadhi ya viongozi

    wao wanaofikia maamuzi pasipo kujali madhara yake na mustakabali

    wa chama mbeleni.


    Ni aibu kubwa sana kwa chama kikongwe chenye umri wa miaka 35

    na makada chungu nzima, kumtegemea rais mstaafu kwenda

    kuwazindulia na kuwafanyia kampeni ya kugombea nafasi ndogo ya

    ubunge.


    Nilivyosikia Halmashauri Kuu ya CCM mwaka jana ikimteua mzee

    huyo kuzindua kampeni katika Jimbo la Igunga, nilipigwa butwaa

    nikidhani pengine ni hadaa ya kuwababaisha wapinzani wao lakini

    mwisho wa siku nikajua Mkapa atakuwepo pale kama mwalikwa tu

    na mshauri wa wenzake.


    Lakini Mkapa alipopanda jukwaani mara mbili Igunga kwa kufungua

    na kufunga kampeni za CCM, niliamini kuwa chama hicho sasa basi,

    kama hakiwezi kuwatumia makada wake wasafi kimatendo na hoja

    kuomba ubunge hadi wakimbilie kwa Rais mstaafu na magamba

    mengine basi ni hatari.


    Sasa Mkapa amenogewa jukwaa, akaona ni sehemu ya kupitishia

    mashambulizi yake kwa kujibu tuhuma zilizoelekezwa kwake miaka

    mingi lakini akawa kimya kuzijibu na kujijengea heshima ya kaulimbiu

    yake ya uwazi na ukweli.


    Badala yake mzee wetu anadhani Watanzania wa leo ni wale wa

    miaka 10 iliyopita, kumbe hawa hawadanganyiki tena, hawaogopi

    mikwara yake, wanataka kujua aliwezaje kufanya biashara kwa

    kutumia rasilimali zao akiwa Ikulu.


    Mzee Mkapa bila kutambua hilo na kwa ushauri dhaifu wa chama

    chake legelege akakubali kudanganyika kwenda Arumeru kumnadi

    Sioi ili atumie mwanya huo kuendelea kufunika ukweli wa tuhuma za

    ufisadi zinazomkabili.


    Hata hivyo, kwa udhaifu wa hoja, akajikuta ameishiwa maneno ya

    kuwapumbaza wananchi wa Arumeru na badala yake shetani

    akampitia akaamua kuikashifu familia ya Baba wa Taifa hayati

    Mwalimu Julius Nyerere.


    Ni Mkapa huyu huyu aliyejitapa kwenye mazishi ya Nyerere mwaka

    1999 kule Butiama kuwa yeye, CCM na serikali wangemuenzi muasisi
    huyo kwa kila jinsi, lakini akageuka muasi wa kudai kwamba Mbunge

    wa Musoma Mjini, Vincent Nyerere (CHADEMA) si mmoja wa

    wanafamilia ya Nyerere.


    Haijulikani shetani huyo alitokea wapi hadi Mkapa kuacha kumnadi

    Sioi na kurukia kumshambulia mbunge huyo kijana ambaye anajua

    fika ni mtoto wa mdogo wake Nyerere, Kiboko Nyerere, akidai si

    mmoja wa wanafamilia.


    Akaenda mbele na kujinasibu kuwa Nyerere alimtambulisha wana

    ndugu wote kwa muda waliofanya kazi naye lakini Vincent hayumo.

    Hivi ni kweli Mkapa alikuwa akifanya kazi ya kukariri wanafamilia wa

    Nyerere kujua nani anazaliwa, ameolewa, ameoana na nani?


    Yeye ndoa yake iko safi, familia aliyonayo haina kasoro hadi apate

    muda wa kuhama hoja ya kampeni na kurukia kumdhalilisha hayati

    Baba wa Taifa kwa kumzushia uongo? Na hata kama ingekuwa ni

    kweli, Vincent si mmoja wa wanafamilia ya Nyerere, watu wa

    Arumeru ilikuwa inawasaidia nini?


    Lakini kama wasemavyo wahenga kuwa siku za mwizi ni arobaini au

    muosha huoshwa, Mkapa alipata aibu ya mwaka baada ya mtoto wa
    Nyerere, Madaraka Nyerere, kukanusha uongo wake na kukiri kuwa

    Vincent ni mwanafamilia wao akiwa mtoto wa baba mdogo wao.


    Hapa utapima mwenyewe, kuwa hiyo ndiyo CCM ambayo tegemeo

    lao ni Mkapa anayekosa hoja jukwaaani na kuamua kusema uongo

    pasipo kujali kuwa wananchi wanataka kufahamu mengi na ya msingi
    kutoka kwake.


    Kwa mantiki kama hiyo, unadhani nani anaweza kuisemea CCM ili

    watu waelewe kuwa chama bado ni makini ikiwa vijana wamewekwa
    kando na kufanywa mtaji wa kutumika kurubuniwa kufanikisha

    ushindi wa hila na ghiriba?


    Kama kawaida CCM bila kukaa chini na kutathmini aibu na madhara

    aliyowaletea Mkapa, wakakurupuka na kumpeleka mkongwe

    mwingine, Waziri Wassira huko Arumeru kunusuru jahazi.


    CCM ama kwa kutojua kuwa enzi za Wassira zimeisha na amechoka

    hadi anapigwa picha akiwa ameuchapa usingizi bungeni,

    walimpandisha jukwaani, naye kama Mkapa akatumia muda wote


    kulidhalisha Kanisa Katoliki na Katibu Mkuu wa CHADEMA badala ya

    kumnadi Sioi.


    Wassira kwa makusudi aliwadanganya wananchi wa Arumeru kuwa

    Dk. Willibrod Slaa alifukuzwa upadri baada ya kuiba fedha za ujio wa
    Papa Yohane Paul II, alipokuja nchini mwaka 1990, wakati huo

    akiwa Katibu Mkuu wa Baraza la Maaskofu Tanzania (TEC).


    Lakini kama ilivyo kwenye maandiko matakatifu kuwa Mungu

    hamfichi mnafiki, siku moja baada ya uongo huo wa kumdhalilisha

    Dk. Slaa na kanisa kwa ujumla, Rais wa TEC, Askofu Mkuu Juda

    Thaddeus Ruwa'ichi, alimjibu akimtaka kutoa ushahidi kuthibitisha

    kama kweli.
    Ruwai'chi ambaye pia ni Askofu wa Jimbo Kuu la

    Mwanza, alisema Wassira athibitishe tuhuma zake kwani kanisa hilo

    halijawahi kumtuhumu Dk. Slaa kwa tuhuma za wizi.
    “Kanisa

    halijawahi kumshutumu Dk. Slaa kuhusu madai hayo (ya Wassira).

    Kama Wassira ameyatoa kwenye mkutano wa hadhara, njia sahihi

    ya kupata ukweli ni yeye kutupa ushahidi wa vielelezo kuthibitisha

    madai yake,” alisema Ruwaichi.
    Kwa mwendo huu wa wakongwe wa

    CCM kuamua kujivua nguo hadharani kwa kusema uongo, nini hatima
    ya chama hicho mbeleni, je, vijana na watoto wajao wanaweza

    kujifunza nini katika maadili ya viongozi ikiwa watu wenyewe ni

    kama hawa wanaosema lolote linalowajia mdomoni.
    Safu hii ya Fikra

    Mpya katika kutafakari, imekuja na njia nyepesi kwa wale

    wanaoiwaza CCM kwa sasa kuwa wachukue kanuni hii ya hesabu;

    Mkapa+Wassira=CCM dhaifu, kama huamini tupe hoja yako maana

    hawa ndio walikuwa tegemeo huko Arumeru Mashariki wakaishia

    kuwadhalilisha watu na taasisi za imani za dini. Tafakari

     
  2. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ngumu kuitetea ccm
     
  3. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,189
    Likes Received: 11,476
    Trophy Points: 280
    Kuitetea CCM inahitaji uwe na akili ya maiti.
     
  4. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wanarudia formula ileile iliyowapa ushindi igunga.
     
  5. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,189
    Likes Received: 11,476
    Trophy Points: 280
    CCM hushinda maeneo ambayo jamii yake haijajikomboa kifikra.
     
  6. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,423
    Likes Received: 923
    Trophy Points: 280
    Mkuu kwa mawe uliyoyashusha, sidhani kama kuna mtu mwenye akili timamu anaweza kuitetea CCM:
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mtu mwenye akili timamu hawezi kuitetea wala kuishabikia ccm
     
  8. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ccm c dhaifu ni CHAFU. Uchafu ambao ni vigumu mno kutakasika na waloichafua wao humohumo ndani hawajatokana hawawezi kuwatoa, hata lile gamba tuliloshangilia sana lilipotangaza kujivua bado lipo na haziwezi kutoka kabisa kamwe ni kiini macho tu kile.
     
  9. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,189
    Likes Received: 11,476
    Trophy Points: 280
    "Msiwazomee wale waliovaa uniform za CCM kwasababu hawana nguo nyingine za kujisitiri."
    By Mh God Bless Lema.
     
  10. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wassira zimemruka...mara aseme nassari anatembea na mama wa kizungu...kwani sheria za nchi haziruhusu au anamuonea wivu.
     
  11. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #11
    Mar 25, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkopa ndo jembe la CCM
     
  12. I

    IAN ULOMI Member

    #12
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM wamenajisika.....hata waoge kwa Acid hawawezi kusafishika.
     
  13. K

    KWELI TUPU Member

    #13
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ccm ni sawa na makahaba wao wale wanaohamia bungeni kipindi cha mikutano... wameathirika........wewe huoni hata Ane makinda naye an import kijana wake wakumfyonza wakati wa mikutano ya bunge kule dom? sasa wote hawa wamekwisha kama walivyo ambukizwa maradhi na hao machangu..........
     
Loading...