Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkapa ni mtu wa Msumbiji??

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Nwaigwe, Aug 4, 2009.

  1. N

    Nwaigwe JF-Expert Member

    #1
    Aug 4, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 423
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Mimi hili linanitatiza, labda wenzangu mnalo jibu.Wapo wanaosema kuwa Rais mstaafu ni raia wa Msumbiji na wala si mtanzania, eti aliingia kule Kusini akiwa na umri wa miaka mitano wakati huo na baba yake.

    Wapo wanaoangalia matendo yake na kuona ni ya ajabu ajabu.Kama tunakumbuka Mtikila kipindi kile alishawahi kusema kuwa bwana huyu si raia.

    Tafadhali wale wenye kumbukumbu na ushahidi mzuri mtupatie.
     
  2. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jamani.
    Haya bwana.
     
  3. Mateso

    Mateso JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2009
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Jamani iwapo tutaanza kujadili hili watakaobakia ni wachache kwa maana wangoni wote ni wa Afrika kusini, wapo wanyamwezi, waha, wahaya, wachanga hasa makabila yote ya mipakani ambao siyo watanzania asilia. Naona tuliache hili kama lilivyo ila cha msingi ni kujihadha asipewe madaraka mtu ambaye siyo mzawa basi.
     
  4. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #4
    Aug 5, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkisema muanze kuangalia hayo mwisho mtasema Obama sio mmarekani kwa sababu historia yake inaanzia Kenya...Licha ya hayo yote Utaifa unapatikana sio tu kwa kuzaliwa katika hiyo nchi,unaweza pia ukaomba........!Huyo bwana ni "ntu wa masasi" kwa hiyo ni myao pure!
     
  5. M

    Magere Member

    #5
    Aug 5, 2009
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ninachojua ni kwamba mkapa alikua rais wa tz basi labda sifa yake nyingine ni kwamba alikua mtemi katika uongozi wake! afu pia ni fisadi ktk viongozi tulokua nao mafisadi yeye na mke wake wameifanya chi hii kuwa mbaya siku zote na kwa kosa lake hilo limefanya rais huyu wa sasa kua kama gurudumu maana nchi isha uzwa kila kitu cha thamani - atafanyaje JK?
     
  6. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2009
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Habari hizi kwamba Mkapa alitokea Msumbiji zipo na inawezekana ni za kweli.Lakini kama wewe umefanikiwa kufuta umanade kidogo sidhani kwamba swala hili linapashwa kukusumbua sana.Historia inatuambia kwamba watu wote asili yao ni maeneo ya Iraq.Usaambaaji ulianza baada ya kutoelewana kwa lugha wakati wanajenga mnara wa Babeli wakati huo.Waliokuwa wanaelewana wakaungana wakatengeneza kabila moja na huo ukawa hata mwanzo wa lugha na waka immigrate pamoja to various parts of the world.Kwa hiyo hata wewe na mimi tu wahamiaji Tanzania.

    Kwa hiyo swala hapa sio Mkapa ni Mtanzania au sio, swala ni committment yake to developing the people of this country ambao wote ni wahamiaji anyway!

     
  7. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkapa ni M-Tanzania Halisi kama tulivyo wewe na Mimi.
     
    Last edited: Aug 5, 2009
  8. j

    jojig Member

    #8
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya masuala ya watu wa makabila ya mipakani kuitwa sio watanzania halisi si jambo jipya hata kidogo na halipo kwa tanzania tu kwa sababu hata hao wamakonde unaosema sio watanzania wana wenzao kule msumbiji ambao wanashare language,na mambo mengine mengi tu ya kijamii but still makabila mengine ya msumbiji wanadai waliivamia msumbiji wakitokea tanzania hali kadhalika kenya,burundi,malawi,uganda kwa mfano kabila la msevenini watusi wa uganda na si wa rwanda na mifano mingi tu.

    Cha msingi ni kuwa na ufahamu wa kutosha tu wa katiba ya nchi juu ya urai wa mtu na pia ujue kuwa raia wa nchi zote waishio mipakani mwa nchi moja na nyingine bsi huwa wanakua na mengi sana yanayofanana.

    Ni hayo tu!
     
  9. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Laana ya kutaka kunyang'anya Ulimwengu uraia wake utamtafuna Mkapa daima,yeye pia ndio chanzo cha kuvurugika maadili nchini.
     
  10. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    We NNaigwe we haya ya Che Nkappa kwamba ni raia wa nchumbiji umeyatoa wapi tena? mwache baba wa watu ajipumzikie,umechikiya? ukiendelea kufatilia uraia wake ntakuchoma nchale ukikwepa nakupiga achumani,umechikiya? kwanja weye uraia wako wa wapi,mbona njina yako kama ya.......................?
     
  11. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #11
    Aug 5, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We Bishanga nini tena ,mambo gani hayo ya kutaka kupigana mishale tena,eeh?!!
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    So what? So are Schwzzeneger and Murdoch Ruppert are Austrians, so as Mtikila is South African, So is Abeid Karume is an Arab. Lazima tuache upuuzi ili tuwe watanzania.
     
  13. K

    Kituko JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    Mbona Nyerere hujamquestion wakati anakili kabisa kwamba yeye ni mtutsi, kwa maana kiasili hakuna kabila la kizanaki, wazanaki ni neno tu walilokuwa wanaulizwa hao wahamiaji wa kutoka Rwanda kwamba wamekuja na nini hapo walipo sasa (Mara),
    ukipekua sana hata wewe mtoa hoja ni Mganda
     
  14. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mkuu salute!
     
  15. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Doesn't make any difference nao. Mtu alisha kua raisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Does it really make any difference now?
     
  16. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #16
    Aug 6, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    hajapata lunch huyu
     
  17. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #17
    Aug 6, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Point of correction. Arnold Shwazaneger is originally from Austria but Rupert Murdoch is originally from Australia. Just thought I would correct you for the sake of anyone who reads this forum to get knowledge.
     
  18. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #18
    Aug 6, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
     
  19. P

    Patrick Nyemela JF-Expert Member

    #19
    Aug 6, 2009
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 330
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuanza kutafuta asili ya watu ni jambo lililopitwa na wakati.Either Mkapa alizaliwa Tanzania au Msumbiji yeye ni mtanzania na vile vile sisi ndiyo tuliompa dhamana ya kuongoza nchii hii kama rais kwa miaka 10. Mbona sasa hivi Jaluo (Obama) anaongoza marekani.
     
  20. J

    Jozdon Member

    #20
    Aug 6, 2009
    Joined: Dec 17, 2008
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mi nadhani hoja ya jamaa si kumpokonya uraia. nia yake ni kuona kuna ukweli wowote kwenye madai haya.thats why kataka mwenye kumbukumbu ya tuhuma hizi amkumbushe. mbona watu mmeanza kuihusisha na urais? sijaona aliyejibu chochote,ukweli ni kwamba jamaa anataka akumbushwe. hukumbuki au hutaki kukumbushwa ok.lkn mwache jamaa akumbushwe.
     
Loading...