Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MKAPA na INFLATION

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Tutafika, May 24, 2012.

  1. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Pamoja na tuhuma na maovu mengi ya awamu ya tatu ya uongozi Tanzania, Mzee Mkapa, nitaendelea kumkubali nikilinganisha na wengine. Hebu ona takwimu hizi za mfumuko wa bei jinsi alivyorekebisha madudu ya Mwinyi na jinsi aliekabidhiwa anavyoendelea na yale yale ya Mwinyi. Nyerere simuongelei sana kwasababu naona jinsi alivyokua anajitahidi kuziba pengo kubwa lililosababishwa na IDD AMIN

    [TABLE="class: tblrank"]
    [TH]Year[/TH]
    [TH]Inflation, average consumer prices[/TH]
    [TR]
    [TD]1980[/TD]
    [TD]- 30.205[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1981[/TD]
    [TD]- 30.3[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1982[/TD]
    [TD]- 25.7[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1983[/TD]
    [TD]- 28.9[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1984[/TD]
    [TD]- 27.1[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1985[/TD]
    [TD]- 36.1[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1986 -[/TD]
    [TD]33.3[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1987 -[/TD]
    [TD]32.4[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1988 -[/TD]
    [TD]47.702[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1989 -[/TD]
    [TD]20.602[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1990 -[/TD]
    [TD]22.562[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1991 -[/TD]
    [TD]28.037[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1992 -[/TD]
    [TD]21.935[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1993 -[/TD]
    [TD]23.619[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1994 -[/TD]
    [TD]37.146[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1995 -[/TD]
    [TD]23.969[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1996 - [/TD]
    [TD]20.496[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1997 -[/TD]
    [TD]15.443[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1998 -[/TD]
    [TD]13.161[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1999 -[/TD]
    [TD]8.996[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2000 -[/TD]
    [TD]4.589[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2001 -[/TD]
    [TD]5.147[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2002 -[/TD]
    [TD]4.555[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2003 -[/TD]
    [TD]4.429[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2004 -[/TD]
    [TD]4.138[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2005 -[/TD]
    [TD]4.359[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2006 -[/TD]
    [TD]5.612[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2007 -[/TD]
    [TD]6.251[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2008 -[/TD]
    [TD]8.405[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2009 -[/TD]
    [TD]11.826[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2010 -[/TD]
    [TD]10.496[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    2011 - 19.8
    2012 March - 19
     
  2. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Tufanyeje sasa ili kuepukana na kupanda kwa mfumuko wa bei?
     
  3. Senior Boss

    Senior Boss JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 3,032
    Likes Received: 1,362
    Trophy Points: 280
    Wizi tu...Tukiacha wizi mbona kila kitu shwari....nchi ita nawiri we mwenyewe utashangaa !!!!
     
  4. Mkomamanga

    Mkomamanga JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Duh ama kweli ni balaa
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mfumuko wa bei kwa sasa haupukiki maana wakati ule tulikusanya fedha nyingi kutoka kwa wananchi zikawa za serikali ikasaidia kupunguza mfumuko. Sasa baada ya lile zoezi kufanikiwa tukanunua ndege ya rais, rada , tukajenga nyumba za viongozi kwa bei kubwa baada ya kuuza zile za awali kwa bei poa, nk

    Hii ndio akili ya serikali yako ndugu mwananchi
     
  6. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ongeza uzalishaji wa kilimo baba ili upunguze maumivu kwa mwananchi wa kawaida

    Ki "kibasket" kinachotumika kupiga hesabu za mfumuko wa bei kinaangalia sana bei za chakula na mafuta. Hizi bei ndio zinasababisha kila kitu kingine kinakuwa bei juu.

    Angalia mchele ulivyoruka kutoka 1500 hadi 2500 ongezeko la asilimia 66.67% na angalia mafuta yalivyokurupuka hadi sasa 2200 kutoka 1600 ni 37.5%. Angalia Dollar tulikuwa tunanunua 1200 ghafla imeruka sasa 1600 hili ongezeko la 33.33% . Hapa tu ukiangalia wastani tayari tupo huko juu kwenye 30% na kuendelea! na hivi ndio vyenye impact kubwa.
     
  7. f

    fered mbataa JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 240
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    du hadi amalize mda wa utawala inflation itacuwa 50%
     
  8. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    nafikiri idadi ya Watanzania wanoamini kuwa "maisha bila rushwa hayawezekani" inazidi kuongezeka kwa kasi na hasa hii outputs ya shule na vyuo vyetu vya kata na yeyote anayejaribu kufundisha maadili anaonekana mwendawazimu.
    Ili kuwa na ule uwezo wa kuelewa ni kwa nini nchi/jamii zote zilizopiga hatua zinachukia rushwa na hata kufikia hatua ya kuwanyonga wahusika, ni lazima tuanze na kufundisha kuwa binadamu yeyote alivyo na uwezo wa kufanya mambo makubwa pale anapowekewa taratibu nzuri na zilizo wazi za maisha yake ya kila siku.

     
  9. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tutampata wapi mwingine kama Mkapa? Tutampata wapi mwingine mwenye vision ya kumaliza umasikini wa Tanzania ifikapo 2025? Atatoka wapi, ndani ya CCM au nje?
     
  10. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Lazima wananchi waoneshe mfano kwa kuingia mtaani na kudai haki, bila kulazimishana huu mfumo uliopo utazidi kutumaliza.
     
  11. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Na zile kidogo zilizobaki Bank tukagawana kupitia EPA, Twin Towers, na Richmond
     
  12. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280

    Noma sana. Najisikia kujilipua. Na sasa wanataka kupandisha nauli za daladala
     
  13. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #13
    May 29, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    Unguja wameingia mtaani tayari lakini cha kusikitisha sio kuunganisha nguvu bali kutenganisha na wameanza na kuchoma mMakanisa. Nchi inaongeza matatizo badala ya kupunguza. Asante JK

     
Loading...