Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkapa ana kwa ana na Ulimwengu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpitagwa, Apr 14, 2012.

  1. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,182
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ama kweli dunia hii ni ndogo sana, juzi na jana pale chuo kikuu kwenye tamasha la kigoda cha Mwl. Nyerere, wote wawili walihudhuria, kwakuwa na mie nilikuwepo nilisoma macho ya mkapa na kuona anahamu ya kuongea na Ulimwengu. Ikatokea wakagonga na kusalimia kiaina hiyo juzi, Jana Nkrumah pale baada ya Mkapa kuongea, ukafika muda wa wachangiaji akasimama Ulimwengu watu wakajua sasa hapa atawasha moto. Alivyomshule yule jamaa akasoma mawazo ya watu akachangia ile hoja kisomi bila kumgusia Mkapa, na hoja yake ikumkuna sana Mkapa binafsi pamoja na watu wengine na kuendelea kumtesa Mkapa moyoni. Kwani alidhihilisha uelewa wake wa tabia za watu zinavyoathiriwa na madalaka. Ikumbukwe kuwa walikuwa ni vijana wa Nyerere kwa muda mrefu wote wawili lakini Mkapa akiwa madarakani alitangaza kuwa Ulimwengu si raia. Na sasa uamuzi huo wa serikali yake unamtesa sana Mkapa kisaikolojia.
     
  2. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mkapa si alisema vicent si mmoja wa familia ya nyerere kwa hio ndio kawaida yake huyu mtu mfupi mla panya
     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Bila nukuu hata moja! mkuu tukisema umepiga porojo usikasirike.
     
  4. W

    WildCard JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wasomi wetu watu wa ajabu sana. Madudu yote wanayoyaandika na kuyasemea pembeni juzi na jana mbele ya Mkapa wakashindwa kuyasema kwa uwazi. Binafsi nilitarajia mambo kama Kiwira, EPA, Ubinafsishaji wa NBC, uuzwaji wa nyumba za serikali,..., ungetajwa kiaina ili Mkapa ayatolee ufafanuzi. Wakamgwaya mwizi yule!
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hata mimi nilikuwepo jana pale Nkrumah. Upo sahihi mkuu.
     
  6. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mkapa alikomaa eti siyo juu yake kama alibinafsisha mashirika ya umma na walio yachukua kushindwa kuyaendesha! Yaani hapo ndo nilijuwa kumbe tulikuwa na mbwiga ikulu kwa miaka 10!
     
  7. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    wewe ndiye mtu wa ajabu usiyejua kuwa kila jambo lina pahala pake...

    kwa vile Mkapa aliacha mada na kuingiza siasa basi watu wengine nao wangetakiwa kuiga upumbavu wake...hatuwezi wote kuwa ni wapumbavu kuiga mifano ya watu wapumbavu.

    samahani kama nitakuwa nimetumia lugha kali kidogo.
     
  8. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Anko sam wewe mwenyewe unapata jeuri ya kuongea kutokana na BMW kuwa makini kuhusu uchumi wa taifa hili na miundombinu aliyoimarisha. Mbwiga ni wewe ambaye huwezi ukachambua propaganda za magazeti na uhalisia
     
  9. E

    ELIESKIA Senior Member

    #9
    Apr 14, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mi nashangaa sana mashirika yalionekana hayafanyi kazi ndo sbb ya kubinafsishwa leo unasema sio jukumu lako kuyaona yakifanya kazi non sense
     
  10. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,493
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    Mkuu kazi ya kuwasema mafisadi waziwazi wameachiwa Dr.Slaa na Tundu Lissu, kwa wengine imekuwa ni kama mzigo wa mwizi, wapi Zitto Kabwe
     
  11. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Nikiona comment kama hizi, huwa najiuliza huwa natafuta nini humu JF?
     
  12. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Asubiri watu tuchukue nchi ndo atajua dunia haina mwenyewe
     
  13. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #13
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kama aliyabinafsisha mashirika na hayakuwa yakipata ruzuku kutoka hazina, maana yake hayakuwa chini ya serikali, sasa ni kwa jinsi gani Mkapa anaweza kuhahakisha mashirika lazima yajiendeshe chini ya umiliki binafsi? Kwangu mimi naona ingekuwa kama vile anavuka mipaka ya kazi yake. Labda mtoa hoja aniambie kuwa serikali yake ilishindwa kuweka mazingira kwa mashirika haka kujiendesha baada ya kubinafsishwa, lakini hoja kuwa lilikuwa jukumu lake I doubt!!
     
  14. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #14
    Apr 14, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Kwa wale walionunua mashirika ya umma, sharti moja ni kuwa ilikuwa lazima uendeleze kuzalisha bidhaa zili zile zilizokuwa zikizalishwa na kiwanda husika kabla ya kubinafsishwa; mfano mzuri ni Bakressa, yeye alinunua National Milling ambayo ilikuwa inajihusisha na usagaji wa nafaka na yeye anaendeleza usagaji wa nafaka!! Wengi walionunua viwanda wakati wa zoezi la ubinafsishaji hawakidhi sharti hilo kwa mfano :- walionunua Zana za kilimo hawazalishi tena zana hizo, walionunua kiwanda cha kushona viatu hawatengenezi viatu tena, walionunua kiwanda cha kusindika matunda hawasindiki matunda tena na kiwanda kimekuwa godown!! Na kulikuwa na kipengele kwenye makubaliano ya uuzaji kuwa kama masharti yaliyowekwa yangekiukwa viwanda hivyo vingerudishwa serikalini, lakini cha ajabu serikali haitaki kutekeleza wajibu wake huo na ndio maana Mkapa anasema eti sio wajibu wake; pengine kwa vile hayuko madarakani lakini ulikuwa ni wajibu wake alipokuwa madarakani na hakuutimiza na ni wajibu wa serikali kutimiza wajibu huo!!
     
  15. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Back to mada,

    Kwani Ulimengu kesi yake ya uraia ilishaje?
     
  16. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,143
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    owk boban hiyo signature inaniacha hoi?
     
  17. LENGIO

    LENGIO JF-Expert Member

    #17
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 972
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wewe ndio tindi kwelikweli unathubutu kumtetea nguchiro huyo aliyeuza nyumba za serikali,viwanda. benki. migodi mashamba bado epa ndege ya raisi rada kweli we ndio ngoima hujui unachoƶgea toka humu jf
     
  18. e

    enockk Member

    #18
    Apr 14, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mkapa bora aachane na siasa tu, maana Arumeru kwenye kampen alisema wanao hoji suala la ubinafsishaji ni wavivu wa kufikiri, then leo anasema ni tatizo la uongozi... sasa anatudhihirishia jinsi uongozi wake ulivyokuwa dhaifu wakati yeye akiwa kiongozi mwenye dhamana.......basi na ahukumiweee!!
     
  19. M

    Molemo JF-Expert Member

    #19
    Apr 14, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu hili bandiko lako nimecheka mbavu sina
     
  20. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #20
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Wasomali wanakamatwa kila siku kwa kuwepo nchini isivyo halali. Serikali ya Mkapa ilibidi impendelee Ulimwengu na isimtangaze kuwa alikuwa illegal alien kwa vile yeye na Rais "walikuwa ni vijana wa Nyerere"?
     
Loading...