Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkapa aitosa CCM, aigomea kwenda Arumeru

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Patriote, Mar 9, 2012.

  1. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    UZINDUZI wa kampeni za uchaguzi mdogo wa jimbo la Arumeru Mashariki kupitia Chama cha Mapinduzi uliokuwa ufanyike Machi 10 imeingia dosari kubwa kufuatia kukataa kwa Rais Mstaafu Benjamin Mkapa kufanya kazi hiyo.

    Habariza kuaminika kutoka ndani ya CCM zimedai kuwa Mkapa amegoma kufungua kampeni hizo zilizokuwa zifanyike eneo la Usa River nje kidogo ya jiji la Arusha nakuna habari kuwa uongozi wa juu umelazimika kuahirisha na kusogeza mbele siku ya uzinduzi.

    Ofisa mmoja mwandamizi wa CCM ameliambia Tanzania Daima kuwa Mkapa amechukua uamuzi huo baada ya kubainika kuwa ataaibika kutokana na msuguano mkali wa chini kwa chini baina ya makundi yaliyoibuka tangu wakati wa mchakato wa kura za maoni.

    Mtoa taarifa wetu amesema kuwa Mkapa ametoa sharti zito la kuutaka uongozi wa wilaya, mkoa na taifa kuhakikisha kuwa umeshughulikia kikamilifu msuguano wa makundi hayo, la sivyo hataweza kushiriki uzinduzi wa kampeni hizo. Habari zimedai kuwa Katibu wa CCM wa Mkoa wa Arusha, Mary Chatanda, Mkurugenzi wa Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Arusha (AICC), Elishiria Kaaya, na Mwenyekiti wa UVCCM mkoa, James Milya, wameitwa jijini Dar es Salaam kwa ajili ya kujadili msuguano huo.

    Imedaiwa kuwa wengine walioitwa ni pamoja na wagombea wawili waliokuwa wakichuana kuwania kuteuliwa kugombea ubunge wa jimbo hilo, William Sarakikya, na Elirema Kaaya (ambaye aliwahi kushikiliwa na Takukuru akituhumiwa kutoa rushwa kwa wagombea).

    Taarifa zimedai kuwa hali ndani ya chama hicho ngazi ya mkoa ni mbaya pamoja na wagombea walioangushwa na Siyoi Sumari kukubaliana kuwa wataungana pamoja kumpigia kampeni mwezao ili ashinde. Hata hivyo, habari zimethibitisha kuwa uhasama baina ya makundi hayo, lile la James Milya na Mary Chatanda, kwa upande mwingine, yamekuwa katika mvutano wa siku nyingi na kwamba uchaguzi huo mdogo umeibua uhasama huo.

    Alipopigiwa simu kuthibitisha kusogezwa mbele kwa uzinduzi wa kampeni hizo na ukweli wa kugoma kwa Mkapa, Chatanda alidai kuwa yuko barabarani na akaombwa apigiwe simu kesho (leo). Hata hivyo, alipoambiwa ni jambo la dharura, alikata simu na kuzima.

    Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM taifa, Nape Nnauye, alipoulizwa juu ya kukataa kwa Rais Mstaafu Mkapa, alikana kujua lolote huku akitaka mwandishi amuulize aliyemwambia habari hizi. Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Vijana Mkoa wa Arusha, James Millya, hakupatikana na mmoja wa watu wake wa karibu, alilieleza Tanzania Daima kuwa kiongozi huyo machachari wa UVCCM, alikuwa jijini Dar es Salaam kikazi.

    Mkapa aliteuliwa hivi karibuni na makao makuu ya CCM kuzindua rasmi kampeni za ubunge wa jimbo hilo, ikidaiwa kuwa ndiye mmoja wa viongozi wachache wenye uwezo mkubwa wa ushawishi katika masuala ya kampeni. Itakumbukwa kuwa Mkapa ndiye aliyezindua na kisha kufunga kampeni za uchaguzi mdogo wa jimbo la Igunga mkoani Tabora, ambako kampeni zake baina ya CCM na CHADEMA zilivunja rekodi kwa mbwembwe, mikikimikiki na tambo za kila aina ikiwa ni pamoja na matumizi makubwa ya fedha.

    Uchaguzi mdogo wa Arumeru Mashariki unatabiriwa kuwa utakuwa na ushindani mkubwa kati ya wagombea wawili wa vyama vya CCM (ambacho kimemsimamisha mtoto wa marehemu Jeremiah Sumari), Siyoi Sumari, na CHADEMA ambacho kimemteua Joshua Nassari kupeperusha bendera yake.


    Source: Tanzania Daima
     
  2. M

    MR.SILVER JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani ni kutokana na mgogoro ndani ya CCM tu bali pia unaenda kunadi watu wenye tuhuma za rushwa zinazoendelea ni aibu sana
     
  3. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kutakuwa na tatizo zaid mana hawa CCM wana nyuso za mbuzi, hilo kwao sio tatizo mana JK aliwanadi mafisadi bila hata aibu, sioni kwann Mkapa ajifanye ni mgeni na huo utaratibu.
     
  4. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  5. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #5
    Mar 9, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,551
    Likes Received: 2,483
    Trophy Points: 280
    Jamani, jamani, jamani, hii kali...! Mkapa mwenyewe ana zigo la tuhuma, sasa hiyo aibu itoke wapi? Nilidhani ndege wafananao huruka pamoja, yaani hadi nasikia kichefuchefu!
     
  6. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Haya Chadema kazeni buti mwenzenu kiatu kimemvuka
     
  7. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Sharti ni kuwa kabla hajamnadi Siyoi ni lazma ajibu tuhuma zake kwanza
     
  8. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanangu kuweni na hekima. Mkapa hajagoma bali ameogopa aibu. Hivi angeulizwa kuhusu Kiwira, NBC, IPTL na madudu mengi angesema nini? Naona kama CCM imeishiwa watu wenye udhu hadi kumtuma Mkapa mtuhumiwa wa ufisadi hadi wa ufisadi hata wa EPA. Kama AruMashariki wataachana na siasa za kutumiwa, wana wakati na fursa nzuri ya kuipiga teke CCM ili liwe somo kuwa ufisadi haulipi.
     
  9. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Na bado!
     
  10. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Siasa cku zote ni mchezo wa kuotea.a see like chadema wamepata faul ndani ya 18,mkapa hata angekuja huu upepo hawezi kuutuliza.
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Mkapa kashajua atazomewa kaona bora ajichimbie tu.
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kapa was wise kuchomoa kwanza.... Arusha sio Newala
     
  13. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Mkapa anajua mwenyewe alichosema na kufanya kule Akeri wakati akizindua shule ya sekondari ya Akeri. Hawezi rudi saa hii
     
  14. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    aende nape nauye kwa niaba ya mkapa
     
  15. Mabwepande

    Mabwepande JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Si walipeke lile zee lao wanalolitumiaga kwenye kukata utepe.
     
  16. aspen

    aspen JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    yani juzi tu wamemtosa nec leo wanamtaka akazindue kampeni .
     
  17. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,537
    Likes Received: 6,147
    Trophy Points: 280
    Sio kweli, kama Mkapa amekataa kuzindua kampeni, hizo tarehe zitakuwa zimeingiliana tuu na ratiba zake kwa sababu ndani ya CCM rushwa is the order of the day!. CCM sio tuu inanuka rushwa bali ni imeoza kwa rushwa mpaka inatoa uvundo na la kuvunda siku zote halina ubani!. Kama kawaida wanaousikia huo uvundo wa rushwa, ni wale walioko nje ya CCM tuu!, kwa wana CCM wenyewe, pua zao zimeisha zoea hiyo harufu na hawaisikii kama unavyopita maeneo ya Feri, unapokelewa na harufu ila ukikaa kidogo tuu pua zinaizoea na huisikii tena!. Wenyewe wa Feri, hawaisikii kabisa!.

    Ila pamoja na uoza wote huu wa rushwa huko CCM, matokeo ya uchaguzi huo ni mashindano kati ya udhalimu na uadilifu, uchafu wa rushwa vs usafi wa dhamira, ufalme vs ya demokrasia ya kweli, ukoloni wa kutawaliwa kifkra vs ya ukombozi wa kweli!. Nawahakikishia udhalimu, uchafu wa rushwa, ufalme, ukoloni wa kutawaliwa ki fikta ndio utashinda!. Naisubiri April 2 kuwathibitishia hili!.
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    utakosa ile kazi bro... shauri yako!!
     
  19. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Pamoja na tuhuma za BWM zinazojulikana na wasomi na wanaopenda kujisomea (kumbuka kwa Tz kundi hili halizidi 3), miongoni mwa Watanzania wengi jamaa anabaki kuwa ni turufu kichwa kwa ccm, Kwa muda sasa hali ya maisha tangu BWM ameondoka imebadilika sana na hasa suala la mfumuko wa bei tofauti na kipindi cha Mkapa ambapo bidhaa hazikuwa zinapanda kiholela.
    Sisi ndo watanzania na tunaishi kitanzania, Mkapa akijitokeza tegemea makubwa.
    Japo sina uthibitisho, (mwanzoni alikataa) kitendo cha BWM kufunga kampeni za JMK pale Jangwani kulikuwa na maana kubwa sana katika kufanikisha ushindi wa mtawala wetu.
     
  20. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kumbe kuna harufu, nipo maeneo muda huu, na wala sijasikia magogoni wanapuliza uturi kwa kukerwa na harufu ya Feri, ha hahha, 'naelewa mazoea yana taabu..................'
     
Loading...