Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkapa aitahadharisha serikali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PROFESA KYANDO, Aug 5, 2012.

  1. PROFESA KYANDO

    PROFESA KYANDO Member

    #1
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Mkapa atahadharisha Serikali kuwa makini [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Wednesday, 01 August 2012 21:14 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Ibrahim Yamola
    RAIS Mstaafu Benjamin Mkapa, ameitaka Serikali kushirikina na wadau wa sekta binafsi katika mchakato wa kusaini Mkataba wa Ushirikiano na Makubaliano ya Uchumi (Epa) kati ya nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) na Umoja wa Ulaya (EU).

    Rais Mkapa aliyasema hayo Dar es Salaam jana wakati wa sheherehe ya siku ya Sekta Binafsi iliyoandaliwa na Shirikisho la Sekta Binafsi Tanzania (TPSF), huku akitaka kabla ya kusaini makubaliano hayo lazima kuweka maslahi ya taifa mbele.

    “Mnatakiwa kuwa makini kuhakikisha maslahi ya taifa letu yanakuwapo, hilo ndilo linalotakiwa kuwekwa mbele kwani bila kufanya hivyo tutajiweka matatani,” alisema Mkapa na kuongeza:
    “Kutokufanya hivyo mtawapa nafasi hawa EU kufanya wanalolitaka katika nchi zetu, hivyo mkijipanga kama EAC na kuwa na sauti moja hakika mtawatendea haki wananchi.” :israel:

    Rais Mkapa alisema madhara ya kusaini mkataba huo ni kuwapa nafasi kuingiza bidhaa zao nchini bila kuwapo kodi yeyote, kitendo ambacho kitasababisha kukosa mapato kwa taifa.

    “Kwanza mtanakiwa kutambaua hawa EU wanataka nini kutoka kwetu na sisi tunataka nini, mkijua hilo mtahakikisha mnatetea wananchi wenu,” alisema Rais Mkapa na kuongeza:

    “Kwanza mnatakiwa kuhakikisha wawekezaji wa ndani wanakuwa tofauti na wageni, ili kuleta tofauti na maendeleo ya jamii na taifa kwa ujumala, kwani kuna baadhi ya wawekezaji wa kigeni wanafanya kazi ambazo zinaweza kufanywa na wetu.”

    Kwa upande wake, Waziri wa Viwanda, Biashara na Masoko, Dk Abdallah Kigoda alisema wamesikiliza maoni ya wadau na watahakikisha wanayafanyia kazi kwa mstakabali wa maendeleo ya taifa.
    Dk Kigoda alisema hakuna nchi yeyote duniani iliyopiga hatua ya maendeleo bila ya kushirikisha sekta binafsi, hivyo wanatambua mchango wao na wataitumia kikamilifu.

    “Tutaangalia matatizo yanayowakumba pale wanaposafirisha bidhaa zao kwenda nchi za nje hususan za EAC, ili kuhakikisha tunaondoa na kudumisha ushirikiano wetu,” alisema Dk Kigoda.
    souce ni website ya gazeti la mwananchi:israel:
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. c

    congobe JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2012
    Joined: May 31, 2012
    Messages: 456
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkapa alikuwa wapi kufanya haya wakati nae katoka humohumo hakuna jipya hapo
     
  3. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,060
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Alichosema kina mantiki lakini na yeye alikuwa wapi wakati wa Barrick au anamaanisha nikwa weusi wenzetu tu?
     
  4. THE GREAT CAMP

    THE GREAT CAMP JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 767
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nirahisi sana ukiwa nje ya system kuona mapungufu ya wenzako walio ndani ya system. Lakini ukipewa nafasi hayo yote uliyokuwa unawalaumu wenzako nawe unaanza kuyaendeleza kwa kasi ya ajabu mpaka kila mtu anakushangaa. Hivyo BWM amesema ukweli lakini kwa sasa ansumbuliwa na hako kaugonjwa ka Ndani/Nje system.
     
  5. PROFESA KYANDO

    PROFESA KYANDO Member

    #5
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anacho kisema mkapa ni sahihi kama mmemuelewa vizur:yawn::caked:
     
  6. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Haya anayoyasema,kama angeyafanya kwenye utawala wake tusingekuwa hapa tulipo.
     
  7. m

    mharakati JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    umeongea vizuri sana mkuu...hii uwakumba na wapinzani wengi sana wa kisiasa hapa Afrika na kwingineko..wakiwa nje aah wanaona kila kitu na wana majibu ya kila tatizo wakiwa ndani tu ya wanashindwa wanaanza na wenyewe kulipua na kuziba ziba viraka hapa na pale ili mradi siku zifike wastaafu
     
  8. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #8
    Aug 5, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,804
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Mkuu, ninajua una uchungu mwingi!
    Lakini tukubali kwamba hata Musa alilelewa na Farao!
     
  9. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 9,790
    Likes Received: 1,143
    Trophy Points: 280
    Mnafiki mkubwa alipobinafsisha mashirika ya umma na kuwapa wawekezaji akukumbuka na wala kufukiria maisha ya watanzania baadae,maelfu ta watz walikosa ajira na wanaendelea kuteseka mpaka leo.Ni bora apige kimyaaaaa!
     
  10. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwahiyo hilo lilitosha kumsafisha Farao?
     
  11. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    bora anyamaze kimya, yeye alituny.e.a mwenzake anataka kujamb.a anaanza kupunga upepo kwenye pua. Sera ya chama chao lazima wazifuate-Uza nchi peleka vijisenti Ulaya!
     
  12. I

    IWILL JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 294
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    he have go to hell.....he have very poor of character of judgement and himself labeled very smart!
     
  13. V

    VUZOMUNDO JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 289
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    mkapa lalishindwa kuyafanya hayo na kushauri tangu akiwa waziri wakati wa mwalimu,wakati wa mwinyi,mpaka akaja kuwa Rais,aache uzushi,atulie tu kando hana lolote zaidi ya unafiki!
     
  14. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kabla ya kutoa ushauri akiri kwamba yeye alishindwa.!
     
  15. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #15
    Aug 5, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,060
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Wakati wa utawala wake watu walikuwa wakisema haya anayosema yeye anawaita WAVIVU,UWEZO WAO WAKUFIKIRIA NI MDOGO AU WAMESUKUMWA NA WIVU.Kwenye context sijui yeye inamweka kundi gani?
     
  16. tonnyalmeida

    tonnyalmeida JF-Expert Member

    #16
    Aug 5, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chezea wanasiasa weweeeeee.. Wote babayao ni mmoja.. Ngoja na JK amalize mda wake eti naye utasikia anatoa ushauri.... Halafu hata aibu huwa hawana.
     
  17. tonnyalmeida

    tonnyalmeida JF-Expert Member

    #17
    Aug 5, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pamoja na kulelewa kwa Farao lakini MWISHO MUSA ALIKATAA KUITWA MWANA WA BINTI FARAO na akasema ni Bora kwenda Kufa kwa njaa na wana wa Israeli kuliko Kufaidi vinono utumwani...
     
Loading...