Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkanda wa jeshi (HERPES ZOSTER/SHINGLES), Dalili na tiba yake

Discussion in 'JF Doctor' started by Shine, Dec 29, 2011.

  1. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wakuu muu hali gani naomba kujua kinachosababisha mkanda wa jeshi na indicator zake pia madhara yake na kami huu ugongwa una tiba
    Nawakilisha

    ===========================================================================================
    ===========================================================================================
     
  2. ldd

    ldd JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 786
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mm, in most cases hiv!
     
  3. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    unatokana na ngoma a.k.a ukimwi
     
  4. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    swali la nyongeza:mkanda wa jeshi unaitwaje kwa lugha ya kiingereza/medical language?nataka ni google ili nijielimishe zaidi juu ya hili gonjwa au sijui ni dalili ya ugonjwa?
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    NgumiJiwe, inaitwa herpeszoster (sina hakika na spellings) . Google.
    Mkanda wa jeshi ni shambulio la nerves by virus. Hii inatokana mostly na upungufu wa kinga mwilini either baada ya kuugua muda mrefu au baada ya stress ya muda mrefu. Magonjwa ya virusi hayana tiba zaidi ya kuu-boost mwili ili uweze kupambana zaidi. Hebu google kwa maelezo zaidi
     
  6. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    shukrani mkuu King'asti na ubarikiwe.Wacha nikajielimishe!
     
  7. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,586
    Likes Received: 2,523
    Trophy Points: 280
    Ukipata mkanda wa jeshi,kapime VIH.Haraka iwezekanavyo
     
  8. s

    stun Member

    #8
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ugonjwa wa mkanda wa jeshi (herpes zoster aka shingles) unasababishwa na virus anayeitwa Varecella zoster, huyu huwa anaingia mwilini mapema sana katika umri mdogo, anasababisha ugonjwa wa "chiken pox". Ugonjwa ambao huambatana na homa na vipele, ambayo huisha vyenyewe. Kuisha kwa chicken pox hakumaanishi kuwa Virus wameisha, bali huwa wanaenda kwenye sehemu za mwisho za mishipa ya fahamu (nerve endings) na huwa wanakaa humo na kuwa dormant, kwa maneno mwngine, kwa kuwa kinga ya mwili ingali juu, basi hawa wadudu hawana madhara, na ndo maana wanakimbilia kule kusikofikiwa kiurahisi na seli za kinga. Ikiwa kinga ya mwili inapungua kwa sababu yeyote ile ama kutokana na HIV/AIDS, advanced cancer, lishe duni, na nyingine,..basi hawa wadudu wanapata nguvu na kujitokeza from nerve endings walipokuwa. Wanasababisha painful blisters, na wanatambaa na mishipa ya fahamu,..ndio maana hizo blisters ama vidonda vinakuwa kama vinafata mstari, ama eneo husika. Mara nyingi mgongoni, kiunoni, kifuani, ama mabegani,..kwa kiswahili "mkanda wa jeshi" kwa kuwa ipo sehemu ambazo wanajeshi hufungia mkanda.

    Matibabu: mkanda wa jeshi hauna dawa,..bali huisha wenyewe ikiwa kinga inarejea, kwa hiyo dawa wanazopewa huwa ni kwa ajili ya maumivu tu,..wakati mwingine kuzuia infections za bacteria ambazo husababisha usaha, ama kupunguza tu idadi ya virusi kuzuia visizaliane zaidi.

    Madhara,..zaidi ya mabaka yanayodumu, sifahamu madhara mengine ukiacha maumivu makali. mara chache hushambulia macho na huweza kukufanya kuwa kipofu, ama kushambulia nerves zinazosaidia misuli, na kufanya ushindwe kutuimia kiungo husika
    Kupata mkanda wa jeshi hakuna maana kuwa Una UKIMWI,..ila wengi wanaopata haswa kwa mazingira yetu basi ni kweli wanakuwa na ukimwi, maana hiyo ndio sababu kuu ya kupunguza kinga ya mwili Tanzania

    Stun
     
  9. P

    PENCO New Member

    #9
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jitahidi kupima hiv
     
  10. salito

    salito JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    dah kazi nzuri sn brother,kwa upande wangu umenifungua mambo mengi ambayo sikuwa na ufahamu nayo,safi sn.
     
  11. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mimi niliambiwa mtu mwenye mkanda wa jeshi ana ngoma.
     
  12. s

    stun Member

    #12
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama by definition ngoma ni upungufu wa kinga mwilini, then yes..mkanda wa jeshi unahusiana na ngoma,..ila hausababishwi na ngoma
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu nashukuru kwa maelezo yako mazuri
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Inamaana ni kweli mtu mwenye mkanda wa jeshi atakuwa na ukimwi?
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Siyo wewe tu hata mimi na naamini tutakuwa wengi tuliyo elimika kutokana na yeye
     
  16. M

    Mbilimbili Senior Member

    #16
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 172
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Poleni na majukumu wadau, nina kitu kinanisumbua akili yangu. Iko hivi: kwa muda wa karibia wiki mbili kuna mstari ulijitokeza juu ya kitovu, na unakua kila kunapokucha kukatiza kwenye tumbo. Je wataalamu huu ndio mwanzo wa kuwa na hili tatizo, au niondoe shaka juu ya hili?
     
  17. B

    BARRY JF-Expert Member

    #17
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    jionsia gani wewe?
     
  18. M

    Mbilimbili Senior Member

    #18
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 172
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwanamme.
     
  19. ldd

    ldd JF-Expert Member

    #19
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 786
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    uo mkanda unawatokea wajawazito!!
     
  20. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #20
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    je una dalili gani zaidi? andika zaidi upate kueleweka! ni tovuni tu? ni vipelevipele au la! au umenenepa kitambi kinakutoka?:thinking:
     
Loading...