Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkakati wa uendelezaj maeneo yaliyoko pembezoni mwa jiji la DSM una mapungufu makubwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jatropha, Aug 26, 2009.

  1. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2009
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wana forum hamjambo?

    Nilipote kidogo nilikuwa naandika ripoti kuhusu utekelezaji wa Mkakati wa Kuendeleza Maeneo yaliyoko Pembezoni mwa Jiji la Dar es Salaam. Kama mtakavyokumbuka maeneo ya Kibamba, Kigambani, Bunju, Kongowe, Pugu Kajiungeni n.k Wizara ya Ardhi inadai inatekeleza Mkakati wa kuyaendeleza. Lakini katika utafiti tumebaini kuwa Mkakati huo ni wa kuwafanya wananchi wenye ardhi katika maeneo hayo kuwa maskini zaidi badala ya kuendelea kama ilivyokusudiwa.

    Mathalani wakati Wizara ya Ardhi iliipa fida kwa kila mita moj amraba kwa Shilingi 2,000/= yenyewe iliuza eneo hili hilo kwa Shilingi 30,000/= hivyo kutengeneza faida ya 1500% wakati wananchi waliohamishwa wakienda kuisha bila umeme, maji safi n.k

    Someni mpate uhondo
     
  2. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Ripoti yenyewe iko wapi mkuu.??
     
  3. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kweli mkuu ripoti hatujaiona.
    Ila kuwa ujumla nafikiri zoezi zima la kuendeleza maeneo pembezoni mwa mji ama halikuwa na maandalizi mazuri au kuna ubabaishaji fulani fulani. Watu wanauziwa viwanja, wakati huo wanaoama hawajamalizana nao basi wapya wanavamia. Mfano ni eneo la kanisa katoliki kibamba ambapo kila siku watu wanakuja wakidai kuvunja wakati wizara bado haijakamilisha taratibu za kuwahamisha wahusika (kanisa). Ni biashara fulani ya kuviziana.
     
  4. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2009
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tusome wapi sasa?
     
  5. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2009
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Washikaji tokea jana najaribu kuupload hiyo ripoti inanigomea, Nitumie njia gani???
     
  6. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2009
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yeboyebo nimekutumia by email ili uifanyie uploading. Asante
     
  7. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nimepata, nimeuweka hapa.

    Jaribu, kudownload kutoka hapa na kuuweka tena kwenye page yako ya mwanzo.
     
  8. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2009
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nakushukuru sana kwa msaada wako. nategemea sasa wana foorum wataweza kisoma ripoti hiyo.
     
  9. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2009
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Samanahani sana wanaboard wote kwa usambufu ripoti sasa iko tayari, shukrani ziende kwa Yeboyebo. Ripoti inahusu mapaungufu katika utekeleaaji wa makakati husika kiasi cha kuwatia umaskini wananchi katika maeneo hayo kwa kuanyanganya ardhi yao ambayo baadaye huuzwa na Wizara ya Ardhi kwa bei kubwa sana.
     
  10. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hongera, naona umeweza sasa ku-attach doc. Ngoja tuisome
    Thanks
     
  11. C

    Chuma JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2009
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    very sad...Wengi wameshindwa kununua viwanja walivyopewa...Kiasi walicholipwa hakiwezi hata kulipa gharama ya kiwanja kimoja. Wengine walioapata viwanja 2 imebidi wauze Kimoja, ili apate pesa za kulipia kiwanja kingine..

    .Wananchi walipwe HAKI ZAO...!!!
     
  12. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #12
    Aug 28, 2009
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Hongereni sana kwa kazi nzuri , nimeisoma imenielimisha zaidi. Ila kwa wale ambao hawakupokea fidia kabisa na viwanja vyao vimeendelezwa Je wafanye je? Kwani mpango uliopo nasikia ni kuviuza kwa bei ya soko, Twaomba ushauri tafadhali.
     
  13. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #13
    Aug 28, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Asante mkuu tumeipata ripoti. Ngoja tuipitie....
     
Loading...