Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkakati wa kina Ponda waanza kukwama Dar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzito Kabwela, Aug 26, 2012.

  1. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Ule mkakati unaoratibiwa na Sheikh Ponda Issa Ponda wa kushawishi waislam wasishiriki zoezi la sensa lililoanza leo linaelekea kutopata mafanikio baada ya waislam walioweka mabango majumbani kwao ya kutokuhesabiwa kukubali wenyewe kuhesabiwa bila kikwazo.

    Shuhuda wa habari hizi ambaye ni mimi mwenyewe nimeshuhudia makumi ya waislam wakihesabiwa kuanzia ubungo jirani na mitambo ya umeme ya Aggreco hadi mabibo ambapo waliohesabiwa walisema wanahesabiwa kwakuwa hawataki 'maneno' na serikali.

    Walidai kuwa wanaunga mkono hoja za wenzao za kutokuhesabiwa lakini wakasema serikali ikiamua jambo haishindwi hivyo wanaepuka kitakachofuata baada ya huo mgomo.

    Maeneo ya Mburahati, kigogo nq Luhanga mwitikio wa kuhesabiwa umekuwa mzuri, ingawa wapo wachache waliogoma lakini zimesikika lawama kutoka kwa baadhi ya Maustaadh wakilalamika KUSALITIWA na wenzao ambapo wamelia na WOGA wa waislam kwenye mambo aliyoyaita ya msingi.

    Karani wa Sensa aliyekuwepo Mabibo -Sahara na Mabibo Muleba hadi jirani na Mabibo External wamesema hadi muda huu zoezi liko vizuri na wachache waliogoma watashughulikiwa.

    Wamesema jukumu lao ni kuandikisha na kaya itakayogoma itapelekwa kwa mwenyekiti wa serikal za mtaa ambaye naye atawahesabu, wakimgomea huyovndipovwatakapochukuliwa na polisi kwenda kuhesabiwa kinguvu rumande wakati huo wakisubiri vifungo.

    Afisa mtendaji wa kata ya Mabibo amesema kama waislam wataendelea na mchezo huu wa kijinga watakuwepo wengi watakaopoteza ajira maana serikali imejipanga kuwafunga wote watakaogoma kuhesabiwa

    [​IMG]
     
  2. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni vema diplomasia ikatumika katika suala hili kuliko vitisho vya "kufungana".
     
  3. a

    adolay JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Hekima kidogo tu inahitajika na kubaki na amani kwa kila familia.

    Waache wakuhesabu waende zao na ubaki na maisha yako bila kuvurugwa au kuvurugana na kujipotezea muda wa kufanya mambo yako.
     
  4. fugees

    fugees JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,794
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wera wera mpaka nyumbani kwa ponda ponda.
     
  5. peri

    peri JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    unatudanganya kutuambia kuwa kuwa watafungwa watu kwa kutohesabiwa.
    Hakuna kitu kama hicho.
    Kama ni hivyo wangeanza kumkamata ponda na wenzake na serekali ingekuwa haiwaombi waliogoma kushiriki badala yake ingewaambia ni lazima na ambaye atagoma atashtakiwa.
    Haujasikia hotubo ya raisi jana?
    Alikuwa anaomba na sio kuagiza.
    Mi nawapongeza wote walio hesabiwa na wale ambao hawakukubali nao nawapongeza kwani kila mtu ana uhuru wa kufanya anacho amini kuwa ni sahihi zaidi.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    ignorance
     
  7. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona wafuasi wa CHADEMA na MAKANISA mnaendekeza propaganda? Kama mtu hataki muacheni?
     
  8. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Mi niko home nawangoja hao wanaojidai eti wakristo wanatakwimu wakati hawajawahi kuhesabu waislamu ni mwapuuzi
     
  9. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hata huku kwetu wanahesabiwa bila tatizo. Thanks Muslims!
     
  10. MWILI NYUMBA

    MWILI NYUMBA JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 819
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Serikali ya MAGAMBA at work!
     
  11. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Diplomasia gani mkuu,,mambo mengine ujinga tu! na ndo ulegelege@udhaifu unaanzia hapo! Let the gvt act tough bana.
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Duh, hii safi sana.
    Serikali yetu tukufu na sikivu ni halali na ipo kisheria.
    Mtu anayepingana nayo huyo ana nia ya ku-disrupt maisha ya mtz ambaye hana hili wala lile ambao wengi wao ni maskini wa kutupa. Next mi nashauri wote waliotutumia SMS za kipuzi watafutwe na kupelekwa mbele ya pilato, ifike mahali serikali ioneshe mabavu yake, maana lele zimezidi.
     
  13. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #13
    Aug 26, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kuwafunga nadhani ni mkwara tu. Ila kwa muislam yeyote mwenye ajira inayoeleweka na mstakabali wa maisha yake na familia yake unategemea ajira hiyo, hawezi kufanya upumbavu wa kugoma sensa halafu ahatarishe kibarua chake kwa kufunguliwa jalada polisi na usumbufu mwingine.
    Watakaogoma ni wale 'kenge' ambao hata wakifunguliwa mashtaka au kuwekwa ndani hawatakuwa na kitu cha kupoteza. Watu kama shehe ponda and co ambao wana uhakika kupata chochote kutoka kwa wafadhili wao hata wakiingia kwenye misukosuko na dola.
     
  14. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #14
    Aug 26, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,732
    Likes Received: 1,778
    Trophy Points: 280
    Sensa kwa maendeleo ya Taifa...

    Ila ukiangalia kwa makini watu wenye msimamo wa kugomea sensa humu JF na huku mitaani kwetu wana historia ya kuwa wafuasi wa Chama Cha Wananchi, CUF, wakiongozwa na Mkigoma. I am not pointing fingers to CUF, its just curiosity.
     
  15. MAVUNO

    MAVUNO JF-Expert Member

    #15
    Aug 26, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Nipo moro kama kawa hatuhesabiwi washapita kwetu hawajaambulia kitu.
    Na itv wanajifanya kupitapita huku wakichaguwa watu wa kuwahoji. Hizi ni propaganda
     
  16. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #16
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 60
    hongereni kwa kutimiza masharti ya serikali na poleni kwa imani yenu kama mmekwazika lakini sisi tunasema ya kaisari mwachie kaisari, naimani zoezi hili litaisha salama na wadanganyika tutaendelea kushirikiana kama kawaida ili tuikomboe nchi yetu na umaskini uliotuzunguka bila kuangalia itikadi zetu za kidini
    poeni sana kiimani na tusamehehane kwa majibu yoyote tulio toa wakati wa kujadili swala hili niwe mimi binafsi au wengine waliochangia.
     
  17. C

    CAT5 Member

    #17
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    je ponda naye kahesabiwa?
     
  18. U

    Udaa JF-Expert Member

    #18
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 727
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kina yakhe mkihesabiwa mnapungukiwa nn?ubishi mwingine haufai,ubishi kila kitu kwenye elimu,afya.sasa hata hili,mtakuwa wa mwisho mpaka siku ya mwisho shauri yenu.
     
  19. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kwa maoni yangu serikali itakuwa imepoteza step endapo zoezi ili halitafanikiwa. Ilikuwa rahisi sana serikali kukubali kuweka hicho kipengele cha dini ili waislamu wakubali kushiriki lakini kwenye data capturing kipengele hicho kikatupwa na hivyo final results zisingeonyesha wangapi ni waislamu na wangapi ni wakristo!!! Lakini hatuwezi kujipa moyo hapa kwamba waislamu wamebadirisha msimamo na hivyo kukubali kuhesabiwa. Hizi propaganda kama zitasaidia basi, zitasaidia kidogo sana kuubadilisha ukweli!!!

    Ni maoni yangu tu!!!!!

    Tiba
     
  20. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #20
    Aug 26, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,816
    Likes Received: 637
    Trophy Points: 280
    Mimi ni karani wa sensa huku tandika kaya nyingi za waislamu nmezhesabu na zilizogoma ni kaya 5 nmesharipoti na hizo kaya zmekuwa noted kwa hatua kali zaidi
     
Loading...