Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mkakati maalum wa kumpa madaraka Edward Lowasa kurudisha shule za makanisa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Technician, Feb 28, 2012.

  1. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [FONT=&quot]Archbishop calls for government to return nationalised schools: The Church of England Newspaper, Oct 28, 2011 p 7. October 30, 2011 [/FONT]
    Posted by geoconger in Anglican Church News, Anglican Church of Tanzania, Church of England Newspaper, Education, Mission Societies/Religious Orders.
    Tags: Christian Education, Edward Lowassa, Valentino Mokiwa
    comments closed

    First printed in The Church of England Newspaper.

    Archbishop Valentino Mokiwa has urged a leading candidate for
    president to promise to return to the church mission schools
    nationalized by the government.



    Speaking at a school fundraising event on 24 Oct 2011 in
    Dar es Salaam, Dr. Mokiwa asked Edward Lowassa MP to
    return the schools if he wins the presidency. Elections are
    scheduled in the east African nation in 2015 to succeed
    President Jakaya Kikwete. While Mr. Lowassa has not
    formally announced his candidacy, he is considered a
    front runner for the post.



    Following independence in 1961, church schools received
    financials support from the government as long as they
    followed the Department of Education’s national curriculum.
    Government policies changed, however, following the
    promulgation of the Arusha Declaration on 5 Feb 1967
    by President Julius Nyerere. The Arusha Declaration
    outlined the principles of Ujamaa — African socialism
    — and called for the overhaul of the economic system
    and self-reliance in locally administered villages through
    a villagization programme.



    The villagization programme, implemented between 1973
    and 1976, created a collective farming system through the
    resettlement of peasants who lived and worked their own
    land onto new villages that could provide economies of scale.
    The programme also saw a push towards self-reliance in
    industry and education. In 1974 the government nationalized
    private primary schools established by the Anglican, Catholic
    and Lutheran churches, and forced many missionary school
    teachers to leave the country.



    African socialism proved to be an economic and education
    catastrophe for Tanzania, and in the 1980’s the government
    permitted new private schools to be opened. The government’s
    failure to maintain the confiscated schools and its disinclination
    to invest in education has led to a boom in private school
    enrollment, according to a UN report, such that over half
    of all students in Tanzania are now privately educated.



    In his speech to kick off the fundraising drive for the Bishop
    John Sepeku School in the Yombo Buza district of Dar es Salaam,
    Archbishop Mokiwa asked the political leader to pledge to return
    the schools. “If you are blessed to win the presidency, please
    make sure that you return former church-owned schools to us…
    there are many properties belonging to the churches that were
    taken over by the government,” said Dr Mokiwa according to
    local press reports.



    The Anglican Church in Tanzania has urged the government
    to return its confiscated schools, arguing that it is able to
    educate more children at a higher standard for less cost than
    the government.



    The nationalization campaign had scarred many people, Dr. Mokiwa said,
    and it was now time to set politics aside for the good of the nation and
    support the best interests of children.


     
  2. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Title ya thread yako imekaa kinafiki nafiki hivi na unaonekana unaushabiki na itikadi za udini...Serikali ilishatamka kuwa shule hizi hazitarudishwa.
     
  3. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Nakubali kuwa shule zinazomilikiwa na taasis za dini zinafanya vizuri na mfumo wao wa elimu ni mzuri. Hata hivyo uzoefu unaonesha ada ni kubwa ambazo wananchi wa kawaida inakuwa vigumu kumudu ingawa tunajipiga piga ili tuweze kumudu.

    Kutokana na mfumo mbovu wa serikali katika kusimamia sera yetu ya elimu, mimi nafikiri kuzirudisha hizo shule sio suluhisho bali Mokiwa ungeishawishi serikali mkaingia "memorandum of understanding" ya kuendesha kwa ushirikiano shule hizo na hata mkajitolea kwa zile za kata kwa ada nafuu inayokaribiana na zile za serikali kama kweli mna nia ya kuendeleza sekta hii ya elimu.


    Pamoja na hayo, ningekuona umefanya jambo la maana kumuomba EL arejeshe mihela aliyojipatia kwa njia haramu ikiwemo zile za richmond na EPA, na amshinikize jamaa waifute ile kesi zidi ya TANESCO ili hiyo mihela tuboreshee shule hizo kabla hajatangaza nia yake ya.............
     
  4. s

    sweke 34 JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama umebarikiwa kushinda urais , tafadhali, hakikisha unazirudisha shule zilizokuwa zinamilikiwa na kanisa ...wow...! hii haijakaa vizuri kabisa...kwanza una mu endorse mtuhumiwa wa ufisadi halafu hili la shule si limeshazikwa? yanini kuanza kutumbua upya makovu ya vidonda vilivyokwishapona? ngoja nikae mbali kabisa nisije nikaharibu kwaresma yangu...!
     
  5. Meitinyiku L. Robinson

    Meitinyiku L. Robinson JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    VGL,

    I just like this Mkuu wangu its very short, simple and clear to cover the subject matter......
     
  6. mooduke

    mooduke JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 591
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Well noted..!!
     
  7. O

    OPTIMUS TZ JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 391
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mokiwa na makasisi wenzake lao moja tu kula mpunga kwa Edo.
     
  8. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,169
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Sijawahi kumkubali Mokiwa na sitakaa nimkubali hata siku moja. Ni mdini wa waziwazi pamoja na kwamba yeye ni kasisi. Mokiwa ni mnafiki wa hali ya juu. Hana tofauti na Professa Bassaleh.
     
  9. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lowassa, Lowassa, Lowassa...! Jina hili limezidi kuwa maarufu, iwe kwa mazuri ama mabaya limezidi kupaa juu. Kwake hii ni kampeni tosha inayoweza kumtimizia nia yake anayoikusudia hata kama hajaitangaza rasmi! Tusubiri tuone.
     
  10. kakakuona40

    kakakuona40 JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hizo shule hazitorudi ng'o!
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,665
    Trophy Points: 280
    rais wasasa ni lowasa? acha udini ..jk kawakatalia mahakama ya kadhi..lowasa atawapa labda
     
  12. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #12
    Feb 28, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,594
    Likes Received: 969
    Trophy Points: 280
    Lowassa is on record kupora mali ya kanisa.
    Kwa msiomfahamu huyu jamaa kupora mali ya umma kwake ni hobby.
    Mali gani yakanisa anaweza kurudisha wakati yeye
    Mwenywe alipora kiwanja cha kanisa Mbezi Beach.
    Achenii unafiki bana.
     
  13. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #13
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,324
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Forodhani secondary school je?
     
Loading...