Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjue Samaki Pweza (Jini)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sizinga, Jun 23, 2011.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Amefanana kimaumbile na Ngisi...ni mtamu sana kwa wanaompenda!!
    Lakini kuna baadhi ya vitu nahisi watu wengi watakuwa hawavijui kuhusu huyu mnyama/samaki pweza!!
    Kwa wale wavuvi wanalitambua hili...huyu jamaa anavuliwa majini tofauti kabisa na samaki wengine,

    Wachache/hakuna wanamvua kwa kutumia nyavu..lakini huyu jamaa anvuliwa kwa kutumia 'mdeke'(sindano ndefu kama mshale), akishapigwa kumfuata huyu jamaa chini ya maji inabidi usaule nguo zote,yaani uwe uchi!! ndio unaweza kumkamata...je walijua hili??

    Tuendelee...!!

    Ukishamtoa majini pale nchikavu inabidi uhakikikshe kweli kafa....unambonda sana hadi afe kabisa!!
    Akiwa m'bichi ukampika..huruhiwi kumweka ndimu kwenye kikaango...ukiweka ndimu tu jamaa anayayuka!!
    Yanabakia maji tu kwenye chungu...je walijua hili??

    Na ndio maana watu wengi/wavuvi..wanamkausha juani.
    Ukimkausha juani anatoa haruhu kali/mbaya sana...ukiwa kisirani unatapika kabisa, harufu yake mbaya mno...unajua kwa nini?? Nitafutie jibu...nikiweka jibu hapa mnaweza kujinyonga kabisa!!!

    Sasa tuje kwenye mlo..!!huyu jamaa kwenye kumla kuna mchuzi wake flani mwekundu!! Wengi wanasadiki huu mchuzi ni ''jembe'' kwenye nguvu za kiume....unajua kwanini??&nbsp; halafu ukimla ana tabia ya kuwasha kwenye lips...<br><br>

    Na ndio maana nikasema huyu jamaa ni jini!! Ila siwaambii msile....hapana!!

    Ngoja niishie hapo!!
     
  2. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Duh, samaki jini??!!!??
     
  3. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ahahaha! Pweza sio Samaki, jaribu tena
     
  4. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sababu yakumponda pweza ni kulainisha nyama yake bila kufanya hivyo inakuwa ngumu sana kutafuna. Usitake kudanyanya watu, wengine tumekua tukienda feri mnadani.
     
  5. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hukufundishwa kila kitu et ur time...samaki hadi dagaa anabondwa kama ulikuwa hujui...ujue ukiwa mtoto huwa tukidanganywa sana!!haahaaa
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,454
    Trophy Points: 280
    The octopus ( /&#712;&#594;kt&#601;p&#650;s/) is a cephalopod
    mollusc of the order Octopoda. Octopuses
    have two eyes and four pairs of arms, and
    like other cephalopods they arebilaterally
    symmetric. An octopus has a hard beak,
    with its mouth at the center point of the
    arms. Octopuses have no internal or external
    skeleton (although some species have a
    vestigial remnant of a shell inside their
    mantle), allowing them to squeeze through
    tight places. Octopuses are among the most
    intelligent and behaviorally flexible of all
    invertebrates.
    The octopus inhabits many diverse regions
    of theocean, including coral reefs, pelagic
    waters, and the ocean floor. They have
    numerous strategies for defending
    themselves against predators, including the
    expulsion of ink, the use of camouflage and
    deimatic displays, their ability to jet quickly
    through the water, and their ability to hide.
    An octopus trails its eight arms behind it as
    it swims. All octopuses are venomous, but
    only one group, theblue-ringed octopuses,
    is known to be deadly to humans.[3]
    There are around 300 recognized octopus
    species, which is over one-third of the total
    number of known cephalopod species. The
    term octopus may also be used to refer only
    to those creatures in thegenus Octopus.
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    hah!! Pweza yupo kwenye category gani...au mdudu??au yupo cateory moja na chatu dume??
     
  8. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #8
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Watu wengine kuongopa wanaona raha eeh!
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Toa vifungu nilivyoongopa...
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,454
    Trophy Points: 280
    Pweza havuliwi uchi, na hujificha kwenye majabali ya baharini kwani yanafanana na rangi yake.Pweza hupigwa ili kulainishwa, sio kwamba afe.Pweza akivuliwa, mara moja huuliwa kwa kugeuza kichwa chake ndani nje. Yaani sehemu ya ndani ya kichwa hutolewa nje na ile ya nje hutolewa nje.Labda pweza wa bwawani pale HOMBOLO Dodoma ndio majini.
     
  11. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Pweza sio samaki, yupo kundi la viumbe waitwao Cephalopods (kichwa na miguu vimeungana), pia ni moja ya viumbe wasio na uti wa mgongo (Non-Chordata) wakati samaki ni viumbe wenye uti wa mgongo (Chordata). Pweza ni Noctornal (anapenda kutembea usiku) na anakula samaki, kamba koche, kaa n.k. Wakati wa mchana na hasa maji yanapotoka (low tide) yeye anapenda kujificha kwenye mawe na miamba midogo midogo iliyopo karibu na fukwe. Pweza anavuliwa kwa kuzamia ni sababu siku hizi pweza wamepungua (wanavuliwa sana), enzi za zamani uvuvi wa pweza ulikuwa unafanywa na wanawake na watoto wakipita pita fukweni kipindi maji yametoka na wanawachokoa pweza miambani na kwenda kutengeneza kitoweo.

    Pweza anapigwa ili kulainishi misuri yake (tenderization) vinginevyo kumla anakuwa mgumu, njia nyingine ya tenderization ni kumweka kwenye barafu kwa at leat 24hrs au kumtengeneza ng'onda (drying). Pweza sijui ila anaweza iga rangi na maumbo mbalimbali (camouflaging and mimicking), mfano pweza akiwa mwambani rangi yake inafanana na rangi ya mwamba hivyo unaweza mpita usijue kama yule ni pweza. Mimicking; pweza anaweza jigeuza umbo akaonekana kama bunju ukampita kumbe ni pweza!!

    Pweza ni mtamu na it is believed kwamba ni Aphrodiasic (anaongeza nguvu za kiume), ili hata mimi nilithibitisha niliwahi ishi Nungwi Zanzibar kule wanapenda sana kutengeneza "mchuzi wa pweza" wakitumia pweza walioanikwa yaani ng'onda, acha tu...
     
  12. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Hakuna jini hapa, akivuliwa asipouawa haraka hu-release venome ndani ya mwili wake as a form of defence hivyo kufanya misuli yake kukakamaa so akipikwa haivi.
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwenye buluu alokuhadithia mwambie akuhadithie tena

    Kwenye nyekundu ni uongo mtu.
     
  14. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sizinga, Pweza sio samaki yupo kwenye kundi la Animalia, sikulazimishi lakini ukubali
     
  15. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mimi nitaendelea kumla tu hata kama ni jini!!!
     
  16. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mkuu tuelimishe kwa kutoa sababu ni kwa nini yupo kwenye kundi hilo!!
     
  17. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mkuu maelezo yako hayajitoshelezi....Animalia ndio kitu gani??kwani pweza ananyonyesha??bora maelezo ya Limbani yanajitosheleza!!
     
  18. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,777
    Likes Received: 4,644
    Trophy Points: 280
    Kama majini ni watamu namna hii, basi nitaendelea kuwatafuna kwa spidi mpya ili kupunguza idadi ya majini, na huyu jini wazungu wanamuita octopusy.
     
  19. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #19
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ndio maana ata ukienda kwenye hoteli za kimataifa ukiomba menu ya chakula, utakuta kuna Fish and Seafood, pweza unamkuta kwenye Seafood, kwa hiyo pweza
    sio Samaki kiumbe wa baharini kama vile Kaa, kuna viumbe vingi sana baharini
     
  20. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #20
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    TUKUTUKU,Ebu google Octopus wikepidia, utapata data zote
     
Loading...