Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjue Prof. Ibrahim Lipumba, msomi, mtumishi aliyetukuka na mwanasiasa mvumilivu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by engmtolera, Nov 9, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Haya JF,

    Maneno mengi huku tunawaweka nyuma na kuwakebehi wasomi wetu Prof Ibrahim Haruna Lipumba kwa sasa yupo USA kama mtaalamu wa uchumi Duniani,unaweza kumsikia BBC Swahili akihojiwa na kuuliza maswali juu ya mstakabari wa uchumi Duniani na Afrika kwa ujumla.

    Hapa bongo tunamwona hafai,tupo radhi kumtukana na kumkebei lakini wenzetu wanaotumia akili zao vyema wanamtumia kweli kwenye maji mengi wanao kufa kwa njaa ni wale wajinga.


     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,345
    Likes Received: 9,019
    Trophy Points: 280
    Lipumba namkubali.
     
  3. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #3
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    ebu tuache ushabiki mtanzania mwenzangu,Hivi ni kwa nini hatumtumii huyu bwana tatizo lipo wapi,maana inasemekana alishawahi kuwa mshauri wa uchumi wa Raisi Uganda,kwanini hapa bongo hatumtumii huyu Prof?
     
  4. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,094
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    Hatumtumii au hajitumii mwenyewe? si aliacha kazi ya kufundisha UDSM? Akiomba kazi chuo chochote hapa Tanzania na Africa nani atamkataa? au anachagua kazi? Hehehe ile ya Magogoni haiwezi yuko biased bana...!
     
  5. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #5
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hivi wewe bado umelele? wangapi wametolewa UDSM kwa ushabiki wa siasa unataka tuwataje kwa majina? wangapi wamenyimwa mikataba kwa mambo ya kisiasa?

    nadhani hatutaki kumtuia tu,lakini Raisi mwinyi alimtumia kama mshauri wake wa uchumi sasa sielewi kwanini sasa?

    ebu sikilza bbc sasa usikie jamaa anavyo jibu maswali toka kwa watu tofauti wenye maono tofauti,nadhani umefika wakati kuweka siasa pembeni na kuwatumia wanataalamu wetu

    angalia zambia ya sasa,raisi kachukua hata wale wataalamu waliopo nje ya chama chake

    vipi bongo? tunaangalia mtaalamu anatumiwa na watu wa nje?
     
  6. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,416
    Likes Received: 921
    Trophy Points: 280
    CCm hawahitaji wasomi.
     
  7. N

    Ntambaswala JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 254
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wabongo bwana kwenda USA na kuhojiwa BBC ndo imekuwa nongwa; kuna kujua nadharia za uchumi na kunakujua namna ya kufix uchumi. Prof Haruna ni mzuri kwenye nadharia za uchumi. Lakini sio mweledi wa kutengeneza uchumi. Hawezi kwenda Ugiriki akatengeneza uchumi wa nchi ile kwasababu hataweza. Ulishawahi kuona Prof amekuja na kabrasha linaloeleza namna ya kukwamua uchumi wa nchi hii? zaidi ya kuwa picky kwenye baddhi ya maeneo fulani fulani. Lakini sijawahi kuona mkakti wake mbadala wa kukwamua uchumi- usiniambie habari ya ilani ya uchaguzi
     
  8. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    ccm mbwiga sana,huyu prof angetusaidia,walau kidogo,ona sasa,hizo positions wanawapa mademu zao waliopata ziro form4!
     
  9. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    ccm wanazingua sana,huyu prof angetusaidia,walau kidogo,ona sasa,hizo positions wanawapa mademu zao waliopata ziro form4!
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Prof Wa pumba huyu

    Vitabu vingapi ameandika? Theory ngapi amezianisha kwa jina lake, ningependa soma mahali Lipumba theory on microeconomics
     
  11. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu Lipumba Ameandika maandiko mengi. Kwakua mie sio mchumi sifahamu eneo aliloliandikia ila nilibahatika kuona a kabati lenye maandiko yake kwenye Library ya chuo kimoja chenye sifa duniani. Nilijisikia vizuri sana ughaibuni kule nilikokuwepo.
     
  12. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe kabisa tatizo sisi watanzania tukisikia fulani ni mtaalamu wa Uchumi basi au mtu kafanya kazi World Bank tunakuwa tunafikiria kuwa hawa ndio watu wanajua jinsi ya kuubadili uchumi wa nchi husika mfano mdogo tu ni akina Balali na sasa huyu Benno Ndulu ambaye alikuwa anafanya kazi kama Lead Sector Specialist with the Macroeconomic Division ya World Bank lakini still ukiangalia hakuna chochote cha maana alichobadilisha kwenye uchumi wa nchi zaidi ya shilingi kushuka kila siku na wanatoa figures and analysis ambazo haziko sawa
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Tumtumie huyu m2 waTZ
     
  14. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Toa reference mkuu! Niko kwenye mtandao prof wa Pumba huyo he never nominated into any international award
     
  15. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #15
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Slaa ndio mwarobaini wa matatizo ya uchumi tuliyonayo na sio lipumba kwani slaa ana elimu kumzidi lipumba.
     
  16. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #16
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 900
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    hapo ndipo watu ndani ya jf wanaponifurahisha.wakiambiwa Chama cha mashoga/magamba hawafai kuongoza nchi wanabisha.mtu wao akishikwa pabaya wanalalamika.sasa angalia wote wanaolalamika ni wadini haohao na ni magamba haohao.
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Madrasa Taqwa
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Thank you!
     
  19. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,124
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Unaposema duniani kwani profesa ndo yeye peke yake dunia nzima?
     
  20. L

    LAT JF-Expert Member

    #20
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu

    nashukuru kwa kuisemea nafsi yangu, micro economy in Tz is dead
     
Loading...