Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjue Mobutu Sese Seko

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Jun 26, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Jun 26, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]





    Nilikiwa napitia histolia ya viongozi Africa hususani kwa wale waliokuwa ni marafiki wa kubwa wa USA enzi hizo,nikaona ni vyema ni wajuze wana JF wenzangu kuwa huyu RAISI wa Zaire zamani Mobutu Sese Seko Nkuku Ngbendu wa Za Banga ndiye aliye kuwa Raisi wa kwanza Africa kupata misaada mingi kutoka USA ,ALSO While in office, he formed an authoritarian regime, amassed vast personal wealth, and attempted to purge the country of all colonial cultural influence, while also maintaining an anti-communist stance.

    nikaja kugundua kuwa USA walikuwa wakimpa misaada mingi bwana Mobutu Sese Seko Nkuku Ngbendu wa Za Banga kwa lengo la kuchuwa MADINI kwa uraisi,

    kama inavyotokea hapa TZ tunapewa misaada mingi ya vyandalua kwa kubadilishana na MADINI yetu

    Pia hebu pata histolia yake alipotokea mpaka uraisi

    Mobutu Sese Seko was born Joseph Désiré Mobutu on October 14, 1930 at Lisala, Equateur province in the Belgian Congo. His father was Alberic Bemany, a cook and domestic servant who died when Mobutu was young. His mother was Marie-Madeleine Yemo, a hotel maid.


    A somewhat troubled child from a humble background, Mobutu attended catholic schools sporadically as his mother moved them frequently. By most accounts he was bright, exhibited a keen (if not sometimes misguided) intellect, and managed to receive a fairly good education in the various catholic missionary schools he attended in his youth. A precocious young man he was often reprimanded for unruly or insubordinate behavior and was

    eventually expelled from school receiving a disciplinary conscripted into the Force Publique (the colonial army of the Belgian Congo) in 1950.

    Bright, fairly well educated, and fluent in French he was trained as an noncommissioned officer and given a desk job as an accountant at army headquarters in Kinshasa. By the time of his discharge he had risen to the rank of sergeant-major, the highest rank allowed to natives of the Congo under colonial rule. More importantly he had established important military connections that would serve him well in the future.

     
  2. S

    Sabasaba Member

    #2
    Jun 26, 2011
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 77
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    Tafuta kitabu cha State of Africa by Martin Meredity, yamesemwa yote kuhusu upuuzi wa viongozi wengi wa kiafrika kama Mobutu na jinsi walivyoweza kukaa madarakani kwa mgongo wa Western Interests.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,113
    Likes Received: 5,314
    Trophy Points: 280
    Mobutu na mpinzani wake mkubwa, mwanamuziki nguli Franco Luambo Makiadi
     
  4. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,782
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Ujue hela sio sabuni ya roho Mobutu alipokufa alizikwa na watu wanne tu tena na maziko yake yalifanyikia nje ya nchi aliyokua anaongoza! Rest in Hell Kuku wa Zabanga!
     
  5. Margwe

    Margwe JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu wellsaid, ninakisoma na mwandishi ameonesha jinsi hili bara zima zima lilivyo shamba la Bibi hiyo ni tisa kumi ameweka wazi hatua kwa hatua jinsi walivyomuua Lumumba so sad!
     
  6. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    jamaa aliiweza sana zaire..........sidhani kama atatokea mwingine atakaeweza kuiendesha nchi ile katika amani na utulivu kama mobutu ingawa watu wengi waliuchukia mfumo wake wa utawala ila jamaa mimi kwa upande wangu naona nchi ile ilihitaji kua na kiongozi wa type hii
     
  7. papaa masikini

    papaa masikini Senior Member

    #7
    Jun 26, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Umenikumbushia huyo Maleshaa Mobutu Seseko Nkuku Ng'endu Wa Zabanga,ni mtu ambaye kwenye historia ya hii africa,hatasahaulika kwa ujinga wake!!
    Huyu jamaa baada ya Kumng'oa jamaa mmoja hv aliyekuwa anaitwa KASAVUBU,rais wa pili wa RDC..yeye ndo aliingia madarakani akisaidiwa na USA,na baadae aling'olewa tena madarakani na bwna mmoja anaitwa Gen..LAURENT KABILA akisaidiwa na FRENCH,badae tena huyu kabila akauawa na watu ambao wanasadikiwa walitumwa na USA,hv sasa unaiona RDC,imetulia kwakuwa USA,wamewekeza pale na wamemweka kijana wao pale Le grand Josee Laurent Kabila!!
    Kweli Africa ni Shamba La bibi!!
     
  8. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #8
    Jun 26, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Yeah ni kweli na alifariki akiwa uhamishoni Rabat, Morocco baada ya vita baridi ya mda mrefu na ugonjwa wa cancer akiwa na miaka 66,ingawaje aliongoza Zaire kwa miaka 31 lakini bado alizikwa na watu wanne tu kweli hii ni aibu

    Na wakati huo mwanamapinduzi Laurent Desire Kabila alikuwa akiongoza mapambano ya uhuru wa nchi hiyo na baada ya kumwondoa mkoloni mweusi marehemu Kabira alibadilisha jina la nchi na kuiita CONGO MWAKA 1971,

    Bado naye hajafaidi matunda ya ukombozi huo mtoto wake akamtoa maisha kwa kutaka kutawala nchi

    kweli madaraka matamu bana

    tunamsubiri Rizi nae amtoe roho mzee ili aongoze nchi kama ataweza




     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ungeitafasiri kwa kiswahili ingekuwa tofauti kidogo...coz hata ukigoogle nadhani utapata same story!!
     
  10. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #10
    Jun 26, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    mkuu nitakipataje kitabu hicho? kama unakopi fanya fanya watu wakione,nimecheki ktk neti naona wanataka PESA,Kama vipi tugawane umasikini
     
  11. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #11
    Jun 26, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ndio maana nikaileta kama ilivyo,

    ili nisiharibu maana kamili
     
  12. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 2,709
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Wakongo wanakulilia Baba Mobutu.
     
  13. kson m

    kson m JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2016
    Joined: Jan 24, 2014
    Messages: 3,606
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Udikteta wake,unyanyasaji,na ubinafsi ndivyo vilivysababisha yote hayo.tena nasikia kazikwa huko moroco tena jangwani ili asilinajisi taifa lao(moroco).
     
  14. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 2,709
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Wakongo shime tukadai mwili wa Zebanga
     
  15. Hossam

    Hossam JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2016
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu unaweza kuwa na link ya hiki kitabu?
     
  16. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2016
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 13,899
    Likes Received: 3,259
    Trophy Points: 280
    Alizikwa Kama mnyama fulani ......lkn nashanga viongozi wa afrika hawajifunzi bado
     
  17. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 2,709
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    aisee kuna cha kujifunza hapa kwa MOBUTU
     
  18. salazar

    salazar JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2016
    Joined: Aug 13, 2016
    Messages: 567
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 80
    We mobutu fundi kama hutaki haya
     
  19. K

    Kifimbo1958 JF-Expert Member

    #19
    Aug 17, 2016
    Joined: Oct 24, 2015
    Messages: 329
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    Sio histolia ni historia
     
Loading...