Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjue fisadi wa enzi za mwalimu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by dony2680, Feb 28, 2012.

  1. dony2680

    dony2680 JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Nimekutana na mzee mmoja wa enzi hizo na kunijuza kuwa waziri wa mawasiliano wakati wa utawala wa Nyerere mh. AGUSTIN MWINGIRA aliwai kuliingizia hasara taifa letu kwa mara ya kwanza tangu lipate uhuru wake kwa kwenda kununua ndege mbili Lebanon.

    Nasikia ndege hizo zilikuwa mikweche na tangu zilipotua DIA enzi hizo zikitokea Lebanon hazikuwai kuruka tena mpaka wa leo in short hazikufanya kazi kabisa.

    Kama kuna mwenye habari yoyote kuhusiana na hilo naomba atujuze zaidi.
     
  2. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Dah.. Na kweli mtujuze,na aliishia wapi na ufisadi huo...

    Ila kama sitaeleweka vibaya,naomba kujuzwa na matajiri wa enzi hizo.. Mfano,wafanyabiashara na watu wengine maarufu enzi za Mwalimu..
     
  3. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hakuwa Gasper Mwingira alikuwa anaitwa Augustin Mwingira, alizidiwa ujanja na mlebanon mmoja akiitwa George Hallack, sifikirii kama yeye alipata mgao wake.Na kwa kweli alikuwa na bahati mbaya tu wengineo walikuwa wanahamishwa wizara yeye tu alitolewa kazi. Siku hizi yupo Kigamboni anahubiri neno la Bwana
     
  4. K

    KVM JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,687
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Mzee Augustine Mwingira aliingizwa mjini na wakuu wa Air Tanzania. Meneja Mkuu wa Air Tanzania enzi hizo (1982) alikuwa Lawrence mmasi ambaye alifukuzwa kazi.

    Watu wengi wanafikiri mambo ya ufisadi yameanza miaka hii. Wakati wa Mwalimu kulikuwa na miradi mingi tu iliyoliwa na wajanja. Tofauti na siku hizi ilikuwa ni vigumu kujua kinachoendelea kwani watu walikuwa wanajificha sana au kutumia jina la chama kuhujumu nchi.
     
  5. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,763
    Likes Received: 463
    Trophy Points: 180
    Lakini yeye (Mwalimu) alikuwa anafanya maamuzi magumu ukilinganisha na waliomfuatia!
     
  6. dony2680

    dony2680 JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    asante sana kwa kunikosoa jina mkuu,unaweza ukawa una orodha ya mafisadi wengine wa enzi za mwalimu
     
  7. dony2680

    dony2680 JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    nakubaliana na wewe mkuu yan watu wengi walineemeka uku wakiwa na uzio wa mfumo mbov wa habari na elimu duni ya watz,
     
  8. dony2680

    dony2680 JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    sawa alikua anafanya maamuzi magumu lakin naona hawa wakina jk jk wanakaudhaifu ka uswaiba,nasikia mwl akikupenda anakubeba mpk mbeleko inachanika lakini yeye alikua akuachii,mf kuwaamisha hamisha watumisha mikoa pmj na vitengo tofauti na walipokua wamebolonga,hv mkuu unaweza ukatueleza impact yoyote ya ustadh kawawa ?
     
  9. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0



    Agustin mwingira alikuwa mwanafunzi wa nyerere kule Pugu. Hivyo nyerere hakumfukuza kazi bali alimpeleka kuwa mkuu wa mkoa Arusha. kawawa naye nae aliweka ka Kigango kule sweeden baada ya kusikia sweeden inaisaidia tanzania 5% ya hela zao za walala hoi!
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo mwalimu akalinyamazia kama ilivyo sasa?
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,376
    Trophy Points: 280
    Zaidi ya kufukuzwa kazi, ni nani aliyefungwa kwa makosa ya ufisadi "KIPINDI CHA MWALIMU?"
     
  12. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #12
    Feb 28, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mi napenda kusikia juu ya wale wafanyabiashara wakubwa wa enzi hizo.. Source ya ukwasi ilikuwa nini...
     
  13. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #13
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Enzi ya mwalimu akiwa Rais na Sekoine akiwa waziri mkuu wafanyabiashara wengi walitiwa ndani kwa kuhujumu uchumi;wahindi, waarabu na wabantu pia!!Walikuwa na special courts za kuwahukumu pia.
     
  14. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #14
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hebu tujuzeni watu waliotiwa ndani kwa ufisadi na Nyerere!
     
  15. dony2680

    dony2680 JF-Expert Member

    #15
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Nasikia kuna baadhi ya matajiri hata kwenye kipindi cha utaifishaji mali zao hazkuguswa kabisa,na hao matajiri nackia baadhi yao wanatoka mikoa ya kagera na kilimanjaro,nasikia hata babake mh mbowe akuguswa!
     
  16. Primitive

    Primitive JF-Expert Member

    #16
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 224
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hivi ufisadi maana yake nini? incompetency ya mtu= Ufisadi vilevile? labda mimi silielewi vizuri ili neno naomba kujuzwa tafadhari!
     
  17. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #17
    Feb 29, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..Waliomfatia Mwl. wasingeweza kufanya maamuzi magumu kwa kuwa na wao walikuwa wanachotewa na hao mafisadi so si rahisi kumfunga paka mwizi kengere wakati ulimlengesha adokoe ili baadae mle wote...utauchuna tu..
     
  18. dony2680

    dony2680 JF-Expert Member

    #18
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    kumbe safari moja uanzisha nyingine
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Je magnitude ya wakati huo inalingana na ya sasa.............I mean issue ya $94m wakati huo uliweza kuifanya?
     
  20. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #20
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Kulitokea ufisadi enzi ya mwalimu wizara ya usafirishaji wakati huo waziri wake alikuwa Mustapha Nyang'anyi; walinunua kivuko cha pale magogoni kilichokuwa kimetumika na kibovu kikitwa UNIFLOATE kwa bei ya kuruka!! Mwalimu alimpenda sana Mustapha kwahiyo hakuna lolote lilitendeka!! Kama sijakosea Sinde Warioba alikuwa waziri mkuu enzi hizo; Col.Kashmir ndio aliyekuwa dalali wa hiyo dili mbovu!!
     
Loading...