Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mji wa Arusha na harakati za kutafuta uhuru

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jackbauer, Dec 11, 2011.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    inasemekana makubaliano ya mwanzo ya uhuru wa Tanganyika yalifanyika mjini arusha.kwa wale wakongwe mnaweza kuthibitisha au kukanusha jambo hili.kama ni kweli kwa nini arusha imetengwa katika sherehe za miaka 50 ya uhuru?
     
  2. PATOXIC

    PATOXIC Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nakushauri kesho ukiamka nenda maktaba halafu uje na majibu sahihi kama huwezi kuhangaika acha kupost pumba.
     
  3. M

    Maengo JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanaojua watamjibu.
     
  4. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Arusha haitawaliki kwa kipindi hiki
     
  5. yegella

    yegella JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 3,113
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Acha kujidai mjuaji wewe, kama hujui si ufunge hayo masaburi yako...
     
  6. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #6
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kama itakuwa hivyo Arusha itakuwa na .... double impact... ukizingatia ndipo lilipozaliwa Azimio la Arusha!!
     
  7. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Thread haina tatizo wanaojua watachangia hadi ikamilike!! Kwani kuna namna nyingi za kuanzisha thread ... !!
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Arusha inasemekana itakuwa Benghazi ya Tanganyika!
     
  9. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #9
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    tusaidiane kupita maktaba ili tupate majibu sahihi.
     
  10. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #10
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mkuu, historia ya mkoa wa Arusha ni ya kidemokrasia nadhani kuliko sehemu nyingine. Uchaguzi mkuu ulioleta uhuru wa Tanganyika ulimwacha hata Nyerere hoi pale walipolazimisha jina la mgombea aliyeshindwa kwenye kura za maoni kwakuwa tu alitoka kwenye familia ya kichifu huko Mbulu kabla ya kugawanywa na kwenda mkoa mpya wa Manyara! Mgombea wa Tanu alishindwa vibaya na mgombea waliyemwacha huku akiwa mgombea binafsi asiyekuwa na chama.

    Jimbo la Arusha mjini ni moja ya majimbo ambayo yalitumbukia upinzani mara baada ya mfumo wa vyama vingi na hadi leo kwa watawala Arusha ni tatizo kisiasa!.
     
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Dec 17, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    tuendelee kutafuta ukweli!
     
  12. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    wakuu naomba tuendelee na mjadala wetu.nimejaribu kugoogle na kubahatika kupata maelezo hapo juu.
     
  13. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    halafu napata swali kwa nini uhuru monument ijengwe arusha na si kwingineko??
     
  14. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #14
    Dec 18, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Ndiyo maana tunataka Arusha ijitangazie uhuru wake!
     
Loading...