Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mji mkuu wa Tanzania ni upi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tripo9, Oct 2, 2009.

  1. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Jamani Naomba mnifahamishe mji mkuu wa Tanzania yetu ni upi? Watu najua wamegawanyika. Watu wengi kutoka nchi nyingine watakuambia Dar es salaam. Hata mji wa Dodoma hawajui kama una-exist.

    Baadhi yetu tunajua ni Dar, miongoni mwetu tunajua ni Dom. Wengine tunasema miji yote hii miwili ni miji mikuu kama baadhi ya nchi duniani.

    Naombeni jibu la uhakika wakuu.
     
  2. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Capital city = dodoma
    Commercial centre = dar
    Nchi nyingi zina mfumo kama huu. Mfano Marekani:NY na DC; Australia:Canberra na Sydney; Canada:Toronto na Ottawa; NZ:Wellington na Auckland....nk
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ndg Mtoto, Samahani sioni similarity hapa, kwa namna fulani. Nijuavyo mimi White House ipo Washington na ndipo Ofisi ya Prezidaa wa US ilipo na amejikita kule. Sijawahi kusikia vinginevyo. Mifano mingine uliyoitoa sina hakika kama kuna similarity. Tanzania kila kitu kipo kinyumenyume, wizara na ikulu ipo Dar, na bila aibu watawala wetu wananadi kuwa Dodoma ndio mji mkuu, na ndio maana kuna ule usemi maarufu 'ONLY IN BONGO'.
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hiyo its in reference to the commercial center of the city na mji mkuu. I guess wa kwetu unatatizo zaidi maana hata rais hathubutu kuishi humo...hahahaha!
     
  5. M

    MchungajiMakini Senior Member

    #5
    Oct 2, 2009
    Joined: Apr 4, 2008
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    mji mkuu wa tz ni dar er salam.

    lakini katika kuibiwa pesa nyingi kisiri ili kuujenga mji wa dodoma. sasa hii siri inatatanishwa bila ya kusema ukwele.

    watu walioiba pesa kuujenga mji wa dodoma na pesa hizo kuzitia kibindoni, sasa imekuwa kitatanishi

    lakini mji mkuu halisi ni dar

    suala muhumu wabunge we tu hawajui siasa wala historia
    na wengine wanaogopa kuwasema wakuu wao kwa mslahi yao bila ya kujali kuwa wao wamewekwa pale kwa masla ya wananchi na taifa kwa jumla sio kikundi fulani cha waheshimiwa
     
  6. C

    Consultant JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2009
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,909
    Likes Received: 775
    Trophy Points: 280
    Viongozi wanasema MJI MKUU ni Dar es Salaam na MAKAO MAKUU ya Serikali ni Dodoma.
     
  7. K

    Kimweli JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 793
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimesikitishwa sana na ubovu wa barabara za mji mkuu wetu wa Tanzania-Dodoma, ni mbovu ile hadi aibu. CCM saidieni jamani kuuweka mji huu vizuri nawaomba muufikirie it is shame sana
     
  8. Adoe

    Adoe Senior Member

    #8
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Weka picha mkuu.
     
  9. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sabah al kheri wazee wakuu.
    Naombeni tujadili hasara nchi hii inapata kwa kutapatapa eti mji mkuu uko Dodoma, hii hali inapotosha mpaka jamuiya ya kimataifa, kwani kwenye webs nyingi utaona mji mkuuu wa Tz ni Dodoma lakini chukulia wewe ni mgeni kabisa, utajaribu online kuangalia hiyo Dom yenyewe kila utakachocheki ni moja ya elfu ukilinganisha na miji kama Nairobi, kwa maana hiyo tunaoneka nchi iliyoko miaka elfu nyuma ya kenya ndugu zetu ambao sasa tunalingana tu kiuchumi.
    Pia hasara ya gharama za bunge na vikao vya serikali nzima kuhama kila mara na asilimia karibu yote ya wanasiasa wanaishi Dar
     
  10. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,441
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    JB Unalo nani aende mavumbini
     
  11. chakii

    chakii JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2014
    Joined: Sep 15, 2013
    Messages: 10,003
    Likes Received: 2,427
    Trophy Points: 280
    Habari wana Jamii Forums,.

    Dodoma ilitangazwa kuwa Mji mkuu wa Tanzania mwaka 1973 , Pia ni makao makuu ya Chama Tawala CCM.

    Mji huu umepakana na mikoa ya Manyara, Morogoro, Iringa na Singida.

    Idadi ya watu kwa mwaka 2012 ilikuwa 2,083,588, Kiuchumi ni kilimo cha karanga, maharagwe, alizeti pamoja na ufugaji wa mifugo na kuku.

    Hali halisi ya makao ya kikazi ya Serikali ya Tanzania yako Dar Es Salaam pia Ikulu ya Rais.

    Lakini bunge hukutana Dodoma na Sehemu za ofisi za wizara kadhaa zimepelekwa Dodoma.

    My Take: Pamoja Na Mkoa Huu Wa Dodoma Kupewa Heshima Ya Kuwa Mji Mkuu Wa Tanzania Bado Maisha Ya Wakazi Wa Mji Wa Dodoma Yamebakia Kuwa Duni Miaka Nenda Rudi Huku Suala La Maji Likiendelea Kuwa Lulu Kwani Upatikanaji Wa Maji Umekuwa Suala Gumu Pia Lililokosa Suluhisho,.

    Serikali Inatakiwa Kufanya Kazi Ya Ziada Pamoja Na Kuanzisha Vitega Uchumi Na Kuhamasisha Uwekezaji Katika Mkoa Huu!!
     
  12. kabanga

    kabanga JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2014
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 26,835
    Likes Received: 2,103
    Trophy Points: 280
    Mkuu umepima vipi kuona maisha duni ya wakazi wa dom, maana mji wa dom ni ghali nao sasa....
     
  13. Excel

    Excel JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2014
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 18,661
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Hivi ingekuwa vipi kama Bunge lisingekuwa linafanyikia Dodoma?
     
  14. m

    musami JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2014
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 1,385
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi kwanini rais asiamie Dodoma,kwani tatizo ni nini?
     
  15. Kijana leo

    Kijana leo JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2014
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,851
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nisaidie ni viashiria gani vinaonesha dodoma kuwa watu wake ni duni na umesahulika? halafu ndio nitatoa mchango zaidi, kwa sababu mimi ninaujua mkoa huo sana.
     
  16. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2014
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 13,838
    Likes Received: 3,223
    Trophy Points: 280
    kwwli kabisa mleta uzi sana sana ukienda dodoma vijijini ndiyo balaaaaa maishaaa yako chini sana maji tabu n.k
     
  17. SPANISH CP

    SPANISH CP JF-Expert Member

    #17
    Jul 11, 2014
    Joined: Apr 5, 2014
    Messages: 466
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Dodoma h mji mkuu wa Tanganyika,leo ndio wamefanya sherehe za uzinduzi wa taa za kuongozea magari.
     
  18. Makamee

    Makamee JF-Expert Member

    #18
    Jul 11, 2014
    Joined: Nov 29, 2013
    Messages: 1,993
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Inawezekana ikawa ndio sababu za mawaziri kukataa kuishi huko?
     
  19. Heaven on Earth

    Heaven on Earth JF-Expert Member

    #19
    Jul 11, 2014
    Joined: Mar 21, 2013
    Messages: 36,436
    Likes Received: 2,491
    Trophy Points: 280
    mji mkuu wa Tanganyika au Tanzania???
     
  20. kabanga

    kabanga JF-Expert Member

    #20
    Jul 11, 2014
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 26,835
    Likes Received: 2,103
    Trophy Points: 280
    yeah..najamaa wanasimania mbaya...
     
Loading...