Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjengwa uso kwa uso na simba wa mikumi!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by jamadari, Feb 24, 2010.

  1. jamadari

    jamadari JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Jumapili ya Februari 20 sitaishi nikaisahau. Nilifika Mikumi National Park Jumamosi alasiri kwa mapumziko ya usiku mmoja kabla ya kuendelea na safari yangu ya Dar nikitokea Iringa. Usiku wa kuamkia Jumapili simba waliunguruma karibu kabisa na Mikumi Wildlife Camp nilikofikia banda namba 9 lijulikanalo kama Kongoni. Niliamka kunako saa kumi na mbili. Mmoja wa wafanyakazi wa kambi hiyo akaniambia simba watatu wako umbali wa mita mia tano kutoka kambini. Nikaenda haraka kuwaangalia; dume mmoja na majike mawili. Nikapiga picha kadhaa. Simba dume alionyesha kukasirika sana, aliniangalia kwa macho makali Kisha akanifokea, akijiandaa kurukia mlango wa gari. Nikafunga kioo na kuondoka haraka sehemu hiyo. Nikarudi kambini na kwenda moja kwa moja kupata kikombe changu cha chai. Nikiwa njiani kurudi kwenye banda langu, majira ya saa moja na nusu asubuhi, ghafla nikamwona simba yule dume akinijia akitokea banda namba kumi liitwalo Kanga. Nywele zilinisisimka,nilitamani ardhi ipasuke. Hakukuwa na mtu mwingine yeyote. Sikupiga kelele, maana ningemchanganya zaidi simba yule. Nikabaki nikimwangalia simba yule machoni huku nikirudi kinyumenyume kurudi ilipo ofisi ya mapokezi. Kamwe usimgeuzie simba kisogo. Ukimtazama machoni anaweza kugeuka na kutafuta njia nyingine, simba ni mnyama mwenye kuona haya. Na hakika, simba alitoka kwenye njia niliyokuwa nikiifuata na kuelekea kwenye banda lingine mkono wa kulia, aliachana na mimi. Haraka nikakimbia kuwajulisha baadhi ya wafanyakazi wachache waliokuwapo pale kambini. Kazi ikawa kuwataarifu kwa haraka wageni wote ( watalii) waliokuwapo kambini pale kuwa ' kambi imevamiwa na simba watatu'. Simba dume ameondoka banda namba 10 na kuwaacha majike wake wawili wakiwa mlangoni. Nikiwa na wafanyakazi watatu wa kambi hiyo, tukajipanga kwa haraka kuhakikisha wageni wote walio mabandani wanabaki ndani ya mabanda hayo kwa usalama wao, na walio nje kwenye restaurant watafute haraka sehemu za kujihifadhi. Maana simba walianza kupita banda moja baada ya jingine. Tukaanza kufuatilia nyendo za simba wale pale kambini ili kuhakikisha usalama wa wageni. Niliweza pia kupiga picha nyingi za karibu. Simba dume ndiye aliyeanza kuondoka eneo la kambi baada ya nusu saa na kuwaacha majike wawili. Hao majike tulifanikiwa kuwadhibiti kwa kutumia mlio wa gari na kuwasukuma umbali ambao uliruhusu wageni kutoka mabandani na walio nje kwenda kuchukua mizigo yao. Niliondoka Mikumi huku kukiwa na taarifa za kuwa kuna uwezekano mkubwa kwa simba wale kurudi tena eneo la kambi hiyo. Kwa picha zaidi za tukio hilo, tembelea; http://mjengwa.blogspot.com/
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,219
    Likes Received: 5,781
    Trophy Points: 280
    MJ pole sana.
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ..and so?
     
  4. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,559
    Likes Received: 2,062
    Trophy Points: 280
    Great adventures.....kumbukumbu nzuri ya ujasiri na utalii....
     
  5. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Duh! Aisee pole sana
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    Lazima nywele zikusisimke Mkuu na shukuru Mungu sana uliwahi kumuona kabla hajakuvamia. Ukiwa maeneo ya mbuga za wanyama inabidi uwe extra careful ama unaweza kujeruhiwa vibaya sana au hata kukutana na umauti.
     
  7. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Pole kwa yaliyokukuta na hongera kwa ujasiri
     
  8. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #8
    Feb 24, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Nimeshika pumzi yangu, nahisi ningekuwa mimi ningepiga yowe kubwa, ama ningekufa kabla hajanifikia.
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,177
    Likes Received: 5,415
    Trophy Points: 280
    Aisifuye mvua imemnyea.
    Nimeipenda sana mbinu ya kuangaliana na simba.
    Bora wewe uliikumbuka hiyo, maana nadhani mimi wangekuta soli za safari boot yangu tu, maana niliisahau nikiwa mdogo.
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,177
    Likes Received: 5,415
    Trophy Points: 280
    so what?
     
  11. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Amaaaa, kumbe Mjengwa ndiye Jemadari? Nilimfahamu sana kwenye Tanzanet enzi hizo. Unaona hadithi za babu zinavyosaidia? Kumtazama simba usoni ana haya sana. ndiyo maana akimtafuna mtu anauacha uso na viganja vya mikono na mikguu. Tumbo na minofu huenda sambamba navyo.
     
  12. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    pole lakini ilikuwa very gud adventure
     
  13. B

    Bao3 JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 318
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    it sounds like a movy...anyway pole sana Mjengwa.
     
  14. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    01.jpg

    03.jpg

    02.jpg

    11.jpg

    16.jpg
     
  15. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    3.jpg

    04.jpg

    13.jpg

    22.jpg
     
  16. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    inaogopesha lakini nice adventure
     
Loading...