Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjengwa katika kampeni za Kikwete 2010?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by JokaKuu, Dec 20, 2008.

  1. J

    JokaKuu Platinum Member

    #1
    Dec 20, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,773
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    ..naona Mjengwa ameanza kampeni za Uraisi za Kikwete 2010.

    ..tatizo ni kwamba hawezi hata kutaja achievement moja ya Kikwete tangu hajaingia madarakani, na mpaka sasa hivi 3 years as the President.

    ..Mjengwa ameishia kumsifa Kikwete kwa kuwa "karibu" na wananchi kwasababu hutembea kwa miguu kwenye viuchochoro vya Bagamoyo.

    ..Kikwete yuko karibu na wananchi kwa namna gani wakati aliitelekeza shule yake ya msingi aliposomea? shule hiyo ilionyeshwa ktk gazeti la Uhuru wakati wa kampeni za 2005 ikiwa na hali mbaya imechoka mithili ya zizi la ng'ombe.

    ..halafu kidogo kidogo Mjengwa anachombeza kuhusu hizi kesi mbuzi zilizofunguliwa majuzi na serikali. inavyoelekea zimempa imani kubwa sana na utawala wa Kikwete.

    ..Mjengwa anasahau kwamba Kikwete alimteua Chenge kuwa waziri wa afrika mashariki, baadaye akafanya mabadiliko na kumpeleka miundo mbinu. Kikwete huyo huyo alimteua Basili Mramba mara mbili ktk baraza lake la mawaziri. Baada ya Dr.Msabaha kuvuruga Nishati, Kikwete akajaribu kumficha wizara ya afrika mashariki. zaidi, kulifanyika mabadiliko mawili ya makatibu wakuu na yote hayakumgusa Gray Mgonja.

    ..sasa hii imani ya Majid Mjengwa kwa uongozi wa Raisi Kikwete inatoka wapi?

    ..Watanzania kwanini tunakumbukumbu fupi namna hii?




     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,857
    Likes Received: 9,408
    Trophy Points: 280
    Waandishi wengine uwezo wao wa kuchanganua mambo kwa kina ni finyu sana matokeo yake wanasifia watu wasiostahili kupewa sifa zozote. Kikwete hastahili kupewa tena awamu nyingine maana akiwa anaanza mwaka wa nne tangu aingie madarakani hakuna hata kimoja katika ahadi zake wakati wa kampeni 2005 alichofanikiwa kutimiza.
     
  3. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Huyu dogo si kwamba kaanza , bali anaendeleza mambo haya alianza way back kabla ya JK hajaukwaa .Mjengwa ni opportunist kama wengine ambao wako kwenye NGO ambazo hawawezi kwenda bila ya longo longo zao.Yeye ana asili ya kujipendekeza hata anaweza kuona mema lakini lazima akamilishe tabia yake.Ni kigeugeu sana lakini kwa JK naona ka stick kiasi fulani .Mjengwa ni wa kupuuzwa maana yeye kila siku analeta picha wananchi wakiwa choka mbaya ghafla JK amekuwa karibu na watu tena ?
     
  4. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Nawaita maripota wanafiki.....

    Mjengwa kaingia mkenge siku nyingi......ule mkwara wake wa kuondoka RAI nilimuona ni mwanamtandao toka zamani.....mnakumbuka ile list of shame ilipotoka anony mmoja aliweka katika maoni akaifuta.....BTW Mjengwa hana jipya kwenye uandishi wake tumemzoea na simlaumu Njaa mbaya.....

    Uzuri Mjengwa nui member hapa atakuja kuyaweka sawa.....

     
  5. Gelange Vidunda

    Gelange Vidunda JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2008
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 311
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hiyo article ameanza kwa kuonyesha wazi analolifanya. Frankly speaking one is entitled to his own opinion.

    That is his opinion - whats yours?
     
  6. W

    WembeMkali JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2008
    Joined: Jun 16, 2007
    Messages: 282
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani kuna watu wanataka huyu JK arudi tena madarakani 2010?? naanza kabisa kuamini kuwa asilimia kubwa ya watu wetu wanaulemavu wa ubongo!!
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mjengwa sijui ni msahaulifu yeye ametembea vijiji mbali mbali na anatundika picha kwenye blog yake akionyesha hali halisi ya WaTZ wanavyo ishi katika mazingira magumu hapo hapo anasahau kuwa waTZ walio wengi ni walalahoi wanashindwa kukidhi mahitaji yao msingi ambayo hayo mahitaji yamo kwenye ilani ya uchaguzi ya CCM hapo hapo tena anamsifia yule yule ambaye anatakiwa asimamie na kutekeleza ilani ya uchaguzi ambaye ni rais.
    Huyu jamaa ana njaa ngoja tusubili labda mzee rais atampa kitengo naye akaimu.
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Labda anataka apewe shavu
     
  9. Sober

    Sober JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2008
    Joined: Jun 6, 2008
    Messages: 289
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu naona we are missing the point hapa.

    Jamaa amedeclare katika opening statement kuwa ni "tathmini yake binafsi",... hajajumuisha watanzania wote kwenye huu mtazamo wake. Sasa huku kufoka povu kote kunatokea wapi?....

    Ofcourse he is entitled to his opinion as an individual,...angekua ametujumuisha watz wote kwenye huo mtazamo wake,... tungekua na haki ya kumshambulia.

    I dont necessarily share his opinion but still, nahisi we are missing the point kwa kumtolea personnal attacks as if watu mnataka kusettle nae scores za zamani hapa.

    Kina Karl Rove wataendelea kuwepo tu, cha kufanya ni kujenga counter hoja za hiyo mitazamo yao instead of personal character assasinations.

    Ni hayo tu wakuu.
     
  10. S

    Sir Leem JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2008
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo mnamshauri Mjengwa angeandika Mbowe anafaa kuwa Rais 2010 anatakuwa ana uwezo wa kuchambua?
     
  11. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kweli JF ina watu! Ulitaka nani apigiwe makofi ndio hao Watanzania waonekane wana akili kwenye ubongo?

    Kwa siasa za Afrika JK atashinda 2010 tena kwa kura nyingi tu ingawaje sio kama alivyoshinda 2005.
     
  12. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Lunyungu,

    Mimi naona ungeamua kama alivyofanya Jokakuu kwa kuziweka wazi weaknesses za JK. Lakini inaelekea mwenzetu umeamua kumvaa messenger unafikiri ukimtwanga risasi Mjengwa hakutatokea waandishi wengine wa kumsifia JK?

    Mwaga wazi wazi hapa mapungufu ya JK na pia kutuletea uwezo wa hao ambao wanaweza kumbadili JK.

    JK ni reflection ya sisi Watanzania tulivyo. Ni ubabaishaji tu kuanzia matawi mpaka Ikulu.

    JK atashinda mwaka 2010, atashinda sio kwasababu ka deliver sana, bali atashinda kwasababu labda yeye ni nafuu katika kundi la samaki waliooza.

    Kwa siasa za Afrika ili kumshinda rais aliyeko madarakani inabidi wanaompinga wawe na uwezo zaidi ya mara mbili ya huyo rais. Mimi nimezoea kusema ni kama boxing, kama umewahi kuangalia ngumi, kumvua ubingwa boxer, inabidi umtwange knock-out au umburuze sana.

    Kwa Tanzania sioni dalili ya JK kuburuzwa. Suala ambalo wanaompinga wamelivalia njuga ni la mafisadi tu, kwenye hilo suala JK ataenda kwa wananchi kwa mbwembwe zote na kusema I have delivered, si mnawaona akina Mramba, akina Yona, akina Mgonja, akina Jeetu nk.

    Kama kuna mtu anafikiri atamshinda JK kwa agenda ya ufisadi pekee, anapoteza muda kwenye siasa. Kila JK akibanwa, atakuwa anamtema fisadi mmoja. Chukulia haya mapambano kama yule aliyekuwa rais wa Pakistan. KIla West wakitaka kumnyima misaada kwa kukumbatia terrorists, yeye alikuwa anamwibua terrorist mmoja kutoka kule milimani walikojificha. Busha na Blair wanafurahi, maisha yanasonga mbele na misaada inamwagwa.

    JK anawajua mafisadi wote na ana nyenzo za kuwashughulikia akiona himaya yake inatishiwa. Kama kuna watu wanataka kumshinda JK lazima waingize na ajenda zingine kwa mfano maendeleo. Lazima walinganishe wilaya ambazo wanaongoza wao na zile ambazo aliongoza JK au wanaongoza CCM. Kama kuna tofauti kubwa, wananchi wataona na kuona kuna haja ya mabadiliko.

    Change sio lelemama, watu wengi hupendelea stability kuliko change, heri zimwi ulijualo. Ili watu waone umuhimu wa kufanya change kama kule kwa Obama lazima kuwe na ushahidi wa wazi kuonyesha status quo imeshindwa au njia mpya za kufanya mambo zitakuwa bora zaidi.

    Kutukana waandishi wa habari wenye misimamo tofauti haitawasaidia kitu, mageuzi yanafanywa na sera na sio vijembe.

    Mjengwa ni messenger, unaweza usikubaliane naye lakini ni makosa kuanza kumjadili yeye badala ya kujadili alichoandika.
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    jamani mshaambiwa bahasha bahasha !!!jamani zitawaua hawa wana habari
     
  14. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2008
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,881
    Likes Received: 1,440
    Trophy Points: 280
    Hata kama ataandika Mbowe anafaa uraisi 2010 bila kutoa sababu zenye nguvu tutampuuza. Nionavyo huyu bw. Mjengwa hajachemsha kwenye hii issue tu ila makala zake nyingi anazotoa kwenye Raia Mwema zimepwaya. Naona tatizo anajaribu kuiga uandishi wa watu wengine... (au pengine hana kipaji cha uandishi?). Ningemshauri aandike mambo alio na upeo nao(afanye utafiti kwanza)...na sio kulazimisha
     
  15. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2008
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Demokrasia ni pamoja na kila mtu kuwa na uhuru wa kutoa maoni yake ili mradi havunji sheria Na kuyaheshimu mawazo ya mwingine hata kama huyapendi.
    Hivi linapokuja suala la uchaguzi ni nani asiye na chaguo lake?Kila mtu hapa ana chaguo lake.Wengine mpaka sasa bado wanataka Malecela awe Rais Tanzania.Wapo pia ambao wangependa kuona Sumaye anakuwa Rais,Mbowe anakuwa Rais,Lipumba anakuwa Rais et al
    Sasa kwanini tumshambulie Mjengwa?
     
  16. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #16
    Dec 20, 2008
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni vigumu kumuelewa Mjengwa maana yeye huwa ni mtu wa kuuma na kupuliza, hana ile kitu inaitwa 'principles'!
     
  17. M

    Mkandara Verified User

    #17
    Dec 20, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Unajua kati ya sifa za uandishi nadhani hii ni mojawapo...
    Kama tangazo (Ad) vile linavyotolewa. Kwa uabaya ama uvutio wake huonekana tu pale watu mnavyoumia vichwa na kulitazama, kusoma na kulizungumzia - ndivyo habari inazidi kunoga na tangazo kupanda chati..
    Mjengwa kawaletea ya Kikwete, mishipa imewavimba na bahati nzuri imekuwa hoja nzito vichwani mwa watu, maandishi yake yanasomwa na wengi kwa mitazamo tofauti, ndio Uandishi wenyewe unapopata sifa!.

    Binafsi hupenda sana hoja zinazonipa shida kutokubaliana na mara nyigi siwezi changia pale napokubaliana zaidi ya kutoa shukran kwa sababu nitakuwa narudia ama na mnukuu mwanzilishi..Hizi ambazo zinanipa chanzo cha kukubali kutokubaliana ndizo zina mvuto mkubwa kwangu..
    Point kubwa hapa tupeni Ubovu wa Kikwete kama rais na sababu ambazo mnafikiria atashindwa uchaguzi ujao...Kumbukeni tu..
    Kichwa cha nyoka huyu CCM ni Kikwete - in Tanzania winner takes all.. Hadi sasa hivi wandugu kusema kweli bila hata sifa hizo, mimi sioni sababu ya Kikwete kushindwa 2010!..
     
  18. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2008
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    ...ama kwa hakika, hii naipa hadhi ya Quote of the day kama sio '...road to 2010'
    ...ukweli unauma, lakini heri yule anayekwambia ukweli!
     
  19. c

    care4all Senior Member

    #19
    Dec 20, 2008
    Joined: Feb 25, 2007
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cha muhimu ni kuendelea kumbana JK, apunguze uozo kwenye serikali na CCM ikiwa ni pamoja na kutafuta practical method kutimiza ahadi zake....kuongelea JK kushindwa 2010 is just wastage of time wakati inajulikana wazi upinzani nako kwa uozo hawajambo, wanakula ruzuku tu, Tendwa kesha sema hakuna ukaguzi wa hesabu kwenye vyama, hii hatari sana....lazima vyama vyote vikaguliwe ili tujue nani msafi na mkweli....bongo yenyewe ni kama lumbesa ya kokoto, haibebeki kirahisi
     
  20. K

    Koba JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,063
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    ...hivi humu kuna mtu na akili timamu anaamini JK atashindwa 2010? najua hata asipopiga kampeni atashinda ingawaje siipendi CCM,wenye akili wakapiganie ubunge ili mapambano yahamie bungeni ambako atleast kule unaweza ukasikilizwa,nawashauri wapinzani ili kuokoa zile karibu bilioni 100 za kampeni ili zitumike kwenye mambo mengine wasigombee uraisi wamwachie JK maana their winning chance ni ZERO na wasitupotezee muda wetu...hivi kwanini watu kama Lipumba,Mrema etc ambao wana probability nzuri ya kushinda ubunge wasihamishie battle zao bungeni ambako wanaweza wakaleta real change kuliko sasa na uwendawazimu wao wa kugombea uraisi kila mwaka!
     
Loading...