Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjengwa Blog: Zikiwa zimebaki siku 20

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dingswayo, Oct 10, 2010.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    .....Rais Kikwete anamaliza ngwe yake ya miaka mitano ya urais wa Tanzania. Ametawala kwa miaka mitano kwa tiketi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM).Ni mgombea wa urais kwa tiketi ya chama hicho. Mdau, nini matarajio yako kwa kipindi cha miaka mitano ijayo endapo JK atachaguliwa tena ....?

    mjengwa
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2010
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    1. dhiki kuu itakuja nchini endapo akiongoza huyu bwana aka VASCO DA GAMA
    2. Wasomi wengi watakimbia nchi kwenda ughaibuni coz life litakuwa tight sana na kutatokea mfumuko mkubwa wa bei na fedha yetu ya madafu itashuka thamani mno.
    3. Kwakuwa huyu bwana ni mzee wa ''ahadi'' nadhani atafanya safari maradufu za nje ili aghalau a'fulfill' promc zake, so tutegemee absence yake kwa miaka 4 kabla hajaja kuaga.
    4. Umaskini mkubwa kwani atajinyakulia chake mapema na kuwekeza nyumba za kifahari nje ya nchi.( CCM-CHUKUA CHAKO MAPEMA)
    5. Ndio utakuwa mwisho wa CCM, kwani hawana mgombea mwingine after next five yrs ATAKAYEWEZA KUSIMAMA NA DK. SLAA.
    6. Matukio mengi tusioyaona huenda yakawa yanajitokeza kwakuwa VISCO DA GAMA anaongoza asipopendwa.
    7. Ongzea mwenyewe........
     
  3. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    Too bad that all the people who really know how to run the country are busy driving taxi cabs and cutting hair.
     
  4. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mjengwa hshma yako yashukaaa...
     
  5. m

    maggid Verified User

    #5
    Oct 11, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Dingswayo,

    Huu ni upotoshaji wa jumla. Sijui ni kwa faida ya nani? Kwenye Mjengwablog inasomeka kama ifuatavyo na si vinginevyo. Mwenye macho apitie akaangalie:
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

    [FONT=&quot]1. Dr Wilbrod Slaa ( CHADEMA) anawania Urais ili kuiongoza Tanzania kwa kipindi cha miaka mitano ijayo, kwa kuanzia.Je, ni nini matarajio yako kwa kipindi cha miaka mitano ya uongozi wa CHADEMA na Dr Slaa kama Rais?[/FONT]


    [FONT=&quot]2. Rais Jakaya Kikwete anamaliza ngwe yake ya miaka mitano ya urais wa Tanzania. Ameongoza kwa miaka mitano kwa tiketi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM). Je, ni nini matarajio yako kwa kipindi cha miaka mitano ijayo ya uongozi wa CCM na JK kama Rais?[/FONT]

    3. Profesa Ibrahim Lipumba ( CUF ) anawania Urais ili kuiongoza Tanzania kwa kipindi cha miaka mitano ijayo, kwa kuanzia.Je, ni nini matarajio yako kwa kipindi cha miaka mitano ya uongozi wa CUF na Prof. Lipumba kama Rais?

    ( Kuna wagombea wengine wa Urais, lakini kwa sasa hao watatu ndio wanaonekana kuwa vinara)
     
  6. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    :A S 13: Mjengwa na uandishi wa majiTAKA, anakubali kuwepa kabobo kuwaramba visigino mafisadi
     
  7. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2010
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Majjid,

    Nilikuwa nakuheshimu kama mchambuzi mahiri sana lakini napata walakini kama si njaa imekubadilisha basi kuna kitu ambacho si kizuri kimetawala moyo wako badala ya uzalendo kwa nchi yako! Ni vyema ukatulia kuandika habari zinazohusu uchaguzi huu na utumie muda wako kuandika habari zisizohusu uchaguzi ili reputation yako ibaki lakini vinginevyo utajishushia hadhi yako sana mbele ya jamii!

    Nchi hii vitu viwili vinaanza kututafuna; 1. kupenda kuchumia tumbo 2. udini! tukiachana na hivi tutakuwa wazalendo wa kweli na mengine yatafuata!
     
  8. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    JK akishinda Mjengwa utakuwa DC
     
  9. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Majjid????:A S 112::A S 112::A S 112:
     
  10. m

    maggid Verified User

    #10
    Oct 11, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Hata nikipewa dhamana ya U-RC nitasema; " Mheshimiwa, Asante sana, lakini HAPANA kwa sasa". Ndio, nina mke, na watoto wanaonihitaji zaidi katika makuzi yao. Kibarua ninachokifanya sasa na kipato changu, japo kidogo, kinaniwezesha kujikimu. Mimi ni mjamaa, na kamwe sijawahi kuupenda ubepari. Tatizo letu Watanzania ni hulka yetu ya kuangalia ' vyeo' na vyote vyenye kuambatana na vyeo hivyo, kama vile gari la fahari, safari za ndani na nje na posho. Badala ya kuangalia zaidi dhamana inayoendana na vyeo hivyo.

    Ni ujinga pia, kudhani kila mtu anayefikiri tofauti , basi, ni fisadi au kanunuliwa na mafisadi.
     
  11. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    Mkuu nifafanulie pale kwenye glob!!
     
  12. E

    Edu Member

    #12
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee this is the paining truth I have ever read in JF.
     
  13. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    matarajio yangu ni kuwa vurugu nchi nzima.

    Migomo na zomeazomea kumkabili JK kila aendapo kwa sababu watu wataamini ameiba kura na wala siyo vinginevyo

    Atakuwa Raisi wa kwanza katika historia ya nchi yetu kufukuzwa kazi na Bunge kwa kuvunja katiba kwa kutoheshimu maagizo ya bunge serikalini na upinzani utaandaa hoja ya kumfuta kazi na wabunge wa CCM nao wataichangamkia vilivyo.
     
  14. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135

    Turejee historia kidogo.

    Mwinyi alianza vizuri sana 1985 na 1986 tukamkabidhi lile 'fagio la chuma'. Baada ya kupata awamu ya pili akaliweka fagio la chuma uvunguni na akawa anajichumia kwa kujiandaa na kustaafu.

    Mkapa, alianza vizuri sana sana 1995. Baada ya kumchagua tena 2005 ndipo akaanza zile biashara chafu za Kiwira na mkewe kufungua biashara pale Ikulu.

    Sasa huyu Rais wetu JK hakuwa na jipya zaidi ya kauli tu na kujivinjari kwa Semina elekezi na safari za mara kwa mara. Tukimchagua tena itakuwaje? Hali itakuwa mabaya mara duifu.
     
  15. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Nakuheshimu sana, lakini sikutegemea kuwa utashuka kiasi hiki!! Unajua wazi kuwa haya uliyaandika na kuyaweka mwenyewe kwenye blog yako. Nilichofanya mimi ni ku copy na kupaste hapa JF.

    Sababu zilizonifanya niweke hapa JF ni wewe kubania hoja nilizoandika na kuona kuwa hoja ulizoziidhinisha zilikuwa zinainamia upande mmoja, nikaona niweke hapa JF ili kila mtu achangie. Leo nimeangalia kwenye blog yako nikakuta ile post yako imefutwa na zile za zamani bado zikiwepo.

    Kwa bahati mbaya url yako sio specific kwa kila post, na leo nimeclick imenipeleka kwenye posts general. Tafadhali uwe mkweli, muogope Mungu wako.
     
  16. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Matarajio yangu baada ya kuchaguliwa Kikwete tena ni

    1. utekelezaji wa visasi kwa waliokuwa mstari wa mbele kumpinga ktk kampeni zake,
    2. kuwa familia itashika hatamu baada ya juhudi binafsi za kumpigia kampeni arejee tena,
    3. mvua kutonyesha kwa kipindi kirefu baada ya kujichagulia dhahama jingine la miaka mitano ya kukumbatia ufisadi na wizi wa mali za umma.
    4. Heshima ya serikali kushuka baada ya ikulu kuridhia matumizi ya ramli kwenye uendeshaji wake.
    Sina mengi sana ya kutarajia maana ahadi na ilani ya CCM hazina mashiko
     
  17. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    JK akishinda matarajio yangu ni kama ifuatavyo:
    1)Vitendo vya ufisadi vitaongezeka;
    2)Umaskini wa mwananchi wa kawaida utaongezeka;
    3)Heshima ya serikali mbele ya wananchi na jumuiya za kimataifa itapungua sana;
    4)Ridhiwani Kikwete na Miraji kikwete viburi na dharau zao zitaongezeka;
    5)Lowasa atakuwa waziri mkuu;
    6)Kinana atakuwa spika wa bunge;
    7)Vyombo vya habari vilivyokuwa vinandika vibaya habari zake vitafungiwa;
    8)Dr Benson Bana wa Chuo kikuu cha Dar es salaam atalipwa fadhira kama alivyolipwa Prof Mkandala;
    9)Utajiri wa Rostam Azizi uataongezeka kwa kasi ya ajabu;
    10)Abrahaman Shimbo atapandishwa cheo;
    11)Mfumuko wa bei utaongezeka;
    12)Thamani ya shillingi ya Tanzania itazidi kushuka.
     
  18. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tutakoma. Kama miaka Mitano hii yeye na familia yake walikuwa hivi, Je miaka mitano ya lala salama atakuwaje, hasa ukiangalia mfano aliochangia muungwana mmoja hapo juu kuhusu Mzee Ruxa na Mzee wa Ukweli na Uwa-ziii!
     
  19. M

    Mkodoleaji JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2010
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 454
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maggid ni kweli kuwa ni ujinga kudhania pia kwamba mtu anayefikiria tofauti ni fisadi. Lakini pia ni ujinga kuelezea ubaya wa mgombea mmoja tu na kusema kuwa unafikiri tofauti. Ungekuwa kwa mfano unawachambua wote halafu unasema kuwa kutokana na mizani ya uchambuzi wako unaona fulani anafaa, hapo tungesema unafikiria tofauti. Wewe hufikirii tofauti, bali unapigia debe mtu tofauti na wengi wanayemtaka kwa ajili ya mabadiliko. Kwa hiyo unashambuliwa kwa sababu wewe unataka kudumisha status quo. Na kwa sababu kwa miaka kadhaa ulijipambanua kama mchambuzi mzuri, watu wanajiuliza kulikoni?

    Nini kimekutokea hadi ukawa mpiga debe wa CCM?
     
  20. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    mzee kwa kuwa-unmask sikuwezi.
    Nashukuru kwamba umemfahamu ndugu yetu huyu kwamba ni mnunuliwaji na waliomtuma kwenye kipindi hiki cha lala salama. Naamini bado anawasiliana na Muhingo mzee wa mipango shantashanta.
     
Loading...