Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjengwa Blog na Ujambazi Wa Kifikra, JF Imekushinda?

Discussion in 'Celebrities Forum' started by kipanga mlakuku, Oct 25, 2011.

  1. k

    kipanga mlakuku Member

    #1
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]


    Kwenu Jf,

    Watanzania wengi hususani vijana wanahitaji mabadiliko, ni matumaini ya watanzania walio wengi kuwa nchi yetu imeiva kwa mageuzi, na pasipo ubishi wowote waandishi wa habari kama alivyo Mwanakijiji walitegemewa wawe msaada mkubwa katika hili(RESPECT Mwanakijiji), lakini hali ni tofauti kwa kaka yangu wa siku nyingi Maggid Mjengwa, ambaye tangu kuanzisha Blog yake mwaka 2006 amekuwa akipinga mabadiliko kupitia ujambazi wake wa kifikra anaoufanya kupitia maandiko yake ana hoja dhaifu sana halafu zipo ki-ccm lakini thankx to JF members mmemnyoosha kiasi kwamba siku hizi kapunguza "mbofumbofu" zake hapa Home Of Great Thinkers, mpaka huwa najiuliza hivi Mjengwa Jf imekushinda?..................hebu oneni baadhi ya maandiko yake yenye mchoko wa mantiki na mkatiko wa kifikra..."Ndugu zangu,
    Katika nchi, uwepo wa uhuru wa kujieleza ni jambo muhimu sana. Maana, nchi haijengwi kwa dhahabu au almasi bali fikra za watu. Na katika nchi, uwepo wa fikra tofauti ni jambo jema kabisa.


    Na kwangu mimi, Mzee Mwinyi namwona kuwa ni mmoja wa WaTanzania ambao ametoa mchango mkubwa katika kujenga utamaduni wa kuvumilia fikra tofauti na hata zenye kushutumu. Na mpaka sasa, akiwa amebaki na miaka minne madarakani, Jakaya Kikwete namwona kuwa ni kiongozi anayeonyesha uvumilivu mkubwa wa fikra zenye kushutumu , hivyo basi, kuchangia katika kuimarisha misingi ya uwepo wa fikra huru, hivyo basi, demokrasia. Na kimsingi haya ya ufisadi yaliimarika zaidi enzi za Mkapa. Enzi za Mkapa hayakuwekwa wazi, lakini wakati huu wa Kikwete ameonyesha kuruhusu kuanikwa hadharani.


    Ndugu zangu,
    Tuliokuwepo tunakumbuka, kuwa pamoja na mema ya Mwalimu, lakini, enzi za Nyerere hakukuwa na uhuru wa fikra. Na si kweli kuwa enzi za Ben Mkapa zilikuwa za Ukweli na Uwazi. Hicho kilikuwa ni kibwagizo tu cha kwenye mikutano na hotuba za Mheshimiwa.

    Na namkumbuka Mkapa kwa kauli yake hii; Tanzania hakuna waandishi wa habari. Akamsifu sana mwandishi Riz Khan akisahau kuwa naye ' Mkapa', alikuwa mwandishi wa habari na waziri wa habari katika Tanzania. Na Mkapa aliposema Tanzania hakuna waandishi wa habari labda alikuwa na maana, kuwa mwandishi wa habari aliyebaki alikuwa ni yeye tu!



    Kauli ile ya Mkapa kwa wanahabari inanikumbusha miaka ile ya 80. Kwenye moja ya hitimisho la mifungo ya Ramadhan, Sheikh Yahya akatamka; " Ramadhan hii WaTanzania waliofunga ni wawili tu". Baada ya kusikia hayo ya Sheikh Yahya, basi, kilichonijia kichwani ni hiki; yumkini wawili hao waliofunga ni Sheikh mwenyewe na mkewe!


    Na ruksa kwa wenye kutaka kunishambulia kwa haya niliyoyaandika.


    Maggid,
    Njiani kwenda Iringa."
     
  2. M

    Marytina JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Umekuja kuipa promo hiyo blog hapa jf huna lolote
    mimi sikuwa na jua kama majid anablog yake na sidhani kama naitaji kuifungua
     
  3. u

    utantambua JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli huyu kachoka
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    hapo penye blue ndio sijapaelewa vizuri......
     
  5. k

    kipanga mlakuku Member

    #5
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante kwa kunisahihisha, tayari nisharekebisha, asante sana
     
  6. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hakuna ulichokisahihisha hapo ww!! bado
     
  7. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ana Blog? Oh well hakuna haja ya kwenda huko anyway.......
     
  8. B

    BANNED 4EVER Member

    #8
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    utaendaje wakati ubongo wako hauhitaji challenge!!! kila siku unapenda kuona na kusikia mambo yanayoendana na mawazo yako mgando,
    kwa mtu kama we ni rahisi hata kuvitabiri vituo vya TV unavyoangalia na magazeti unayosoma... mwisho wa siku unakuwa hijui kweli na unabaki kuwa mtumwa wa fikra milele. UTAKUWA brainwashed sana we mtoto
     
  9. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sio Maggid peke yake wako wengi wenye misimamo kama yake; ndivyo dunia yetu ilivyoumbwa, hatuwezi kufanana wote. Wewe pigania misimamo yako huku ukiwashawishi na wengine wengi kukuunga mkono. Mkiwa wengi zaidi ya wapinzani ndo maana yake umeshinda. Lakini tofauti hazitakwisha. Halafu unafuata nini ktk blog ya Maggid wakati mawazo yake huwa ni tata? Leo anapinga hiki, kesho anakisapoti. Tafuta vitu vipya!
     
  10. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    kumzungumzia mtu asiyekuzungumzia wala kukujua ni kujichoresha!
     
  11. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    mbona anacho ongea ni kweli kabisa hapa mimi ni mkristo napenda kusema viongozi wetu wote wajuu toka dini ya kislamu wameonyesha uvumilivu mkubwa tulivyo waponda kuliko sisi wakristo, ebu tazama magazeti yanaandika kwamba jk kahongwa suti wala hakuchimba mkwala wa kufa mtu ni saliva tu kapiga logologo mzee kapoa tu anajua nguvu aliyonayo jk, ok lowasa kaita watu hadi kwao kuchimba mkwala magazeti na bado hana uraisi je akipewa uraisi kubenea atatiwa kwenye acidi , mzee ulimwengu ataambiwa raia wa china, wana jf wataitwa raia wa nigeria
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    naona mmeamua kumandika mkimbia mijadala anayoanzisha..
     
  13. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mpe salam zake
     
  14. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Maggid,

    Amefilisika kimawazo, anatetea uhuru wa kuongea wakati uchumi wa nchi unaporomoka.
     
  15. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,586
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    Napinga na wewe kidogo, hasa hapo uliposema ana fikra za ki-ccm. Hizo fikra zikoje?
     
Loading...