Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjasirimali na familia

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Chasha Poultry Farm, Dec 27, 2011.

  1. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #1
    Dec 27, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    UHUSIANOKATI YA BIASHARA NA FAMILIA

    Biasharainatunzwa na Mfanya biashara na kuzalisha mapato. Katika mapato hayo mfanyabiashara anajilipa mshahara kutokana na kupata faida. Mshahara anao jilipa ndounatumika kwa matumizi binafisi ikiwemo kutunza familia. Katika hili ni vyemafedha ya Biashara na ya familia itengwe ili kuepuka mwingiliano wa matumizi. Ilbiashara iweze kukua vizuri ni lazimamfanya biashara aelewe namna ya kutenga fedha ya biashara na ya familia

    KUTENGANISHA BIASHARANA FAMILIA


    Biasharaina nafasi kisheria kama binadamu, na inalindwa na sheria na ndiyo maanainapewa jina na kusajiliwa. Kwa kua biashara na mwenye biashara ni vitu viwilitofauti na matumizi yao ni tofauti pia. Kwa hiyo fedha ya biashara ni yabiashara na ya familia ni ya familia, vitu hivi viwili havichangwanywi.

    NJIA ZAKUBADILISHA FAMILIA IWEZE KUISAIDIA BIASHARA KUIMARIKA NA KUKUA

    1. Elimishafamila yako maana na umuhimu wa biashara yako katika kuendeleza familia hiyo.Biashara ndiyo inayo itunza familia . Ili biashara iweze kuitunza familia nilazima itunzwe vizuri. Mfano Jinsi ng'ombe anavyo tunzwa vizuri ndivyo anavyotoa maziwa mengi. Yale maziwa yanauzwa na kulipa ada za shule na kazalika.

    2. Wape elimu yabiashara ili wakusaidie kusimamia biashara yako

    3 Usiajiri wanafamilaambao c waaminifu

    4. Washirikishe wana familiakatika kuzalisha na si katika matumizi tu

    5. Kuwa muwazi namkweli kwa familia yako kuhusu kipato halali kinachopatikana kwenye biasharayako


    ATHARI ZAKUENDEKEZA UNDUGU, UJIRANI, URAFIKI KATIKA BIASHARA

    1 Uzoefuunaonyesha kwamba ndugu na marafiki wakikopa hawarudishi, Na wakijua kuwa weweni rahisi kutoa misaada basi kuomba hakuishi na matokeo yake ni.

    - K
    ujenga uadui wakati unapo kuwa huwezikuwasaidia

    - Kudhoofisha biasharayako kwa kutoa misaada mingi sana

    - Kuathiri maendeleo yafamilia yako

    - Kushindwa kulipamikopo uliyo chukua

    - Kufilisika

    NJIA ZAKUELIMISHA NDUGU, JAMAA NA MARAFIKI

    1.Waelimishe wasaidie biashara yako kukua vizuri badala ya kuiharibu

    2. Unaweza kuwaelimishakwa kuongea nao wewe mwenyewe ana kwa ana

    3. Unaweza tumia mtaalaau mtu mwingine atakaye weza kuwaelimisha vizuri

     
  2. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Asante komandoo,
    kama kawaida nitaiweka hapa baada ya kufanyia some edit
    GSHAYO
     
  3. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,413
    Likes Received: 918
    Trophy Points: 280
    Nimeupenda sana huu uzi asante mkuu.
     
  4. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    gonga hii link nimeshaufanyia ma edit
    http://gshayo.blogspot.com
     
  5. Kitumbo

    Kitumbo JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 543
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    @Komandoo, haya ni sahihi kabisa katika familia na mila na desturi za kitanzania lakini sielewi ni kwanini ni tofauti na mila na desturi za kihindi na haya apply kihivi saaana katika mila na desturi zao... nimepitia kidogo literature za entrepreneurship in india inaonyesha biashara zao nyingi na kubwa ni familly owned and mostly managed by women na zaidi ya yote wanahakikisha members of the familly wanashiriki zaidi bila kujali ana mwelekeo gani na bado biashara zao zinakua.
    Wakati flani nilipomaliza form four nilifanya tempo mohamed entreprise, manager was an old lady one of the supervisors was a young indian boy mvuta bangi kishenzi na akili zake alikuwa anaonyesha kabisa yuko adicted lakini cha ajabu inapokuja kwenye kazi linajituma kweli na hakuna cha wizi kinapita kwake...
     
  6. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #6
    Dec 23, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Familia ndo inaweza kusimamia biashara, Dunia nzima makampuni mengi yanaongozwa na wanafamilia, lakini huku Bongo wakati Baba au Mama akiwa bise na biashara watoto wako bise na starehe na kuspend pesa za wazazi, na wazazi hufanya makosa hata kwenye swala la elimu, Utakuta Baba wa familia ni Mfanya Biashara mkubwa sana, lakini cha ajabu watoto wake wanasoma kozi zisizo kuwa na muelekeo wa Ujasirimali

     
  7. Kubota

    Kubota JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2013
    Joined: Oct 21, 2012
    Messages: 529
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 60
    Asante Chasha, yaani imefikia hadi tunatahadharishwa tuogope kuajiri ndugu kwenye biashara, shauri ya wisi na ubadhirifu, halafu hawajitumi, pia nao wanajiona ni wadau kwa hiyo nao ni viboss. Nadhani ni suala la kuwaandaa wana familia, ni suala la kufundishana na kuchuja ili kubaini wale waliona mwelekeo kuwa ajiri. Biashara zetu zinapaswa zilete neema kwa kutoa ajira kwa waliokaribu na sisi, tuwachambue wasiobebeka tuachane nao wenye uelewa tuwaelimishe na kusonga mbele! Ukweli unabaki kuwa zimwi likujualo halikuli likakumaliza. Tuwaelimishe.
     
  8. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #8
    Jan 5, 2013
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Mkuu ni kweli na wana ndugu wengi ndo wanaongoza kwa kuharibu biashara, na wanajua fika huwezi wafanya chochote, wewe imegine umemuweka Mke wako ndo BOSI na hajui chochote akiharibu utamfanya nini? au umemweka shemeji, Baba mzazi, Mama mzazi, Baba mkwe au Mama mkwe, utawafanya nini hawa pindi wanapo vurunda? hata kuwafukuza hutaweza make inaweza sabababisha matatizo mkubwa sana.

    Na Watu wengi wamekuwa wakitumia ndugu ili kusavu cost lakini wanasahau kwamba hao ndugu nao inatakiwa wachukuliwe kama wafanya kazi wa kawaida kabisa na ikibidi hata mshahara walipwe, Hata kama ni mke wako anatakiw akulipwa mshahara

     
  9. Yegoo

    Yegoo JF-Expert Member

    #9
    Jan 5, 2013
    Joined: Nov 14, 2012
    Messages: 1,304
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Somo zuri! Na limeniangia ipasavyo! Nimeelimilika jama!
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Jan 6, 2013
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Umesomeka ndugu.
     
  11. Root

    Root JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2014
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,447
    Likes Received: 3,442
    Trophy Points: 280
    Nimeelewa vizuri sana
     
  12. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #12
    Feb 24, 2014
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Dah, Hii thread nilikuwa nisha isahau, asante sana kwa kuiibua
     
Loading...