Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjasiriamali ni nani hasa?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Kitumbo, Apr 15, 2012.

  1. Kitumbo

    Kitumbo JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 543
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana JF hebu mnisaidie hapa, naona mara nyingi vyombo vya habari vinawataja wafanyabiashara wote kuwa ni wajasiri amali hata wale machinga wanaopanga bidhaa zao barabarani.

    Hivi ni kweli kuwa mjasiri amali ni mtu yeyote anayefanya biashara hata kama ni umachinga wa kufukuzana na mgambo wa jiji?
     
  2. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 744
    Trophy Points: 280
    mjasiriamali ni yule pato lake halikatwi KODI..................(msinitaje)
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,084
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Ni kwamba mjasirimali ni neno pana sana na tukianza kuelezea historia yake itachukua siku hapa, kwa kifupi Mjasirimali ni yule anaye anzisha kitu kipya, ni mvumbuzi, ni yule anaye take risk, ni owner of other factor of production kama aridh, wafanyakazi na kazalika,

    Tofauti kati ya mfanya biashara na mjasirimali,
    - Wajasiriamali wote ni wafanyabiashara but si wafanya biashara wote ni wajasirimali
    - So kwa hapa Tanzania wali uno waona si wajasirimali bali ni wafanya biashara make hawana hata sifa moja ya kuitwa wajasirimali sema huku bongo wanasiasa wanachanganya sana wanawaita wafanyabiashara kwamba ni wajasirimali,
     
  4. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye red kuna kitu hakijakaa vizuri.
    Kuna wajasiriamali ambao wameajiriwa- Corporate entrepreneurs
    Na kuna wajasiriamali wa shughuli za kijamii - Social entrepreneurs.
    Hawa wote si wafanyabiashara kama hiyo red inavyoelezea
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,781
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Mfanyabiashara = bussinessman

    mjarimali = enterpreneur
     
  6. Kitumbo

    Kitumbo JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 543
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa maoni haya mdau, sasa nathibitisha wasiwasi niliokuwa nao kuwa vyombo vya habari vinapotosha kuwaita wamachinga (hasa wale wanaofukuzana na POLISI au wanaopanga bidhaa zao barabarani) kuwa ni wajasilriamali.
     
  7. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG][​IMG]
     
  8. Norbert Kapinga

    Norbert Kapinga Member

    #8
    Aug 31, 2015
    Joined: Aug 28, 2015
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    nimetoka chuo mwez june mwaka huu lkn nahtaj niwe mjasiriamali na nashindwa wapi nianzie, msaada tafadhar
     
  9. O

    Old Member (Retired) JF-Expert Member

    #9
    Aug 31, 2015
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 3,453
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Norbert, katika content yako fafanua vizuri. Humu ndani kuna wajasiriamali wazuri wanaweza kukupa mawazo, unataka kufahamu kuhusu mtaji? masoko? biashara ya kufanya? we una mawazo gani? n.k. Usipobadili hapo watakuja hapa watu wasio na busara watakutukana sana na hutapata msaada wowote
     
  10. Ngamba

    Ngamba JF-Expert Member

    #10
    Aug 31, 2015
    Joined: Jun 6, 2013
    Messages: 651
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    kitu cha kwanza kujiuliza ni unahobbie gani???
    maaana ujasiriamali ni mentality na sio ujuzi, maana ujuzi unajifunza tuu popote pale hata kama hujaenda shule,
    so ukirudi pale mwanzo juu, ni kuwa ni ipi hobbie yako unayoweza kuitumia kupata kipato??
     
Loading...