Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjadala wa wa bajeti 2011/2012 - ITV

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Paul S.S, Jun 11, 2011.

  1. P

    Paul S.S Verified User

    #1
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Wadau mjadala kuchambua bajeti unaendelea itv live msemaji mkuu akiwa James Mbatia, pia namuona pro Lipumba
     
  2. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #2
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    zidi kuleta taarifa mkuu
     
  3. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Naona anasisitiza bajeti hii ku address zaidi matatizo yaliyoko vijijini ambako hali ni mbaya sana pamoja na Dar es salaam hasa kutafuta namna ya kuondoa foleni. Anaendelea.....
     
  4. P

    Paul S.S Verified User

    #4
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Msemaji mkuu ni Prof Lipumba, James mbatia anatoa ufunguzi inaeonyesha umeandaliwa na nccr mageuzi.
    Mbatia nasema ni ajabu walipa kodi ni asilimia 20 hivyo wanalipa kuhudumia asilimia 80 wasiolipa kodi
     
  5. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Miondombinu ya reli na barabara kama Kigoma , Rukwa, Katavi ianagliwe kwa umakini. Anasema bado tupo kwenye hali ya kusua sua

    Anawakaribisha wachangiaji sasa baada ya maneno ya ufunguzi, Wazo lako laweza kuwa bora kuuliko lingine lolote hivyo usiogope kutoa wazo lako
     
  6. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Lipumba uwanjani sasa
    Aslaam Aleikhum, Bwana asifiwe
     
  7. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Bajeti ni kioo cha fedha za serikali ili kuona ni mambo gani serikali inataka kuyatekeleza. Bajeti ni muungoza wa kutekeleza sera zilizoibuliwa.
     
  8. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Malengo ya uchumi ni pamoja na kukuza pato la taifa. Kukua kwa pato la taifa kunaenda sambamba na ukuaji wa pato la mtu mmoja mmoja.
    Bajeti isisababishe gharama za maisha kuongezeka, kwa hiyo lazima kuwa makini na hilo. Lazima uhakikishe unafedha za kigeni za kutosha ili kutoshusha thamini ya sarafu. Yote hayo yanaangaliwa wakati wa kuandaa bajeti.
     
  9. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Matumizi ya bajeti yaliza yawe na nidhamu hasa kwenye vipaumbele ulivyovipanga. Atafafanua katika hili. Lazima kuwa na nidhamu wakati wa utekelezaji na si vinginevyo
     
  10. K

    Kinto Senior Member

    #10
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Namuona prof wa ukweli. Anamwaga vitu, yupo kitaalam zaidi
     
  11. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tusiibue sera kwenye majukwaa ya kisiasa. Mfano unafika chalize unakuta watu wamesimama unasema sasa nitawajengea hiki na hiki kisha unapigiwa makofi na kuondoka, Jiulize fedha ya kufanya hivyo umeitoa wapi? Je jale yaliyopangwa kwenye bajeti yamefikiwa? Je fidha zilizo tengwa zimetumika?
     
  12. K

    Kinto Senior Member

    #12
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bajeti itokane na sera na siyo ahadi za kwenye majukwaa
     
  13. K

    Kinto Senior Member

    #13
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ameanza kuchambua mpango wa vision 2025 awamu ya kwanza
     
  14. K

    Kinto Senior Member

    #14
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bajeti ya awamu ya kwanza ya vision 2025 kwa mwaka wa kwanza ni trilion 8.6
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    sidhan kama hao wanaopewa ushauri kama wanaangalia,but kwa masuala ya Bajet lipumba ndiye anayeweza kuidadavua kwa 7bu ya taaluma yake
     
  16. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Ngoja nicheki!
     
  17. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wanaotazama waendelee kumwaga vitu hapa jamvini ili kuwasaidia walio mbali na Tv zao nahata wale walio nje ya nchi.
    Ninalazimika kuondoka kwasababu ya majukumu mengi
     
  18. P

    Paul S.S Verified User

    #18
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    isee prof yupo njema kwenye hii nyanja, naona anaidadafua in deep
     
  19. K

    Kinto Senior Member

    #19
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Serikali hukusanya kiasi kidogo kuliko matumizi ya kawaida, deficit ni zaidi ya shilingi trilioni 1...ni udhaifu wa kibajeti.
    Bajeti ya serikali huwa haitabiriki....mfano 2010/11 kiasi cha fedha ya umeme kilichotumika ni 46% ya bajeti iliyotengwa.
    Bajeti inayotangazwa siyo inayotolewa kwa ajili ya matumizi.

    Vipaumbele vya serikali na matumizi yake ni tofauti kabisa. asilimia 53.6 ya matumizi ya bajeti 2010/11 ilitumika katika maeneo yasiyo ya kisekta.

    Mkanganyiko wa kupanda kwa gharama za maisha na mahusiano yake na ongezeko la maisha na inflation rate haviendani na ni upotoshaji
    Suala la kuangalia upya tozo za bei za mafuta lina mkanganyiko kwa sababu formula inayopangwa na EWURA iko juu kuliko bei inayotozwa na wafnyabiashara na gharama ya tozo zenye uwezekano wa kuondolewa ni sh.86 tu kwa lita. kuna uwezekano wa kuondoa hizo tozo na bei isipungue na wafanyabiashara wakafaidi.
    Misamaha ya kodi ni mianya mikubwa ya kupunguza pato la taifa mfano misamaha ya kodi kwa viongozi wa nchi, kwenye madini.
    Lazima kodi iongezwe kwenye dhahabu na siyo kwenye sigara.
    tupitie matumizi ya serikali tuweze kujua namna gani fedha zinavyotumika.
     
  20. K

    Kinto Senior Member

    #20
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Prof kamaliza mada yake
     
Loading...