Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjadala wa katiba: Prof. Shivji katika Star tv

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by potokaz, Nov 12, 2011.

  1. p

    potokaz Senior Member

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Msikkilize Prof. Shivji Star Tv. anauchambua mswada wa katiba mpya
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    aisee prof kanitia hasira mnoooo maana kafumbua janja zote za CCM. katiba ni ya wananchi na si ccm niko tayari sasa kufa kwa risasi za ccm ili mapinduzi yafanyike watoto wangu waishi kwenye katiba mpya!
     
  3. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,892
    Likes Received: 1,332
    Trophy Points: 280
    mbatia mwenyekiti,microphone yake imezungushiwa kidude cha kijani. mwakilishi wa tadea amwagia sifa jk,asema katiba haiwezi kuandikwa na watu milioni 40
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    tanesco wamechukua umeme wao tusisikilize mdahalo
     
  5. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tuwekeeni dondoo humu wengine tupo mbali na TV.
     
  6. Poriposha

    Poriposha JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 306
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Pole sana kijana ndiyo nchi yetu hiiii...
     
  7. R

    Rweye JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,650
    Likes Received: 1,226
    Trophy Points: 280
    Hivi Dar ina chuo kimoja tu cha Dar na matawi yake ama ni wanafunzi hao tu ndo wenye uchungu na nchi hii ama ni tatizo la kimantiki linalovikumba vyuo vingine na wanafunzi wake?...

    niseme kweli nasikitika kuona mijadala mbalimbali inayokuwa inaendeshwa katika mambo mbalimbali na sehemu mbalimbali wanaoonekana kuguswa,kuhudhuria na kutoa michango ni wanafunzi kutoka chuo kimoja tu cha Dsm,wanafunzi vyuo vingine mfano Ustawi,Kampala,Kairuki,Muhimbili n.k mnashughurika na nini hasa hata mnakosa uwepo wenu juu ya masuala mbalimbali juu ya nchi yetu?ama ndo kusoma sana?ndugu zetu kusoma ni zaidi ya hapo...kwa vile nanyi ni wasomi na kweli ni wasomi basi tunahitaji michango yenu katika mambo ili tupate changamoto vinginevyo Ud itaonekana na itazidi kuonekana na daima itaeleweka ndo kitovu cha kila kitu kwenye jamii...come on,get up guys!!

    Yangu ni hayo tu kwa leo.
     
  8. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2011
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Prof. Shivji amechambua vizuri sana mswaada ule na amekosoa na kutoa mwongozo wake. hao wengine waliofuatia walikuwa ni walalamishi tu ambavyo inakuwa hakuna tija.
    kuhusu tume ya katiba amependekeza vyuo vikuu pamoja na vyama vya kitaaluma ndiyo vichague majina mengi ndiyo yapelekwe kwa Rais naye ateue tume ndani ya majina hayo.
    kuhusu Bunge la katiba amesema Bunge lililopo ambalo 70% CCM na wa Zanzibar wachache halitafaa kwa katiba bali ufanywe utaratibu liundwe Bunge lingine lenye uwakilishi mzuri na ambalo lina watu wachache.

    lingine ni kuhusu ushiriki wa Wazili katika katiba pamoja na kulipa posho na marupurupu kwa tume. amependekeza posho na marupurupu yatowekwe kwenye mwongozo na yajadiliwe katika bunge na pia uwasiliswaji wa katiba Bungeni ufanywe na members wa tume ie mwenyekiti wa tume ambaye ameshiriki kwenye mchakato badala ya Waziri wa sheria
    na mengine mengi aliyasema
     
  9. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #9
    Nov 12, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ccm tumewambia lakini bado wanakimbia sauti ya Mungu
     
  10. T

    Taso JF-Expert Member

    #10
    Nov 12, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Hata huyo mwalimu wao Shivji, kila kitu Shivji, Shivji, Shivji, nchi nzima constitutional thinker mmoja!?

     
Loading...