Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjadala Huru: Je ERP ni chanzo cha Umasikini wa Watanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Yericko Nyerere, Sep 6, 2012.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Sep 6, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Wengi tumekuwa tukistaajabu kwa umasikini unavyozidi kulisulubu taifa letu, unaweza kuwadhani baadhi ya Watanzania kama vile walikuwa uhamishoni kwa jinsi wanavyo lalamika kwa ugumu wa maisha, lakini hilo si wao tu bali ni kila mmoja, hata Jakaya ukimuuliza kuwa kwanini Tanzania ni masikini atakuambia SIJUI.


    Mimi narejea nyuma baada ya uhuru, Tanzania ilikuwa na uchumi endelevu na wastani mzuri wa idadi ya watu, Unaweza usiamini lakini ni ukweli uliowazi kuwa enzi hizo Taifa lilitegemea Tumbaku, Pamba na Mkonge kupata pesa za kigeni, na ilimudu kwa kiwango kikubwa kuwapa wanachi wake hudumu muhimu kama hospitali na shule.

    Chini ya vita ya ujinga, maradhi na umasikini, Tanzania ilianza kukua kiuchumi hasa ikiabudu na kuakisi mifumo ya uchumi wa kijamaa sanjari na kuchagiza uzalendo halisi kwa wakaazi wa Tanzania bila shuruti,

    Machipuko mema na ndoto imara za Mtakatifu Julius K. Nyerere zilianza kuzaa matunda hasa baada ya Tanzania kuzaliwa na kuitwa nchi ya viwanda vidogovidogo vyenye kuwalisha watanzania uhalisia wao.

    Lakini ndoto na machipuko hayo yalikabiliana na upinzani wa mabeberu wa ndani waliofanikiwa kupenyeza sera zao na zikafanikiwa kuingia nakuliangusha rasmi taifa na ndoto huru za mtakatifu J.k. Nyerere zikatutoka na leo hatujui kwanini sisi ni masikini.

    Miaka ya 1980+ paliibuka sera iliyoitwa Economy Recovering Program (ERP), mpango huo ulipendekeza viwanda “ambavyo wao waliviita havina tija” vifungwe. Hakika hili lilipelekea idadi kubwa ya viwanda vyetu kufungwa na hata vile vilivyobaki serikali ilivitelekeza kasha wakaibua dili lingine walilolipa jina la uwekezaji lakini mimi nasema WIZI.
    Mimi najaribu kutafakari huku nikistaajabu ya Musa, hawa waliokuja nasera hii ya ERP ndio leo wanaojiita wawekezaji kwa mwamvuli wa nje.

    Jambo lakushangaza kama taifa, bado hatujajua wapi tulikosea ili tujisahihishe.

    Wadau naomba tusaidiane kujibu huenda jibu langu ni tofauti na lako, Kwanini watanzania ni masikini? Tumlaumu nani?
     
  2. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi naona ni masikini kwasababu ya Nyerere tu
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Duuuuh, lakini unaonekana unahoja ya msingi moyoni, hebu fafanua mkuu
     
  4. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyerere alianzisha sera na mambo mengi na ambayo yalikuwa mazuri, tatizo ni kuwa hakubuni mbinu wala systeam hata kama yeye hayu wasaidizi wake wayaendeshe, yani bila yeye hakuna kitachotendeka.
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Bado nahitaji ujipambanue zaidi, nasita kuamini kuwa ndio chanzo cha umasikini wetu.

    Tafadhari mkuu naomba nilala kesho nitaamka na maada hii tujadili zaidi
     
  6. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sawa bwana, huo ndioukweli wa umasikini wetu
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Mkuu naona unajisahau na huenda wewe ni miongoni mwa wanaofaidika na matunda ya ufisadi Kama Ritz Zomba Chama na Pro-ccm wengine humu jamvini. Rais ambaye JK anaweza kujipima naye ni Ali Hassan Mwinyi labda na Mkapa kidogo. Rais wa kwanza Mwl. Nyerere pamoja na kutokuwepo rasilimali nyingi wakati huo alijenga kiwanda karibia kila mkoa. Alijenga nyumba za serikali ambazo wezi Mkapa na Magufuli wamekuja kuuza, alijenga bandari Dar, Tanga, Mtwara, Mwanza, ALIONGOZA SERIKALI YENYE NIDHAMU AMBAYO RUSHWA ILIKUWA NI MWIKO. Alileta umoja wa kitaifa kwa kuongoza serikali bila kujali dini wala. Wakati wake elimu ilikuwa inatolewa bure tena kwa ubora wa hali ya juu. Wakati wake shule zilikuwa na vifaa na waalimu. Wakati wa Kikwete elimu katika shule za msingi na sekondari imekuwa na mzaha tu.
     
  8. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    fafanuwa.
     
  9. kisu

    kisu JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 752
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Ili tuendelee tunahitaji watu, ardhi, siasa safi na uongozi bora. Tumefeli kwenye siasa na uongozi.
     
  10. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu kwa kuturejeshea kumbukumbu hii inayosisimua na kutia hasira sana, napata hasira hasa nikikumbuka hawa mumiani walivyoua viwanda vyetu kwa mbeleko ya ERP
     
  11. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Tena ccm sio chama cha siasa, bali imegeuka kuwa genge la mamafia
     
Loading...