Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mizani!!!!!! Mizani!!!! Mizani.......Mabuchani................Tahadhari!!! !!......

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Amavubi, Jan 24, 2012.

  1. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,689
    Likes Received: 3,003
    Trophy Points: 280
    Jamani kama ilishatoka hapa mnisamehe lakini kwa kuwa ni ushuhuda ambao ni first hand information, wacha niwamegee!!!!

    Kutokana na changamoto ya kupanda kwa gharama za maisha au ni ujanja ujanja tu......watu wamebuni njia nyingi sana za kujiongezea kipato cha dhuluma....



    .............kumbe ni wizi wa muda mrefu sasa unaendelea kushika kasi maeneo mengi hasa ya walalahoi........

    UkiendA BUCHANI KUWA MAKINI sana na wapimaji....kuna mbinu kuu tatu
    1. Wataweka sumaku chini ya mzani ambayo nasikia inapunguza kati ya 1/4-1/2 kilo (250-500gm)
    2. au kuna misumari mitatu nayo hivyo hivyo (ibid)
    3. hii aliyenisimula hajagundua inafanyikaje lakini angalia sana mikono yake ukiona anaipeleka spidi sana jua kuna kamchezo hapo....(mwenye kuujua aongeze au kutujuza mbinu nyingine............).............au chuma chochote kizito upande mmoja wa mizani...
    Mimi nmeipata majuzi tu, jamaa yangu alipoletewa nyama alimfuata jirani yake mwenye mzani na kugundua imefemea kilo 1 unusu!! alirudi na kijana buchani na kumwambia aipime tena....mbuchaman akataka kuikataa kwamba imeshafika nyumbani, kwa kuwa ana mtandao wa polisi aliung'ang'ania mzani hadi walipokuja na kugundua una sumaku kwa chini, moja kwa moja hadi kwa wakala wa vipimo........Hivi ninavyoandika hiyo bucha imefungwa na mwenye bucha ametozwa faini............

    nasikia ni wengi wanafanya hivi kwa hiyo kwa wale wasio na hii nyuzi jitahidini nanyi kufanya kauchunguzi au kuepuka bucha za kimagumashi............

    Hakuna penye usalama!!!! yamkini hata kwenye mchele, sukari, n.k yanafanyika haya jameni....................!!!!!Besides hawa mawakala wa vipimo inabidi waamke !!!! ...Rushwa????
     
  2. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hatutakaa tuendelee kwa sababu ya wizi
    ngekuwa mm hapo nampa na kichapo cha mbwa mwizi
     
  3. Benzoic

    Benzoic JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 412
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    hata jamaa wa mizani ya magari nao wanaweka sumaku aisee!! Tanzania sio
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,152
    Trophy Points: 280
    sijui tuanze kwenda na mizani yetu buchani? Maana huu wizi umezidi
     
  5. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #5
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    sasa wewe atakuaminije? km na ww unaiba balance?
     
  6. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,689
    Likes Received: 3,003
    Trophy Points: 280
    tehe tehe.......au kila mtu aanze kufugA ng'ombe etc, tatizo mizani za tangu enzi za ukoloni.........
     
  7. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,689
    Likes Received: 3,003
    Trophy Points: 280
    Ukifika buchani hakikisha umeridhika na mizani, mwambie aipindue kama unaitilia mashaka.............au kiungwana tu kwamba umesikia huu USANII
     
  8. MANI

    MANI Platinum Member

    #8
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Mkuu hapo sijui nani amwamini nani !
     
  9. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna wengine pale soko la magomeni, mzani fresh! sasa wakati anakufungia nyama kwenye mfuko anatupa pande la nyama chini kwa huku upande wake ndani, nilimgundua mmoja yuko kama shombeshombe kumbe mwizi wa nyama.
     
  10. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #10
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    kama mchezo wa ukuti ukuti. teh teh!
    mkuu naweza nikaja tareh 27 kwa friend's of regia mtema., nasoma mazingira kwanza, ntakujulisha.
     
  11. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Tatizo Kuna Agency (Tasisi ya Vipimo) Weighs and Measures!! Maskini Hata Hawajuai Kwa nini Hiyo Tasisisi ilianzishwa!! Ni Bora Ikafutwa Tukaanza Upya!!
     
  12. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wizi na uswahili umeliangamiza taifa hili misemo kama mtoto wa mjini, mjini shule, tutabanana humu humu, tule wapi nk ndo matokeo yake haya, ni misemo inayohalalisha ujinga na ushetani
     
  13. a

    african2010 Member

    #13
    Jan 25, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 93
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Tupige Magoti Tusali.
     
  14. Mrembo

    Mrembo JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 391
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Yaani nchii hii watu hatuna maadili kabisa. Kwa hali hii hata tupate katiba kutoka mbinguni, mambo yatabaki vilevile. Yaani watu wanaiba bila aibu, ile guilty conscious hamna kabisa.
     
  15. s

    saved Member

    #15
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    MUNGU ndiye awezaye kututoa kwenye uovu huu...
     
  16. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #16
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    ulizia walioiba BOT wakarudisha alafu zile hela zimepotea bank ya TIB
    NANI WA KUMLAUMU ...UJE KWA HAO CHEZA NA MAPAPA KWANZA AMA SECURITY NDOGO
    WE UNAFIKIRI WAO WATAKULA WAPI KAMA SI KWENYE MIZANI..???
     
  17. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #17
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Kuna bucha moja la mgogo ukiingia tu anawasha feni full speed......lile bakuli la mzani lenyewe linashuka chini.....got it?
     
  18. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Ndio maana huwa nagombana na mama watoto kua habani matumizi ya mboga kumbe ninaibiwa!!!?? sasa weekend hii nakwenda kufunga bucha la huyu Mrombo anayeniuziaga nyama.
     
Loading...