Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mizani kerooo kwa abiria wa mabasi makubwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mwanamapinduko, Nov 20, 2011.

  1. mwanamapinduko

    mwanamapinduko Senior Member

    #1
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Utafiti niliofanya kwa muda wa mwezi, nimebaini kuwa mabasi yanayosafiri safari ndefu, hayapewi kipaumbele kwenye MIZANI. Hivyo hupoteza muda mwingi, na matokeo yake baada ya hapo huenda mwendo kasi kufidia. Kwa kuwa abiria waliboreka na utaratibu huo mbaya kwenye mizani huwaacha madereva waende kama wanavyotaka bila kuwakemea au kutoa taarifa kwa trafiki kwenye cheki pointi!
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hizo barabara za kwenda mikoani ni barabara za kuunganisha vijiji lakini sisi tunazigeuza zinakuwa za mkoa hadi mkoa. DSM - Morogoro bara bara ni nyembamba! kwenye mizani watu wanakaa hadi masaa 3 na mizani mingi unategemea kuna uzalishaji hapo wa kukuza uchumi? Mizaha imejaa sana kila sehemu. Kwenye mizani utakutana na watu aina ya akina Jairo, they are always above the law.Solution hapo ni kupanua barabara, na kuweka mizani zaidi ya 3 kwa kila upande ili kusave muda. Mambo kama hayo ukiyajumlisha kwa mwaka utakuta tunapoteza fedha nyingi kwa kuupoteza muda kwenye inshu zisizo na ulazima wowote.
     
  3. m

    mjaumbute Member

    #3
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli hii mizani ni kero kubwa sana hasa kwa mabasi na adha sana , manufaa yenyewe hatuyaoni, hii ingebaki kwa ajili ya magari makubwa tu hasa maloli
     
  4. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,121
    Likes Received: 6,764
    Trophy Points: 280
    lol kwa sisi wa njia ya moshi inatukera saaaaaa eti mkifika kwenye mizani
    mwaambiwa msogee mbele ama mchuchumae
    na wkt mwingine mnavushwa na taxi gari mwalikuta
    mbele labda ni janja kati ya mizanisti
    na madereva ila hako katabia
    i really hate it
    ila kuna baadhi ya mabasi
    hasa mangorika
    chatco
    sijui osaka na mengine meng
    kilimanjaro
    dar exp
    metro
    sijaona hii kitu
     
  5. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,225
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    mizani ya mabasi iwepo ubungo na itungwe sheria abiriia akikutwa kasimama alipe faini sawa na ya bus owner
     
  6. nsyagile

    nsyagile Member

    #6
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi logic ya kuwa na mizani kila mkoa ni nini mi siajaelewa utakuta gari la masafa marefu tuseme kutoka songea to Dar haipakii njiani lakini inaingia kila mzani hiyo ni nini hasa au ndo calibration ya mizani yao hawaiamini eeeh!!!!! mnaojua nipe ufafanuzi wa hilo maana inanikera mnoo hiyo hali.
     
  7. N

    Nam... Member

    #7
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu hiyo imeshakuwa kero lakini ndo serikali yetu mbovu. Wiki iliyopita nikiwa natokea dar kwenda kanda ya ziwa ndani ya basi la mohamed trans, tulifika mzani mmoja baada ya mji wa singida tukakuta mzani unamatatizo, badala ya kukagua listi za muzani walikopimia kabla ya pale na kuruhusu gari kuwa itapima katika mzani unaofuata kwasababu ipo sehemu nyingine maderva wakaambiwa mzani mbovu alafu bosi wa kituo hayupo inamaana mpaki mumsubiri. Abiria walilahumu na baada ya dk 25 bila kuonekana bosi dereva aliondoa gari. Kitendo hicho kikanionesha kuwa watu wakishaona kiongozi wa juu anafanya vyake hata wao kila mtu anatoa maamuzi, huu ni ushenzi kwa wengine.
     
Loading...