Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mitihani kidato cha sita 2013: Vurugu vurugu, wanafunzi waanza kelele.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by tenende, Sep 27, 2012.

  1. t

    tenende JF-Expert Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanafunzi wa form six katika shule mbalimbali za sekondari wameanza kupiga kelele kutokana na mkanganyiko wa tarehe ya kufanya mtihani mwaka 2013. Ratiba ya BARAZA LA MITIHANI (NECTA) inaonyesha mitihani itafanyika mwezi wa 2, lakini WARAKA WA ELIMU NA. 5 WA MWAKA 2012 KUHUSU MAREKEBISHO YA MIHULA YA SHULE ZA SEKONDARI NA VYUO uliotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi mwaka huu inaonyesha mitihani ya kidato cha sita itafanyika mwezi mei, 2013. Hivi sasa taarifa hizi zinaenea kwa kasi miongoni mwa wanafunzi, vikao mashuleni kujadili hali hii, maswali mengi yakiulizwa na wanafunzi na waalimu kukosa majibu!. Hali hii inaweza kupelekea maandamano na vurugu kwa wanafunzi kuongezewa miezi mitatu ya masomo.
     
  2. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,686
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    Huu ni utamaduni mpya, yaani waniongezee muda wa kupiga msuli niache kufurahi?
     
  3. TZ boy

    TZ boy JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Hii ndo TAnZaNia
     
  4. f

    fad fundi Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Sa hapo sijui inafuatwa ratiba ipi ila me naona hii ya necta ndio latest coz imesainiwa tar 21/09
     
  5. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Waraka kutoka Wizarani una nguvu kuliko hiyo ratiba kutoka NECTA, kwani NECTA ipo chini ya Wizara.
     
  6. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    1
    JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
    WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
    Anuani ya Simu: ELIMU DAR ES
    SALAAM.
    Simu: 2120402, 2120413,
    2120403/4/ 5/7/8/9
    Telex: 42741 Elimu Tz.
    Fax: 2113271 Elimu Tz
    Unapojibu tafadhali taja:
    Kumb. Na. OKE/NYE/VOL.I/20
    S. L. P. 9121,
    DAR ES SALAAM.
    Tarehe: 21/09/2012
    Makatibu Tawala wa Mkoa,
    Makatibu Tawala wa Wilaya,
    Wakurugenzi; Halmashauri za Miji/Manispaa/Jiji,
    Wakurugenzi Watendaji; Halmashauri za Wilaya,
    Katibu Mtendaji, Baraza la Mitihani la Tanzania,
    Wakaguzi Wakuu wa Shule wa Kanda,
    Wakaguzi Wakuu wa Shule wa Wilaya,
    Wakuu wa Vyuo vya Ualimu,
    Wakuu wa Shule za Sekondari,
    Walimu Wakuu wa Shule za Msingi.
    TANZANIA BARA.
    WARAKA WA ELIMU NA 5 WA MWAKA 2012 KUHUSU MAREKEBISHO YA
    MIHULA YA SHULE ZA SEKONDARI NA VYUO VYA UALIMU

    Tangu mwaka 2005, kumekuwepo na tatizo la kutofautiana kwa Mihula ya
    wanafunzi wa Kidato cha Kwanza mpaka cha Nne, Kidato cha Tano na Sita na
    Vyuo vya Ualimu. Aidha, kipindi cha kufanya mitihani ya Taifa katika kidato cha
    Nne na Sita hutofautiana vilevile, usahihishaji wa mitihani ya ngazi hizo za elimu
    umekuwa ukifanyika wakati baadhi ya makundi ya wanafunzi wakiendelea na
    masomo Shuleni/Vyuoni.

    Kitendo hicho, kimekuwa kikiathiri maendeleo ya wanafunzi kimasomo.
    Wasahihishaji wa mitihani hiyo pia, wamekuwa na muda mrefu wa kufanya kazi
    hiyo na kukosa muda wa kupumzika na kujikuta wanafanya kazi hiyo kwa
    mfululizo mwaka mzima. Hali hiyo, imesababisha baadhi ya walimu kushindwa
    kufanya kazi za kitaaluma ipasavyo kwenye vituo vyao.

    Ili kurekebisha hali hiyo, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi imeamua
    kurekebisha Mihula ya shule, ili wanafunzi wa ngazi zote katika shule za
    Msingi,Sekondari na Vyuo vya Ualimu wawe na vipindi vya likizo vinavyofanana.
    Aidha, urekebishaji wa Mihula utaendana sambamba na marekebisho ya vipindi
    vya mitihani ya Taifa katika ngazi hizo kama ifuatavyo:


    2

    A: MITIHANI YA TAIFA
    NGAZI YA ELIMU AINA YA MTIHANI
    MUDA WA MITHANI
    2012 Kuanzia 2013
    Elimu ya Msingi
    Darasa la 7
    Mtihani wa kumaliza
    Elimu ya Msingi(PSLE)
    Septemba
    Wiki ya 2
    Septemba Wiki ya
    2
    Elimu ya
    Sekondari Kidato
    cha 4
    Mtihani wa Kidato cha
    4 (CSEE)
    Oktoba Wiki
    ya 2
    Novemba Wiki ya
    1
    Elimu ya
    Sekondari Kidato
    cha 6
    Mtihani wa Kidato cha
    6 (ACSEE)
    Februari Wiki
    ya 2
    Mei Wiki ya 1
    Elimu ya Ualimu,
    Stashahada na
    Cheti
    Mtihani wa Ualimu wa
    Stashahada ya Elimu
    (DSEE) na Mtihani wa
    Ualimu Daraja la IIIA
    (GATCE) na Mtihani wa
    Ualimu Daraja la III A
    Kozi maalum
    (GATSCCE)
    Mei Wiki ya 1 Mei Wiki ya 1
    B: MIHULA YA SHULE/VYUO VYA UALIMU
    NGAZI YA
    ELIMU
    MUDA WA MASOMO
    2012 Kuanzia 2013
    MUHULA
    WA I
    MUHULA WA 2 MUHULA WA
    1
    MUHULA WA 2
    Kidato cha 1-4 Januari Wiki
    ya 1 -Juni
    Wiki ya 1
    Julai Wiki ya 1-
    Desemba Wiki ya
    1
    Januari Wiki ya
    1 -Juni Wiki ya 1
    Julai Wiki ya 1-
    Desemba Wiki ya
    1
    Kidato cha 5-6 April Wiki ya
    1- Septemba
    Wiki ya 1
    Septemba Wiki
    ya 1 -Februari
    Wiki ya 1
    Julai Wiki ya 1-
    Desemba Wiki
    ya 1
    Januari Wiki ya 1-
    Juni Wiki ya 1
    Ualimu
    Stashahada na
    Cheti
    Julai Wiki ya
    2-Desemba
    Wiki ya 2
    Januari Wiki ya 1-
    Juni Wiki ya 1
    Julai Wiki ya 1 –
    Desemba Wiki
    ya 1
    Januari Wiki ya 1
    -Juni Wiki ya 1
    3
    Tanbihi: Wanafunzi wote watapumzika Mwezi Juni na Desemba.
    Waraka huu, unaanza kutumika tarehe 01 Januari, 2013 na kufuta Waraka wa
    Elimu Na. 5 wa Mwaka 2004.
    Prof. E.P. Bhalalusesa
    KAMISHNA WA ELIMU
    Nakala:
    Katibu Mkuu.
    OWM TAMISEMI,
    S.L.P. 1923,
    DODOMA.
    Mkurugenzi,
    Taasisi ya Elimu na Watu Wazima,
    S.L.P. 20679,
    DAR ES SALAAM.
    Mkurugenzi,
    Taasisi ya Elimu Tanzania
    S.L.P. 35094,
    DAR ES SALAAM.
    Katibu Mtendaji,
    Baraza la Mitihani la Tanzania,
    S.L.P. 2624,
    DAR ES SALAAM.
     
  7. s

    shamarima New Member

    #7
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 27, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    please what language is this
     
  8. t

    tenende JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    Wanafunzi rudini darasani hii ni habari ya ukweli na uhakika
     
  9. t

    tenende JF-Expert Member

    #9
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapo umenena vema mkuu!. Nimepita pita katika ofisi hizi leo na kuthibitisha mabadiliko haya yanaanza na form six hawa tulionao!.

     
  10. t

    tenende JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mtihani wa Kidato cha 6 (ACSEE) sasa itakuwa Mei Wiki ya 1.

     
  11. t

    tenende JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    MIHULA YA SHULE YA HIGH SCHOOLS
    MUHULA WA I: Julai Wiki ya 1Desemba Wiki ya1
    MUHULA WA II: Januari Wiki ya 1Juni Wiki ya 1 (FORM SIX - MAY).
     
  12. t

    tenende JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    LIKIZO O-LEVEL NA A-LEVEL: Wanafunzi wote watapumzika Mwezi Juni na Desemba.Waraka huu, unaanza kutumika tarehe 01 Januari, 2013 na kufuta Waraka wa
    Elimu Na. 5 wa Mwaka 2004.
     
  13. t

    tenende JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    SABABU ZILIZOLETA MABADILIKO
    WARAKA WA ELIMU NA 5 WA MWAKA 2012 KUHUSU MAREKEBISHO YA
    MIHULA YA SHULE ZA SEKONDARI NA VYUO VYA UALIMU
    1. Tangu mwaka 2005, kumekuwepo na tatizo la kutofautiana kwa Mihula ya
    wanafunzi wa Kidato cha Kwanza mpaka cha Nne, Kidato cha Tano na Sita na
    Vyuo vya Ualimu.

    2.
    Aidha, kipindi cha kufanya mitihani ya Taifa katika kidato cha
    Nne na Sita hutofautiana vilevile, usahihishaji wa mitihani ya ngazi hizo za elimu
    umekuwa ukifanyika wakati baadhi ya makundi ya wanafunzi wakiendelea na
    masomo Shuleni/Vyuoni.
    3. Kitendo hicho, kimekuwa kikiathiri maendeleo ya wanafunzi kimasomo.
    4. Wasahihishaji wa mitihani hiyo pia, wamekuwa na muda mrefu wa kufanya kazi
    hiyo na kukosa muda wa kupumzika na kujikuta wanafanya kazi hiyo kwa
    mfululizo mwaka mzima. Hali hiyo, imesababisha baadhi ya walimu kushindwa
    kufanya kazi za kitaaluma ipasavyo kwenye vituo vyao.
    Ili kurekebisha hali hiyo, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi imeamua
    kurekebisha Mihula ya shule, ili wanafunzi wa ngazi zote katika shule za
    Msingi,Sekondari na Vyuo vya Ualimu wawe na vipindi vya likizo vinavyofanana.
     
  14. t

    tenende JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Najua wanafunzi wengi mmeumia saana kwa taarifa ya mabadiliko haya. Lakini mjue miezi mitatu si mingi sana. Nawashauri wanafunzi woote wa kidato cha sita msivunjike moyo. Vumilieni. Endeleeni kujiandaa zaidi ya vile mlivyokuwa mmejipanga awali. Kuacha kusoma hakutakuwa na manufaa kwenu!.
     
  15. M

    Mgoda simtwange Senior Member

    #15
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mwanafunzi mwenye akili nzuri angefurahi kuwa ameongezewa muda wa kujiandaa zaidi na mitihani
     
  16. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #16
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    usishangae wale bording school wakaambiwa waongeze hela kwa hiyo miezi mitatu!
     
  17. Ze Heby

    Ze Heby JF-Expert Member

    #17
    Sep 28, 2012
    Joined: May 20, 2012
    Messages: 2,362
    Likes Received: 791
    Trophy Points: 280
    Bado inatuchanganya kwa kweli sisi ambao tupo form six mwaka huu kwa sababu hata wakuu wetu wa shule wapo pia kwenye sintofahamu kama inaanza na sisi au hawa walio nyuma yetu.
     
  18. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #18
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Sintofahamu inatoka wapi wakati waraka wa Naamani or sorry wa wizara unataja mwaka 2013
    Kwa mwanafunzi ambaye amekuja kusoma kwake ni furaha as you have more time to study na haujastukizwa waraka umetoka 5month before iyo Feb
    Ila kwa wanafunzi ambao wamekuja shule kukua wao kwao kumaliza shule ni muhimu kuliko suala la unamalizaje shule ie Matokea
     
  19. Root

    Root JF-Expert Member

    #19
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,492
    Likes Received: 3,499
    Trophy Points: 280
    niulize swali je vyuo navyo si watachelewa fungua maana matokeo yatachelewa toka
     
  20. t

    tenende JF-Expert Member

    #20
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mitihani ikifanyika mwezi wa tano, usahihishaji mwezi wa sita, matokeo mwezi wa saba, application mwezi wa nane, na kujiunga vyuo vikuu itakuwa septemba mwishoni na oktoba mwanzoni.
     
Loading...