Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mitambo ya Songas yafikia kikomo kuzalisha gesi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Jul 29, 2011.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,102
    Likes Received: 9,809
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Mitambo ya Songas yafikia kikomo kuzalisha gesi
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Thursday, 28 July 2011 20:59 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    Said Powa, aliyekuwa Kilwa
    Mwananchi

    KAMPUNI inayochimbaji, kusafirisha na kuzalisha umeme wa gesi ya Songas, imesema haina uwezo wa kuongeza uzalishaji wa gesi kwa sababu uwezo wa mitambo yake, umefikia kikomo.

    Akizungumza na waandishi wa habari katika Kisiwa cha Songosongo, wilayani Kilwa juzi, Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni hiyo, Chris Ford, alisema uwezo wa mitambo iliyopo ni kuzalisha gesi, umefikia kiwango cha mwisho licha ya kwamba bado visima vilivyoko vina gesi ya kutosha.

    "Mahitaji ya gesi ni makubwa kutokana na kuongezeka kwa matumizi yake na kwa sababu hiyo hata hiyo mitambo ya megawati 100 ambayo serikali imeinunua haitapata gesi na hakuna njia ya haraka kuweza kutatua tatizo hili," alisema Mkurugenzi huyo.

    Ford alisema kwa msingi huo, serikali inapaswa kutafuta njia mbadala ya kuzalisha umeme na si kwa kutegemea gesi.Mkurugenzi huyo alisema mpango uliopo kwa sasa ni kujenga kituo kingine cha kusafisha gesi kitakachogharimu zaidi ya Dola 170 millioni za Marekani na kwamba kazi hiyo itachukuwa zaidi ya miezi 18 kukamilika.

    Ford pia alisema matumizi ya gesi kwa kampuni binafsi katika Jiji la Dar es Salaam, yameongezeka hadi kufikia asilimia 35."Kutokana na matatizo yaliopo, nadhani wakati sasa umefika kwa serikali kuruhusu kampuni binafsi kuzalisha umeme (Mhhhhh!) , ili kukabiliana na upungufu uliopo katika nashati hiyo," alisema Ford.

    Wakati huohuo Kaimu Meneja Mkuu wa Pan African, William Chiume, amekanusha taarifa kwamba visima vya gesi na mabomba ya kusafirishia, yamejaa kutu na hivyo kushindwa kuzalisha.Serikali kupitia Shirika la Umeme Tanzania (Tanesco) imesema imeleta mtambo wa kufulia umeme utakaotumia gesi na kwamba mtambo huo una uwezo wa kuzalisha megawati 100.

    Chiume amesema matatizo yaliyokuwapo katika kisima kimoja kati ya visima sita vinavyozalisha gesi na kwamba hadi sasa bado kimefungwa kikisubiri kufanyiwa ukarabati maalum.


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Kwa kifupi ni kwamba we are f$#*ed up.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,102
    Likes Received: 9,809
    Trophy Points: 280
    .....Another 18 months or even more of mgao wa umeme or total darkness
     
  4. s

    sirghanam JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya ni matusi makubwa kwa wananchi tunayotukanwa na wataalamu wetu pamoja na viongozi wetu wakuu.. YAANI HAWAKUFANYA UTAFITI WA KUTOSHA KABLA YA KUAMUA KUNUNUA MITAMBO.. Kodi zetu zinaliwa
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,102
    Likes Received: 9,809
    Trophy Points: 280
    Mikataba imeshasainiwa na mitambo kununuliwa kumbe hakuna gas ya kutosha kutokana na uwezo mdogo wa uzalishaji wa gas hiyo!!!! Kwa kifupi hawa wanaojiita Viongozi walikurupuka bila kufanya tathmini ya kutosha matokeo yake ndio hayo....Kama huu si utaahira sijui ni kitu gani!!!
     
  6. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huu ni ufisadi na vission zisizo na uzalendo maana haingii akilini kama unafanya planing ya muda mrefu leo hii unasema inabidi ununue mtambo tena mwingine ni yaleyale maana ufisadi ndio unaowafanya wajanja wajanja kuishi mji lakini yote yana mwisho.
     
  7. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huu ni ufisadi na vission zisizo na uzalendo maana haingii akilini kama unafanya planing ya muda mrefu leo hii unasema inabidi ununue mtambo tena mwingine ni yaleyale maana ufisadi ndio unaowafanya wajanja wajanja kuishi mji lakini yote yana mwisho. 
     
  8. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,766
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Sasa wakati wanaenda kununua mitambo hiyo hawakuwasiliana na Songas na kuangalia all the possibilities and uncertainties. Hivi hawa jamaa wanafikiri kwa kina kweli?!
     
  9. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwani uzalishaji wa gesi pia inategemea maji kwa sababu nasikia kila kuwa kina cha maji kimepungua!
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tumelaaniwa, tumelogwa, tunaumwa saratani ya 10%,

    Dalili zake ni
    1. Kutofikiria vizuri ( kwa makusudi)
    2. Kuweka mipango ya muda mfupi
    3. Kutofikiria maslahi ya wananchi
    4. Kujilimbikizia mali at the expense of the poor people
    5. Kutoonana au kujua kuwa hayo 1-4 ni makosa
    6.
     
  11. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133

    Hili lilitamkwa na January Makamba (aliyekaribishwanCDM na Mbowe) wiki iliyopita baada ya "wizara ya mashati maini" kukabwa kooni kuwa hata serikali ikinunua mitambo bado inatakiwa itatue tatizo la mafuta ya kuendesha hiyo mitambo kwa sababu gesi haitoshi
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Jul 29, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,816
    Trophy Points: 280
    ukifikiria sana haya mambo unaweza kufa kwa presha
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Jul 29, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,816
    Trophy Points: 280
    unaweza kukuta washainunua hiyo mitambo tayari
     
  14. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #14
    Jul 29, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    na watu bado wako maofisini bila wasi wasi wowote ule


    the question is how would Museveni or Kagame deal with this issue?
     
  15. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #15
    Jul 29, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kila siku mtakuwa mnasikia Tanesco wameagiza mitambo wataitwa waandishi wa habari kwenda kupiga picha baada ya hapo utasikia maneno yafuatayo "Jitihada, Mipango Endelevu, Mipango ya Muda Mfupi, Mipango ya muda mrefu" baada ya hapo mtaambiwa itachukua miezi 18 mitambo kukamilika then mgao wa umeme utakuwa unaendelea kutupiga kama kawaida huku Kikwete akisema "Serikali sio Mungu haina uwezo wa kuifanya mvua inyeshe mabwawa ya mtera yajae".
     
  16. i

    iMind JF-Expert Member

    #16
    Jul 29, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    mbona hili lilikua linajulikana. kunavitu viwili kwanza uwdzo wa kuchimba gas na pili uwezo wa kusafirisha gas. vyote inabidi viongezwe
     
  17. Mzalendo

    Mzalendo Senior Member

    #17
    Jul 29, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    6. Hile sindano ya ndui ndio imepumbaza jamii ya kitanzania nahisi ilikuwa ni kinga thidi ya radhi la kufikiri ,lakini kichekesho zaidi ni katika bara hili la Africa, sie ndio
    ‪kenny rogers coward of the county‬‏ - YouTube
     
  18. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #18
    Jul 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    MODS vipi leo?..........mmeunga threads hazifanani ati!
     
  19. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #19
    Jul 29, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    waache longolongo tunasubiri tar 31 . 08 . 2011 tupate umeme wa kutosha na tar 31 . 12 . 2011 tuwe na historia ya mgao wa umeme pasi WM aliyasema haya kwa msisitizo hizi habari zingine hazituhusu Serikali inajua kila kitu
     
  20. JS

    JS JF-Expert Member

    #20
    Jul 29, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />

    Not just that we are "screwed" up big time....Lord have mercy on us
     
Loading...