Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mitambo ya Dowans sasa kuwashwa - Waziri Mkuu Pinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fareed, Mar 1, 2011.

  1. F

    Fareed JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Waziri Mkuu Mizengo Pinda leo ametamka rasmi kuwa TANESCO itaingia mkataba mpya na Dowans wa kuzalisha umeme.

    Amesema mitambo ya Dowans itawashwa muda wowote kuanzia sasa licha ya kesi iliyopo mahakamani kuhusu tozo ya ICC.

    Akizungumza na waandishi wa habari baada ya kuhutubia mkutano ulioandaliwa na The Economist kwenye hoteli ya Kempinski jijini Dar es Salaam, Pinda alisema kuwa ni vyema SONGAS au kampuni nyingine binafsi inakununua mitambo ya Dowans siku zijazo ili iendelee kuzalisha umeme nchini.

    Alisema hivi sasa kuna upungufu wa 160MW kwenye gridi, hivyo 100MW ya Dowans ingesaidia kupunguza makali ya mgao.

    Pinda alisema serikali kununua mitambo ya Dowans imeleta maneno mengi kuwa haiwezekani serikali ikanunua mitambo iliyotumika, hivyo ameona suluhisho ni kwa SONGAS au mfanyabiashara mwingine mkubwa anunue mitambo ya Dowans na aingie kwenye mkataba wa muda mrefu na TANESCO wa kuzalisha umeme.

    Tayari Baraza la Mawaziri limetoa kibali kwa TANESCO kuingia mikataba ya kukodi umeme kama ya Richmond/Dowans ili kupata 260MW.

    Sasa hivi inasubiriwa bodi ya wakurugenzi ya TANESCO itoe tamko rasmi kuwa serikali itaingia mkataba mpya na DOwans.

    Hivi hawa mafisadi wa DOWANS wataendelea kupora pesa za wavuja jasho wa Tanzania mpaka lini?
     
  2. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kuiwasha sawa lakini kwa gharama ya nani na madeni ya nyuma atalipa nani.
     
  3. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    And the story goes on......
     
  4. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    uuuuuuuuuuuuuuwwwwwwwwwwwwwwwwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii uwi uwi
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,199
    Trophy Points: 280
    Nilisema kule nyuma, na ninasema tena, sio tuu tumeingia mkataba mpya, hata deni tutalipa!.
     
  6. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Sinema inaelndelea. Hivi kazi ya Ngeleja ni ipi pale wizarani maana haya ni matokeo ya Kamati ya January Makamba. Tutaona mengi mwaka huu. N sasa tunaelekea kuwalipa hata hilo deni piga ua
     
  7. Glue

    Glue Senior Member

    #7
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hili ni changa la macho.........
     
  8. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Daaaaa kweli tufwile! , tosue mweeee!
     
  9. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    kuhusu ule mzigo ndo wamesamehe au?du kama bado wanatudai kweli sisi shamba la bibi kwani ule mzigo c watosha kuagiza kamtambo kapya/WADAU HEBU NI JUZENI
     
  10. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #10
    Mar 1, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Wawashe tu tupate umeme...
     
  11. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    yale yale! walijua mwisho wa siku tutafika hapo, sasa leo wanamjua mmiliki wa Dowans
     
  12. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Safi sana Pinda!

    Kila binadamu mwenye akili timamu lazima apende kuwa na "mchango kwenye jamii & heshima ya kutambulika pia" - "meaning & contribution" - LEGACY!

    Kwa hili Pinda you will be remembered, my brother!
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Mar 1, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    wahenga walisema:

    baniani mbaya kiatu chake dawa
     
  14. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #14
    Mar 1, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    January alishaonyesha njia, na ujio wa mwarabu ndiyo hivyo tena. Mkataba huo utakuwa siri ili wachache waneemeke! Kufa kufaana wakuu,
     
  15. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #15
    Mar 1, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ukiwa na roho nyepesi unaweza ukajitoa roho kwa vitukp vya nchi hii.
     
  16. 911

    911 JF-Expert Member

    #16
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 662
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    New brand day,same old bulsh!T.
     
  17. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Au Ali Hadaiwi alitembeza bahasha nini?

    Au January alikula tayari kutoka kwa RA na EL nini?
     
  18. f

    fat faza Member

    #18
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duu mitambo kuwashwa???hivi hawa viongozi wetu wameletwa na nani???JAMANI NISIDIENI JE HUU SI UTAWALA WA SHETANI??????
     
  19. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #19
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wafanye wanavyotaka ila nguvu ya uma itafanya kazi yake. Naona wameanza kumpaka matope Pinda wa watu na uchafu wao wa ufisadi.

    peoples power,
     
  20. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #20
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kama kweli nyie wazalendo basi mjue kuna zaidi ya Dowans inanitia shaka nadhani kuna kitu kwenye hii Dowans ndio maana ikitajwa wote mnaruka uwiiiii, jamani tumevamiwa na longo longo jingiiiii hamjengi haja za msingi kwanini Dowans isiwasheshwe. Pengine hamfahamu kuwa IPTL yenye mkataba wa miaka 20 ndio ni kampuni ya kufua umeme ghali maradufu ya Dowans mbona yenyewe mmeinyamazia? au yenyewe haikuingia mkataba na tenesco kwa kutumia hila? Sisi wananchi lazima tuwe na upeo wa kujiuliza mambo tusikurupushwe na wanasiasa kisha tukawa tunaitikia viitikio vyao.

    Umeme wa Dowans lazima uwashwe ili kuwapunguzia makali wananchi! utasaidia kuongeza production viwandani! sioni tatizo la kuwashwa mitambo ya Dowans ikiwa maslahi ya taifa yataangaliwa upya katika huo mkataba mpya. Sitapenda kulalama na kuropoka mpaka pale nitakapojua IPTL, AGGREKO na SONGAS WASAFI kiasi gani.......

    My take.

    Tuache ushabiki wa kishamba tuchambue hoja ili kujenga hoja...............
     
Loading...