Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Misukosuko kipindi cha nyerere!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Kadogoo, Mar 29, 2011.

  1. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    1) Nakumbuka wakati mi mdogo kutoka angani kulipeperushwa karatasi zenye picha ya Mwalimu Nyerere wakati huo akiwa Rais. Picha hiyo ilikuwa ikimuonyesha Rais akiwa ameshika kichwa huku akionyesha sura ya huzuni, majuto na masikitiko! Pembezoni mwa picha hiyo kulikuwa na picha ya mtu mwingine akiwa anatabasamu na kuonyesha furaha na bashasha huku akijaribu kumdhihaki Baba wa Taifa!

    Naomba anaekumbuka tukio hili anieleze hiyo picha nyingine ilikuwa ni ya nani? Jee, haya yalitokea kote TZ au ni huku kwetu Kaskazini? pia nakumbuka watu waliamriwa kuchanachana hizo picha haraka na atakae kutwa nazo atakamatwa kama Mhaini!

    2) Tukio lingine ambalo liko kichwani mwangu mpaka leo ni kutekwa kwa Ndege ya TZ na kupelekwa Uingereza, Jee, nani anakumbuka majina ya Watekaji, Wako wapi sasa, na walihukumiwaje?

    3) Nakumbuka Mwalimu Nyerere alitangaza miezi 18 ya kujifunga mkanda! jee, hiyo miezi 18 ilikuaje? iliisha kama ilivyotarajiwa?

    4) Nakumbuka Mwalimu alikuwa na Bakora aliyoipenda sana, jee, ni kweli kuna siku Malkia Wa Uingereza alimpa Mwalimu mkono uliovishwa mpira na Mwalimu kujibu kwa Bakora yake?
     
  2. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mi nilikuwa bado sijazaliwa mwaya hivi ni kweli hayo lakini?
     
  3. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    tujuzeni wakubwa na wanahistoria:smash:
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    We mjomba unajua kila kitu kuhusu haya maswali yako, sema kuwa unataka kulinganisha unavyojua wewe nA wanajamvi wengine.
    Kama UNAKUMBUKA kwa kiasi hicho, si ueleze ?
     
  5. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ule mkanda tuliofunga baada ya vita na uganda bado haujafunguka lmpaka leo. tena vita yenyewe ya kujitakia.
    msiishie hapo, vita hiyo tulianza tangu 1973 pale wapinzani wa Amin walipoweka kambi zao sehemu mbalimbali hapa nchini na gharama tulizowagharamia. Inauma sana nikifikiria.
     
  6. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    PakaJimmy kama ulikua kichwani mwangu!
     
  7. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    hatukumbuki!, kwa vile we unakumbuka nenda kawaulize watu kama mzee butiku aliekuwa nae ikulu, warioba na salim watakujibu na mtajadilina!, sasa hivi tuko bize tuna kula rushwa na kupambana na mafisadi at same time!
     
  8. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    nimeipenda hii
     
  9. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hao wote uliowataja wamo humu JF sasa wewe kama kumbukumbu zimekuishia utaona mwenyewe hao vigogo wakitukumbusha ingawaje wanaingia humu na majina bandia!!
     
  10. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #10
    Apr 1, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    aliyekuwa akimcheka Baba wa Taifa ni Kikwete
     
  11. M

    Mkodoleaji JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2011
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 454
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unafiki mwingine mbaya sana. Yaani wewe yanakuuma ya mwaka 1973 haya ya Dowans ya miaka ya 2011 wala hayakuumi??
     
Loading...