Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Misimamo mikali ya wenzetu kwa Viongozi wao

Discussion in 'International Forum' started by Sijali, Oct 22, 2012.

  1. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Nimesoma katika forum moja: ..!! - kuwa Wamisri wamenza kumkaba koo rais wao, Mohammed Morsi, kwa kupenda kwake safari za nje.
    La kushangaza ni kuwa bw. Morsi ambaye ameingia madarakani miezi minne iliyopita, amefanya safari si zaidi ya 6 tu na zote kwa kweli zilikuwa na umuhimu mkubwa. Safari yake ya kwanza ilikuwa Saudi Arabia kwa ajili ya kutafuta fedha za bajeti ya Misri ambayo imeporomoka sana kutokana na machafuko ya 'Arab Spring' kwani utalii umekwenda chini mno. Pia huko alizungumzia kadhia maarufu la daktari mmoja wa Misri aliyefungwa huko. Halkadhalika suala la Syria. Halafu akazizuru China na Iran kwenye mkutano wa non-aligned countries, na hatimaye akaenda New York kwa mkutano wa UNGA. Hapo katikati alikwenda Uturuki juu ya masuala ya ushirikiano wa kijeshi na nchi hiyo. Uturuki pia imejitolea dola bilioni 2 kwa kuisaidia Misri.
    Katika kujitetea, bw Morsi amesema, kwa kweli ziara zake ni za lazima na kwamba ameweka sheria wakati wa safari kuwa yeye na wote wanaofuatana naye wasizidi watu 8 na kwamba kila siku per diem (matumizi ya nje ya Ofisi) ya kila mtu iwe ni dola 63 tu!
    Sasa, Misri ni nchi yenye uchumi mkubwa mara 11 ukilinganisha na Tanzania (Misri pato la taifa dola 252 bilioni kwa mwaka, Tanzania dola 23 bilioni. Pato la mtu Misri, dola 6,500 kwa mwaka, Tanzania dola 1,500). Rais wa nchi anajipa dola 63 tu kwa siku! Fikiria huyu wetu na ujumbe wake wa watu 20 wanachoma ngapi kwa saa wakiwa nje? Halafu mnapiga kelele za umaskini!
     
  2. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mtamlaumu bure huyu wa kwetu, yeye anamatatizo yake binafsi ya CD.... Ndo mana inambidi aende clinic (za nje), mara kwa mara, au mnataka awafie...
     
  3. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180

    Hata kama naheshimu sana maoni yako, isipokuwa naomba tujiepushe na madai yasiyo na ushahid kwani haya yanaweza kututia kwenye manza.
    Unajua JK anaweza kukushtaki (sue) aidha wewe au hata mwenye Forum hii, kwa sababu ulichosema ni Libel. Naomba moderator aondoe hiyo hapa haraka!
     
  4. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu hakuna mtu aliye-mention JK, hapo juu, au kupitia quotation yako unataka watu wajue ni JK...
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Umenikumbusha forum fulani walialikwa wajumbe 60 na barua ikasema hakuna posho wala nauli. Wajumbe waliohudhuria ni kama 8 tu. Huyu rais ameambukiza watendaji wake wote, bila posho hakuna kazi. Ingeazishwa style ya ki-UN ya ukienda safari unalipiwa full board na kupewa incidental ya 10$ for communication per day. Watu wangekimbia safari hapa.
     
  6. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Nadhani wenzetu wa sheria wana kitu kinaitwa 'circumstantial evidence' kwamba mpangilio wa maudhui yenyewe unaonesha waazi mlengwa ni nani. Nadhani wataanzia hapo.....
     
  7. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,689
    Likes Received: 3,003
    Trophy Points: 280
    ndio maana kumbe msafara wake unafuatana na Ambukance? kwa Kamabarage, Mwinyi, Mkapa sijawahi kuliona hili............aaaahhhh hata kuanguka anguaka eh??
     
Loading...