Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mishahara yapanda kwa zaidi ya 10%

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ESAM, Jul 6, 2011.

  1. E

    ESAM JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Wana JF,

    Nimeona waraka wa msajili wa hazina wa mishahara itakayolipwa mwezi huu mwishoni inaonekana mishahara imepanda kwa zaidi kidogo wa asilimia 10. Waraka wenyewe alikuwa nao Ofisa utumishi akanionesha kidogo na scale niliyoiona inaonesha asilimia hizo. Ndugu wakuu nawasilisha.
     
  2. E

    ESAM JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    To be exact ni kama 10.7% au waliosoma hesabu watusaidie kucalculate kutoka 1,023,100 mpaka 1,133,400/=. Ni asilimia ngapi? hiyo ndiyo scale niliyoiona
     
  3. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #3
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lol!! kumbe Waziri na mbwebwe zote zile ndio kaongeza hizo tu??
     
  4. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    weka kopi hapa tuione kwanza
     
  5. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    mwenye kushiba hamjui mwenye njaa.
     
  6. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    we unakinga hyo.... uongezwe nin??????? mwalimu anapata laki mbili....... upuuz wa nchi hiiiiii..........
     
  7. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    nahisi umechemsha,ndugu! Waziri anaposema fungu la mshahara la trilioni 3.2 2011/2012 ni sawa na ongezeko la 40.2% ukilinganisha na mwaka jana na she was very strategic kutotaja asili ya ongezeko hilo. Kwa mimi ninachojua increment hiyo ndogo ita-cover increment ya kawaida ya mishahara ya kila mwaka inapofika Julai, madai na malimbikizo yahusuyo mishahara (arrears). Ninachoamini mimi, kama kungekuwa na nyongeza ya mshahara zaidi ya ile ya kawaida ya kila mwaka, CCM wangeitumia kupigia propaganda hususan kipindi hiki walichobanwa kila angle. Ninachoamini pia, Hawa Fujo (ooohps, sorry Hawa Ghasia nae ameingia kwenye list ya mawaziri walioliongopea bunge....ni time-bomb litamlipukia tu. Therefore hiyo increment ya 110,300TShs. ni ya kawaida ya mwaka mpya unaoanza JUlai.
    Ni mtazamo wangu tu.
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kulingana na matamshi ya waziri, umeona document iliyo siri ya serikali - angalia usije kupata shida.
     
  9. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Siri kwa maana ya kutotakiwa kuwekwa public. Maafisa Utumishi, Wahasibu na Wakuu wengine wa Idara wanaiona. Huwezi jua pengine mtoa taarifa ni kati ya watajwa hapo juu
     
  10. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hata Mwalimu pia anaweza kulipwa hiyo, kama ana elimu na uzoefu wa kutosha
     
  11. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kama ongezeko ni 10.7% matarajio ya watumishi hayatafikiwa. Serikali ifikirie upya ongezeko hilo.Vinginevyo hakitaeleweka!
     
  12. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nyie nyote hampo sahihi, subirin wafanyakazi wenyewe wayaseme!
     
  13. FiQ

    FiQ JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    jaman hapo mwalimu wa sekondari alikua anapata 287,000 sasa ukiongeza 10% na ukicheki mfumuko wa bei mm naona hamna kitu hali itabaki vile vile.
    Hii sirikali bana imezidi kuwaona watumishi wajinga!
     
  14. E

    ESAM JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Mimi niliposikia kwenye hotuba kwamba watazingatia vigezo kama kupanda gharama za maisha na mfumuko wa bei nilijua tu kwenye hizo asilimia maana ukiangalia data za uchumi mfumuko wa bei Tanzania kwa mwaka huu wanasema ni asilimia 7.2. Kwa hiyo nilijua tu watacheza maeneo hayo tu na si zaidi.
     
  15. PAS

    PAS JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2011
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    waraka ule uwa ni siri... Na umeandikwa ni kuwa ni siri hivo kopi haiwezekani .. Ila kwa ufupi nyongeza ya mwaka wa fedha 2010/ 2011 ilikuwa 25% to 30%... Na ilikuwa watu wamefuraia kuwa ni kubwa. Ila hii ya sasa ingekuwa ni 40% nazani watu wangefurai zaidi ya ile. Ni kweli nyongeza haijazidi 10%... Nimetoka kucalculate kwa ku2mia waraka tena wa taasisi za serikali... Scale za pgss
     
  16. E

    ESAM JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Ni siri kwa kutochapishwa kwenye vyombo vya habari lakini sio siri kwani kila mfanyakazi anapaswa kuuona huo waraka ili kujua mshahara wake. Kwa hiyo na mimi nimeuona kama mfanyakazi tu na mwenye haki hiyo
     
  17. E

    ESAM JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Kila mfanyakazi sio hao tu.
     
  18. E

    ESAM JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    hiyo nimetumia tu kama kuonyeshea kakwambia nani inanihusu mimi? Tulia usikurupuke
     
  19. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #19
    Jul 6, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mi naona wamejitahidi maana taarifa zilishatoka mapema kuwa serikali imefulia hata misahara ya aprililikopa
     
  20. M

    Mnyakatari JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Palalisote nakusubiri mkuu.Share with us your experience!
     
Loading...