Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mishahara ya wake zetu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mito, Apr 10, 2012.

  1. mito

    mito JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Jamani kuna malalamiko miongoni mwa wanaume waliooa wanawake wafanyakazi kuhusu mchango wa mishahara yao ktk matumizi ya familia. Nina marafiki wangu kadhaa (waliooa wake wafanyakazi) wote wanadai eti ukitaka kuishi kwa amani na mkeo usimuulize kuhusu mshahara wake. Nilishangaa sana kusikia hivi kwani mara nyingi huwa nasikia vijana wengi wanataka kuoa wasichana wenye kazi ili waweze kusaidia ktk kupunguza ukali wa maisha. Naombeni uzoefu wenu ktk hili jamani. Natanguliza samahani kama topic ilishaongelewa huko nyuma, ila ningetamani kuona hizo sred ili nisome maoni ya wadau!
     
  2. M

    Mnyama Hatari JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hataki kuulizwa kuhusu mshahara wake na achape lapa.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Mshaara wa mwanamke unaishia kwenye mavazi na urembo!
     
  4. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    nina experience na hili ukitaka kutoelewana ndani basi muulize mshahara wake
     
  5. M

    Mnyama Hatari JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nini iwe hivyo?
     
  6. k

    kabye JF-Expert Member

    #6
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 355
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama ataki kushare salary, basi na wewe wako usitumia kila mtu ale mshaala wake

    ...................JINO..... kwa..........JINO bana......., ndiyo maisha ya Dot.COM
     
  7. M

    Mnyama Hatari JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo ndo mpango mzima.
     
  8. k

    kabye JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 355
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WENGI wanajifanya kwao kuna shida kama........................mvua..................., ushauli chapaneni kisela mpate vichidi, kila mtu achape lapa akafaidi salary yake pekeyake tu.
     
  9. k

    kabye JF-Expert Member

    #9
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 355
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pamoja mkuu. Nyundo kwa Nyudo ndiyo mpango mzima.......

    sasaivi akuna time ya kubembeleza totozi kivile......................wadau ............kwenu

     
  10. s

    sangija Senior Member

    #10
    Apr 10, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bas na hujisimamii,iweje yy asichangie kuendeleza familia yenu?? familia ni ya baba na mama! so kwa nn yeye ajitoe na ww umekubali!!! achape lapa tu!! ama unamwogopa??
     
  11. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #11
    Apr 10, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    ni wabinafsi hao.........
     
  12. Madame B

    Madame B JF-Expert Member

    #12
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 22,739
    Likes Received: 1,849
    Trophy Points: 280
    Ukiona hvo hujaoa wewe! Na ubahili huo,wajanja watakusaidia kumvalisha mkeo.
     
  13. p

    pazzy Senior Member

    #13
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 194
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kuhusu mgawanyo wa matumizi ya mshahara wa mwanamke lina pande mbili...1,Inategemea na mwanamke uliyemwoa kwamfano mkeo ni dizaini ya WEMA SEPETU huo mshahara akipita nao dukani hata yeye haumtoshi atachangiaje programu za maendeleo ya familia! 2,Upande wapili ninamna utakavyomzoesha unavyoanza naye maisha kama mwisho wamwezi utamwambia aludi na mshahara wake nyumbani then mnakaa chini mnaangalia vipaombele vya familia lkn na mshahara wako ujulikane nao uingizwe kwenye mipango mkifanya hivyo kila mmoja wenu atafurahia uwepo wa mwenzake...mwisho familia yenye mipango ya wazi lazima iamini uwepo wa mwenyezi mungu.
     
  14. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #14
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,725
    Likes Received: 4,570
    Trophy Points: 280
    Unauliza mshahara wa Mwanamke ili iweje? kama ameweza kukusaidia gharama za kutomuudumia yeye kwa mambo kama Salon, mavazi, vocha, laptop akiwa anacover mwenyewe hizo expenses mimi sioni mantiki ya kuhoji kipato chake, kwa sababu jukumu la nyumba ni la Baba huu ndio ukweli wenyewe.
    Ila ukikwama nadhani unapaswa kuwa mkweli kumwambia mkeo kama financial hauko vizuri kwahiyo awe anakupa sapoti ya kucover mahitaji ya ndani.
     
  15. logbes

    logbes Member

    #15
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni vitu muhimu sana kuvijadili kipindi cha uchumba. lazima muelewane how to save our salary, kiasi gani tule. panga mipango yenu kwa pamoja ya siku, ya mwezi , ya miezi mitatu, ya nusu mwaka, ya mwaka, ya miaka mitatu nk hayo yote yatajiseth. lazima awepo accountant nk ndo maana kuna aina nyingi za account.
     
  16. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #16
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Wanawake wengi wanaitaji fedha muda wote na wanachokipata wanaona hakitoshi so chake ni chake na changu ni chake wengi tulio na wanawake wafanyao kazi tunateseka kwelikweli
     
  17. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #17
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Wana matumizi makubwa kuliko kipato thn anakueleza matumizi yake unachoka ndugu yangu
     
  18. k

    kabye JF-Expert Member

    #18
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 355
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    ushauli wangu mkalishe chini MCHANE MAWAWATI {kama anasepa asepe tu lakn umempa ukweli}............Usilee uchachu mkuu..........., iyo ndiyo akisawa????

     
  19. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #19
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mshahara wa mwanamke ni kuishia saluuni babu,hujui sie wanawake ni mapambo ya nyumba lazima tupendeze muda wote?lol....

    ukiwa una date na mtu jaribu kuwa muwazi kwa mkeo mtarajiwa,mipango yako ya baadae na kumshirikisha pia. ....eg umeona kiwanja na unataka kununua,unaweza ukamshirikisha kwa kumwambia akuongezee kiasi fulani cha pesa...sio lazima iwe nusu kwa nusu.................,na hata mkitoka sio ujionyeshe wwe ndio kidume kwa kulipia kila kitu...unaweza kumwambia unalipia chakula yeye alipie drinks....ukijenga tabia hii tangu mwanzo...utamfanya achukue rensponsibilities na yeye,awajibike hata kwa mambo yanayofuata ktk ndoa yenu....wengi wanakosea tangia mwanzo anamjenga mpenzi wake kuwa tegemezi kila kitu hadi vocha baadaye inakuwa ngumu kubadilisha system........

    na pia mkeo ni rafiki yako,tangu mwanzo kuwa na tabia ya kuwasiliana naye jambo unalopenda na usilopenda....hii itakurahisishia baadae kumface na kumwambia jambo lolote kama unaona anaenda sivyo.usiwe mtu wa kunyamaza kimya au kujifanyia mambo mwenyewe itakucost siku moja.
     
  20. Shabhan

    Shabhan JF-Expert Member

    #20
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    simuuliz mke wangu mshahara coz she is
    da best house keeper and budgeter ever!
    Hajawahi lalama nimempa pesa ndogo so it means mayb anaongeza na zake samtimes.
     
Loading...