Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mishahara serikalini!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dionis nyorobi, Jun 23, 2012.

  1. d

    dionis nyorobi Member

    #1
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    nimeikuta hii kwenye post ya jamaa yangu fb! wanajamvi nisaidieni nini sababu ya hizi tofauti?
    Tofauti ya mishahara miongoni mwa wafanyakazi wa umma wenye kiwango kimoja cha elimu?
    CHETI
    mwalimu 244,400
    afya 472,000
    kilimo/mifugo 959,400
    ... sheria 630,000

    DIPLOMA
    mwalimu 325,700
    afya 682,000
    kilimo/mifugo 1,133,600
    sheria 871,500

    DEGREE
    mwalimu 469,200
    afya 802,200
    kilimo na mifugo 1,354,000

    Utagundua kwamba aliyesema 'balaa kubwa si kifo bali ni maisha yasiyo na matarjio' yuko sahihi! Walimu hatuna matarajio! change what you see by changing how you see.! Hizi ni dharau tena naweza kuita ni 'ACADEMIC ABUSE'. Tushikamane walimu kuondoa matusi haya
     
  2. D

    Dotowangu JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    acha kudanganya umma...katafute takwimu sahihi hazina au utumishi.
     
  3. Mirhea

    Mirhea JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Weka hizo takwimu zako unazohisi ni sahihi tuzione.
     
  4. NG'OMBE

    NG'OMBE JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 362
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hazina unayoisema ni ya wapi, takwimu hizo ni sahihi.
     
  5. a

    afwe JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Nina mashaka na source ya hiyo information.
     
  6. Mshawa

    Mshawa JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Usilolijua litakusumbua, hizo takwimu ulizotoa hapo juu haziko sahihi na pili ujue ukiajiriwa serikalini ajira yako inaongoza na kuratibiwa na mwongozo wa ajira yaani circular ambapo kwa sasa iliyo current ni ya mwaka 2007 nakushauri uitafute uisome utaelewa tofauti ya mishahara inatokana na nini
     
  7. d

    dionis nyorobi Member

    #7
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    kama ua access na hazina nifahamishe mkuu hii ndo maana ya jukwaa.
     
  8. d

    dionis nyorobi Member

    #8
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    yalikuwa mawazo ya mtu hivyo kama una reliable source nifahamishe.
     
  9. d

    dionis nyorobi Member

    #9
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ahsante kwa ushauri, nitajaribu!
     
  10. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kuna wanao thaminiwa na wanao dharauliwa
     
  11. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Zinaweza kutokuwa figure sahihi, lamsingi ni kuwa utofauti wa mishahara ktk sekta mbalimbali kwa viwango sawa vya elimu upo! Na chanzo chake ni selikali dhaifu, isiyo kusanya kodi, inayofisadi hata kale kadogo kalikokusanywa, inayogawa rasilimali ktk jina ka uwekezaji huku ikisamehe kodi kwenye vitendea kazi vyao, yenye matumizi ya anasa, yenye makao makuu sehemu mbili tofauti,....nadhani nimejibu sehemu ya swali lako.
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,888
    Likes Received: 5,313
    Trophy Points: 280
    Angalia hizo data zisije zikachochea mgomo wawafanyakazi kada zote.
     
  13. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #13
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    hakuna kitu hicho,serikali haina pesa ya kuongeza mishahara kiasi hicho,na huwa kikawaida hakuna mpishano mkubwa kiasi hicho,kati ya kilimo na udaktari na kama kweli umefuatilia vyema huwa madaktari mishahara yao ipo juu kuliko kilimo na wanasheria pia,sasa huo uongo sijui umeutoa wapi,huo ni ujumbe ulitumwa na CWT ili kuhamasisha mgomo na ulikuwepo hapa JF wiki moja iliyopita.
     
  14. agatony8l

    agatony8l JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama wewe ni great thinker tuletee huo waraka wa 2007 sio kutoa povu tu hapa
     
  15. d

    dionis nyorobi Member

    #15
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    kama huo ndio ukweli kuna sababu ya hao watu kugoma na wewe uwaunge mkono! kuna sababu gani ya watumishi wenye kiwango sawa cha elimu kulipwa mishahara tofauti? kama baadhi ya kada ni bora kuliko zingne ni vyema watu waambiwe wazi wasisomeshe watoto wao kada kama za elimu, hii inauma sana kwani bei ya sukari ni ileile, pango la nyumba, kodi ya umeme na maji halikadhalika.
     
  16. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Sasa jamani Tunishana nini humu ndani si wapo watu kutoka kila fani tuanze
     
  17. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Walimu kazi zao ni nyepesi kuliko kada zingine ndo maana hata mishahara yao iko chini kuliko watumishi wengine wa umma. Jianzishieni miradi mingine kuongeza kipato!
     
  18. N

    Nyumisi JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 219
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Sikatai kuboreshewa maslahi, lakini siyo sahihi kujilinganisha na fani nyingine. Jaribu kufuatilia hata nchi nyingine, mishahara haiko uniform. Huwezi kukuta mwalimu wa history akalipwa sawa na daktari, eti kisa wote wana degree.
     
  19. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #19
    Jun 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,060
    Trophy Points: 280
    hii ndio bongo bwana..mwalimu huwa anakumbukwa kipindi cha sensa na kofia za ccm
     
  20. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #20
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Inaonesha una matatizo ya akili wewe,wewe unachokipata kwa sasa hata huu utumbo unaoandika bila mwalimu ungeweza wewe?
     
Loading...