Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mishahara serikalini kulipwa dirishani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kilimasera, Jan 23, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    SERIKALI imetangaza kuwalipa watumishi wa umma mishahara yao kupitia madirishani kwa muda wa miezi miwili.

    Katika kipindi hicho, itachukua hadhari zote ikiwamo ya kuhakikisha hakutokei uporaji mishahara hiyo ili kuwagundua watumishi hewa wanaotafuna fedha za umma.

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Menejimenti ya Utumishi wa Umma), Hawa Ghasia, alisema hayo juzi mjini hapa kwenye mafunzo ya maboresho ya utumishi wa umma awamu ya pili.

    “Utaratibu wa kuwalipa watumishi madirishani utakuwa wa muda tu, angalau miezi miwili tu. Nia ni tuwatambue, tusiowaona, tutawaondoa kabisa,” alisema Ghasia.

    Alisema, ulipaji huo wa mishahara utawezesha kugundua watumishi hewa na kutolea mfano wa uhakiki uliofanywa katika shule za sekondari, ambako moja ilielezwa kuwa ina walimu 17, lakini ikakutwa na walimu wawili na nyingine walimu 70, lakini ukweli ilikuwa na walimu 20.

    Kuhusu uboreshaji wa maslahi ya watumishi ikiwamo mishahara, alisema Serikali itaendelea kuiboresha kadri uwezo wa kifedha utakavyoruhusu.

    Akiwa kwenye mafunzo hayo, Ghasia aliwataka watendaji wa halmashauri kusimamia vema fedha ili kuondoa mawazo kuwa halmashauri zimejaa wezi.

    Kuhusu ajira, alisema kuanzia sasa mtu atakayefaulu usaili wa kazi katika utumishi wa umma na kupangiwa kituo cha kazi, hataitwa tena katika usaili wa kazi yoyote serikalini.

    Alisema hiyo ina nia ya kukabiliana na watu ambao wanapewa kazi, lakini wanakwenda kuripoti vituoni na kuchukua fedha za kujikimu, kisha kutoweka.

    Waziri Ghasia yuko katika ziara ya mafunzo kuhusu mabadiliko ya utumishi wa umma awamu ya pili na jana alitarajiwa kuwa Misenyi.
     
  2. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    walishaliongelea siku nyingi sana na ilikuwa imebaki utekelezaji tu. You create more problems than you solve. Yetu macho
     
  3. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nimeiweka hii habari ili nijue je ni njia sahaha ya kubaini wafanyakazi hewa?kwasababu miaka kama 4 iliyopita wafanyakazi walikua wanachukulia dirishani na bado kulikua na wafanyakazi hewa kibao
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Bongo bana, yaani hii ndiyo solution inayotolewa na waziri? Mshahara dirishani du? Sasa kama watendaji kwenye maeneo tofautitofauti hawaaminiki (This should be the case) kuassess idadi ya watumishi halali wataaminikaje kwenye kutoa hela dirishani? After all this is more tempting!!!!!!
     
  5. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    na kuna wafanyakazi wapo mashuleni ina maana waache shule warudi kuchukua mshahara then waende tena vyuoni?mie sielewi hii serikali yaani miaka mingi sana wamelipa watu kupitia madirishani na bado kulikua na wizi sana kuliko hata sasa sijui wanachotafuta nini naona kama wanachezea pesa tu maana mishahara inaweza kutekwa au wafanyakazi wanaweza kutekwa wakiwa na mishahara na kisha kunyanganywa
     
  6. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    we still have a very very loooooong way to go!
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    and it is too dark.
     
  8. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kazi ipo...............................tunarudi kulekule
     
  9. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Siku zote solution ya mpuuzi huwa niya kipuuzii, kwani lazima ulipia mishahara dirishani ndio ujue watumishi hewa?????
     
  10. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Huyu mama kweli hamnazo!, anashindwa kufanya sensa makini ya watumishi laki 3 na nusu (kwa mujibu wa JK)?, MI ANIPE asilimia 1 ya hizo wanazotaka kuwagawia DOWANS nizunguke ofisi zote aone kama sitaleta data za uhakika akalinganishe na payroll yake!
     
  11. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Hawa kweli amnazo mbona kuna very cheap and easy IT system ya kubaini watumishi hewa,hivi Serikali aina watu wa IT wakawashauri haya majua?
    Masikini Tanzania
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    You are damn right. Kuzuia wizi wa fedha sio kupambana na vidagaa wenye mishahara midogo, wangeanza na mapapa wanaoiba mabilioni. It is not a good idea to target the weak by less intellingent methods.
    EPA, DOWANS ndio issues tunazotakiwa kupambana nazo.
     
  13. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hawana pesa ndio maana leo hii wanakumbuka hata kuna watumishi hewa
     
  14. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hivi jamani mtu km hawa ghasia ndo waziri mnategemea nini. kwa kweli tutaendelea kuwa maskini milele na milele amina!!!!
     
  15. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,313
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Yaani unataka hadi kulia. Hivi jamani hizo shule mlisoma haziwasaidii kitu? Can this be a solution really?
     
  16. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Hawana pesa hao ndiyo tapatapa yote hiyo na delaying tactic, baadae yatafuatia mauzauza kibao ya watumishi kukosa mishahara yao kwa kisingizio 'kuna makosa yalifanyika, tunarekbisha, tunaomba watuvumilie' wakilegeza inapita miezi. hii ndoo bongo.


    Amani yetu inatumiwa vibaya.
     
  17. B

    Baruhongerachi Member

    #17
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wanaJF mimi ni memba mpya kabisa wa forum hii,ushirikiano ni muhimu kutoka kwenu. Nawasilisha.
     
  18. Elisante Yona

    Elisante Yona Senior Member

    #18
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 129
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hi,Madam,

    Be careful with your strategy,mind you bandits are so clever,and now we are in the era of science and technology and you are taking back employee to the era of old age,technology is there to help you,consult ICT personnel,

    Elisante
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Yaani kugundua wafanyakazi hewa ndio mshahara ulipwe dirishani? Na waliopo shule na katika mafunzo mbalimbali watafanywaje?
     
  20. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Huyu mama huyu.....kweli karne ya 21 bado tunafanya haya madudu...hapo dirishani ndio atapigwa kwelikweli
     
Loading...