Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Misemo ya wahenga na uhalisi wake

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Limbukeni, Jun 19, 2009.

  1. L

    Limbukeni Senior Member

    #1
    Jun 19, 2009
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utamaduni wetu umekuzwa kwa aina ya misemo mingi yenye malengo kama ifuatavyo.

    Kutiana moyo.
    Haba na haba hujaza kibaba,

    maonyo
    haraka haraka haina baraka , asiyefunzwa na mamaye hufunzwa na ulimwengu

    matumaini
    mpanda ngazi hushuka

    masharti
    mtaka cha uvunguni sharti ainame

    ubinafsi
    mkuki kwa nguruwe kwa binadamu mchungu---- na mingine mingi

    ukiachia ardhi urithi huu nisemo hauna gharama yeyote au uchoyo kuupata.. Je misemo ya aina hiyo ina uhusiano wowote na uhalisi wa maisha ? Kuifata au kutoifuta kuna uhusiano wowote wa mafanikio au maanguko katika maisha?
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Kwa maoni yangu misemo hii bado ina uhusiano mkubwa tu na maisha ya sasa. Misemo hii inatokana na uzoefu katika maisha.Cha muhimu ni kutumia busara katika kupokea maarifa yatokanayo na misemo hiyo.
     
  3. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Misemo hii, ukiichukulia kama misemo inaweza kuwa haina uhalisi, ila ukijua wapi pa kuitumia uhalisi wake huibuka.

    Kwa mfano unaweza kukuta misemo miwili inayopingana kama

    Haraka haraka haina baraka
    na
    Ngoja ngoja huumiza matumbo

    Sasa huwezi kusema misemo hii iko absolute, ila, sehemu ambapo unatakiwa kuasa dhidi ya papara na kukosa simile utatumia "Haraka haraka haina baraka" sehemu ambapo mambo yanaenda pole pole sana na unataka kuhimiza haraka utasema "Ngoja ngoja huumiza matumbo"

    Uzuri wa misemo hii ni kwamba ime cover angles nyingi, ubaya wake ni kwamba haiko absolute na kama hujui kuitumia unaweza kuitumia vibaya, kwenye sehemu inayotaka simile unaweza kujifariji kwa kusema "Ngoja ngoja huumiza matumbo" kumbe ndiyo unajiingiza katika ajali.
     
  4. KIFARU

    KIFARU Senior Member

    #4
    Jun 19, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 172
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    actual misemo mingi inakua ni life experience,na maisha ni ya marudio tofauti iko kwenye vitu vidogo sana, hivyo ni muhimu ujue jinsi gani ya kuleta hali ya zamani katika maisha ya sasa, ni mizuri katika kujenga good life
     
  5. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #5
    Jun 19, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Matumizi sahihi ya misemo kwenye mazingira yake ndiyo jambo muhimu.

    Siyo misemo ya wahenga tu inayotaka matumizi mazuri ya mazingira, mfano;....baba amesafiri huku nyuma majambazi wakavamia nyumba yake, mtoto mmoja anajua baba yake anaweka wapi bunduki hivyo akaichukua na kufanikiwa kuwatimua majambazi yale! hapa bunduki ni nzuri sana na konyesha wapi unificha kwa watoto ni jambo jema pia. Lakini baba kasafiri mtoto huyo huyo kachukua bunduki akua jirani wanaegombea girl friend!!.... Hapa tena kitu kilekile kinageuka na kuwa kibaya sana!

    Mwisho kabisa ni hivi,..KILAKITU DUNIANI KINA PANDE MBILI. Ubaya na uzuri!
     
  6. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    LIMBUKENI, ameibua fikra muhimu sana kwa nyakati zetu.
    Misemo mingi sasa haitiliwi sana maanani, kwa kile watu wa kizazi kipya wanachodai kwenda na wakati.

    Nakuabaliana na wachangiaji waliotangulia kwamba misemo kama hiyo, ni sehemu ya uzoefu wa maisha,

    Kadhalika, misemo kama hiyo., huwa ni njia rahisi na nyepesi sana ya kuwakilisha ujumbe kwa jamii.

    Ya kale, ni dhahabu.
     
Loading...