Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Misaada kwa waathirika wa mabomu au kujitangaza kibiashara na kisiasa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WildCard, Feb 21, 2011.

  1. W

    WildCard JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nimeona kampuni, taasisi na asasi mbalimbali zikitoa misaada ya kiutu kwa wahanga mabomu Gongo la Mboto kwa staili ya kujitangaza na kujinadi zaidi. Nimeona pia WANASIASA wetu na wake zao wakiende kutembelea sehemu zilizoathirika na mabomu haya sanjari na wagonjwa waliolazwa mahospitalini kwa kujitangaza na kujinadi zaidi.
    Nilidhani misaada pamoja na kuona wagonjwa lilikuwa halihitaji kuandamana na Televisheni na vyombo vingine vya habari. Nilitarajia hatua zitakazochukuliwa kuzuia majanga kama haya yasitokee tena ndizo tungearifiwa kwa kina. Tungefurahi zaidi kuona hatua zinazochukuliwa kama kuna uzembe, uvivu na kutojali kwa baadhi ya tuliowakabidhi majukumu haya.
    Tunatumia majanga kama haya kujinufaisha kibiashara na kisiasa? Watanzania wapi tunakoelekea?
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    Misaada na kujitangaza vyote wanavifanya kwa pamojai.e wanaua ndege 2 kwa jiwe moja..............wana si-hasa,makmpuni,taasisi n.k
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    kwa kweli inasikitisha sana. Ni kama vile 'watu hao' walikuwa 'wanaombea' haya yatokee ili wapate nafasi ya kujionesha.
     
  4. W

    WildCard JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Halafu misaada yenyewe uratibu mzuri haina. Ingechaguliwa taasisi moja yenye uzoefu na mambo haya kama Chama cha Msalaba Mwekundu sisi wengine tukapeleka misaada hiyo huko. Misaada kama hii ni kama zaka na sadaka haipaswi kutolewa kwa kujinadi.
     
  5. w

    wishao New Member

    #5
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa ndipo pale msemo wa Kiswahili unapotimia: Kufa kufaana.
     
  6. dkims

    dkims Senior Member

    #6
    Feb 23, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wafanyabiashara wapo kwa ajili ya faida tuu ni sivinginevyo, wakitoa msaada bila kujitangaza unadhani soko la bidhaa zao litakuwaje????? shida zetu faida kwaoo,,, halaaaaaaaaa
     
  7. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2011
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,611
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono maoni yako kwa 100%! Uratibu wa misaada kwa waathirika wa majanga unapaswa kuendeshwa na watu wenye uzoefu katika majanga kama hao uliotaja, Caritas, UNHCR n.k. Hili suala la kila mwenye 'kamsaada' anataka kwenda mwenyewe uwanja wa taifa ama Gongolamboto ni upuuzi. Halafu unakuta misaada yenyewe ni juisi za shilingi 200 katoni kumi ama katoni tano.
     
Loading...