Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miradi Mikubwa Iliyokamilishwa chini ya Uongozi wa Nyerere

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bagamoyo, Feb 8, 2011.

  1. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,096
    Likes Received: 735
    Trophy Points: 280
    Viongozi wa mwanzo wa Taifa la Tanzania kote Tanganyika na Zanzibar hawawezi kupuuzwa kuwa hawakuwa na moyo wa dhati kuanzisha miradi mikubwa iliyo na nia thabiti ya kunufaisha Watanzania.

    Kwa leo mimi naanza na mradi wa reli ya TAZARA ambayo Mwalimu Nyerere na Abdulrahman Babu walipitia mitihani migumu ya 'nchi rafiki kama USA, RUSSIA, CANADA, IMF' kukataa kutoa msaada kwa ujenzi wa reli hiyo.

    Lakini kutokana na mikakati na ufahamu mkubwa wa viongozi wetu, Mwl. Nyerere na waziri wake Abdulrahman Babu pamoja na Rais wa Zambia Kenneth Kaunda waliweza kuishawishi China ya Mao Dze Tung na Chou En Lai kufadhili ujenzi wa mradi huo mkubwa kabisa wa kihistoria.

    Miradi mingine mikubwa iliyotekelezwa ni ya mabwawa ya nishati ya umeme n.k ambavyo mpaka leo tunavitumia. 'Sijui' viongozi wa sasa ni miradi gani mikubwa ya kutambulika iliyotekelezwa kuanzia mwaka 2000 itakumbukwa miaka 40 ijayo, yaani mwaka 2050?!

    London School of Economics wanachambua ushirikiano wa China na nchi kama Tanzania na Zambia kipindi cha 'Cold War' Video clip http://www.youtube.com/watch?v=Z0IZV4cplDM&feature=related hii inatupatia historia ktk dakika 3:59 za changamoto kutoka kona mbalimbali za ulimwengu kujaribu kuhujumu mradi huo wa TAZARA hata kabla haujaanza ikiwemo South Africa chini ya utawala wa kibaguzi (apartheid).
     
  2. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    That was then this is now.

    Walifanya mambo yaliyondani ya wajibu wao kama viongozi hawastahili sifa hata kidogo.
    Dr akiingia Surgery room na kufanya upasuaji hapati sifa ya ziada kwani hiyo ndiyo kazi yake.
    Rais akianzisha mradi wa kitaifa wa kujenga barbara reli au sibitali sioni sababu ya kumjazia misifa kwani hiyo ndiyo kazi yake.

    Viongozi tulionao sasa tofauti na wale wa zamani ni kwamba hawafanyi hata yale yanayoangukia katika utendaji wa kawaida.
    Yale yanayoangukia katika utendaji wa kawaida ngazi ya juu kaa miradi mikubwa ya kitaifa ndo hasa yanayo kuwa chanzo cha ugomvi wetu na wao.
    Miradi mikubwa ya kitaifa imejaa wizi na umalaya.Bado sioni haja ya kumpa kiongozi yeyote extra credit ntaendelea kuzishikilia na ikibidi nitazitumia kuwatimua ikulu waende hukohuko kwa Mabasha wao wakapashwe zaidi.
     
  3. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    :coffee:

    Kwa leo naomba NIJADILI kwanza MCHANGO WANGU KWENYE MIRADI YA TAIFA then labda hapo kesho nitachangia mchango wa hawa viongozi wa sasa kwenye miradi

    Nimechangia asilimia kubwa ya miradi inayoendelea pamoja na kujaza matumbo ya mafisadi wasiokemewa na mkuu wa nchi, kupitia kodi ninayokatwa kila mwezi kwenye mshahara wangu wa mwezi
     
  4. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ujenzi wa viwanda vingi nchi hii ulifanyika kipindi cha Mwalimu. mfano viwanda vya kahawa, pamba, korosho, nguo nk
     
  5. E

    Elifasi Senior Member

    #5
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Check bob mara zote anatumia, hazalish.

    Lkn tuzingatie pia sera za kimataifa zinavoinfluence maendleo ya nchi zetu maskini. Km wa West walivopinga Reli, ndo yanaendlea. Badala ya kuweka mikakati aka MIKUKUTA na mifumo endelevu ya kiuchumi na huduma za jamii..tunasambaza consumerboz-vyandarua, vyakula vya misada na kondom. Hawa jamaa hawasapoti kuwekeza ktk viwanda wala mifumo ya kuuondoa umaskin. Km unauelewa MKUKUTA-MKUZA unanipata.

    Km umezoea mipasho, maneno machaf na siasa za Sintofahamu... C u kwny topic km "Zuma na JK unawafananishaje"? Hahaha!
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,744
    Trophy Points: 280

    Mwalimu alifanya mengi sana kwa Tanzania ukilinganisha na Marais wote waliomfuatia.
     
  7. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Miradi mikubwa ya awamu zilizofuata baada ya Mwl ni:
    Ubinafsishaji wa mashirika ya umma,
    Miradi ya Uchimbaji Madini,
    Miradi kama RICHMOND/DOWANS,
    Mradi wa Kusafirisha maji toka ziwa Victoria hadi Shinyanga etc.
     
  8. W

    WildCard JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mradi mkubwa zaidi wa Mwalimu ulikuwa ni kuijenga TANZANIA na WATANZANIA. Mradi ambao sasa, kuliko wakati mwingine wowote unabomolewa kwa kasi ya ajabu.
     
Loading...