Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miraa, khat, mirungi

Discussion in 'International Forum' started by Smatta, Oct 8, 2009.

  1. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    miraa


    Is Miraa banned in Tanzania? I asked my self this question after seeing several of my tanzanian friends chewing the plants here in Kenya, and can someone please explain the year that this drug was banned and the reasons. Khat growers are making a shell load of money exporting it to some countries in the West and around Africa. Tanzania having large fertile tracts of land can benefit immensley from trading on this plant, and the public can enjoy chewing it, coz its so damn good.
    Effects Of Khat

    Fresh Khat leaves, which are typically chewed like tobacco, produce a mild cocaine or amphetamine-like euphoria that is much less potent than either substance with no reports of a rush sensation or paranoia indicated.
    By filling the mouth to capacity with fresh leaves the user then chews intermittently to release the active components. Chewing Khat leaves produces a strong aroma and generates intense thirst.
    Casual users claim Khat lifts spirits, sharpens thinking, and, when its effects wear off, generates mild lapses of depression similar to those observed among cocaine users.
    Since there appears to be an absence of physical tolerance, due in part to limitations in how much can be ingested by chewing, there are no reports of physical symptoms accompanying withdrawal.
    Advocates of Khat use claim that it eases symptoms of diabetes, asthma, and stomach/intestinal tract disorders.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Thanks Jesus banned in Tanzania.

    But hizi kitu zinakuwa consumed sana hapa Arusha, mchana kweupe , na mapolisi wanapewa kitu kidogo , wanakauka! Kuna akina mama ambao kazi yao ni hiyo 24/7 na wanajenga majumba ya kifahari.

    Lakini, vijiwe vya watu wanaokula hizi kitu ni vya hatari sana, na kila wakati wanapotafuna wanakuwa wanapanga mambo ya hatari sana, eg kupora pimajoto za akina mama et al.

    To my side, i see these drugs as very fatal, as far as human resourse aka Nguvukazi is concerned.

    Usitarajie kitu chema chochote toka kwa mtu wa Miraa...hawana muamana.

    Will the Government tighten its string in banning it!
     
  3. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Lakini ukiangalia swala la economics, mti huu una manufaa mengi sana kiuchumi, its a cash crop that rivals cofee and flowers.
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ha ha haa!

    Sikutegemea useme hilo mzee, nakuheshimu sana Smatta.

    There must be a balance btn Economical and Social viability to any product! Si kwa vile linatoa hela mingi, basi turuhusu tu, bila kuangalia majaliwa ya vijana wa Kitanzania! Wewe nina hakika hujakutana na hawa vijana wanaokula hizi kitu! Unajua roba ya Mbao wewe?

    Usilinganishe Miraa na coffee na flowers, kwani vitu hivi havipikiki chungu kimoja, ni kama Wayahudi na Wasamaria!

    After all, why in the first place did the gvnmnt ban it? Ni kama mambo ya Mrema wa 2005 kupigania gongo irudishiwe uhalali! Ogopa hii kitu!
     
  5. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Vita dhidi ya miraa a.k.a handas haitafanikiwa kamwe Tz. Simply coz majiran ze2 Kenya ni halali kwao. Nguvu za pamoja nahisi zinahitajika ukanda huu wa E Africa.
     
  6. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #6
    Oct 8, 2009
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Bro,

    Jamaa zako wako Meru nini?..Maana naona unafagilia sana hii
    kitu..ulisahau the other names.....Veve or Gomba!!!:D
     
  7. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Hebu wacha niulize, hii EAc ikisha kubaliwa na tuwe kitu kimoja (no pun intended tafadhali) si hii itakuwa halali, coz its allowed in the rest of the EA countries except in Tanzania, nadhani ile hoja ya majority rules ita apply in this situation.

    Mimi hula veve in ma house when am relaxed and don't want the club or pub atmosphere, its relaxing to an unbelievable level, better than weed on any day, you should try it and trust you me, you will get hooked.
     
  8. M

    Magehema JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2009
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Gomba si mchezo, Arusha inaliwa sana na wasomali hasa ule mtaa wa shule ya Bondeni Sec. Nasikia ukilitafuna sana Gomba unaweza ukaanza kutafuta miguu yako kumbe umeikalia!!! Tehe tehe
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,097
    Trophy Points: 280

    Duh umenikumbusha mbali kuna rafiki yangu anaishi mitaa ya Kaloleni anatumia [saga] miraa sana,anapenda kuisifia sana miraa anadai ulevi [handasi]ikimwingia sawasawa inamtuma kufanya usafi chumbani kwake au kufua nguo haijalishi ni saa ngapi ata kama ni saa 7 usiku atapiga deki atafua nguo na nk.

    kuna siku alikamatwa na polisi saa 6 usiku alikutwa analima bustani ya maua mbele ya nyumba anayoishi.
     
  10. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    true, it really confuses the brain (in a good way though), you can search for something, lets say a lighter, the whole night and you had it in your front pocket all along. veve is a helluva a drug.

    hakuna mtu hapa JF (isipokuwa smatta) ambaye ashatafuna mirra?
     
  11. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Lolest.. kali sana hiyo.
     
  12. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Kingine ni ile sifa yake ya kuvunja ndoa za watu, mara nyingi watumiaji wa miraa hushindwa kutimiza majukumu yao ya ndoa.
     
  13. N

    NEMA Member

    #13
    Oct 8, 2009
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hii miraa kwa kiingereza au botanical name yake ni ipi, tunaweza google na kuona madhara yake as proven na pengine kuona duniani inapatikana wapi tena.
    Mwenye data tafadhali.
     
  14. N

    NEMA Member

    #14
    Oct 8, 2009
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utumiaji wa miraa unakupa ujasiri usio wa kawaida statistics from media/news zinaonyesha majambazi sugu/makubwa na masterminder wa matukio makubwa ya ujambazi wanatokea Arusha na wanashirikiana na wa Nairobi, labda miraa its a secret.
     
  15. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #15
    Oct 8, 2009
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kazi kwako...

    [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Biological_classification"]Scientific classification[/ame]

    Kingdom: [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Plant"]Plantae[/ame]

    Division: [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Flowering_plant"]Magnoliophyta[/ame]

    Class: [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Dicotyledon"]Magnoliopsida[/ame]

    Order: [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Celastrales"]Celastrales[/ame]

    Family: [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Celastraceae"]Celastraceae[/ame]

    Genus: Catha

    Species: C. edulis

    [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Binomial_nomenclature"]Binomial name[/ame]

    Catha edulis
     
  16. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #16
    Oct 8, 2009
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Bro,

    mwenzio niko hapa.Tumetafuna hio kitu mbaya sana Mombasa especially
    when going to the Municipal Stadium kucheki gem za Bandari. Infact nikija
    home lazima nipitie Jiji nikamate kilo mbili kutoka kwa 'murume'...if u catch my
    drift.

    Gomba poa sana why lie!!!
     
  17. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #17
    Oct 8, 2009
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]
     
  18. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #18
    Oct 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    hahahaha, vaithe murume, hii wiki tuko na holiday saturday, so ku unwind kwa nyumba, nitanunua red label, miraa kilo moja, pkt ya embassy lights, nitafute mrembo, and then the party begins. miraa si utani wenzangu, i urge (lolest) you to try it if you haven't, watu wa A town mpo??
     
  19. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #19
    Oct 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    takhsim hiyo mzee, dahh
    [​IMG]


    [​IMG] __________________
     
  20. N

    Namtih58 JF-Expert Member

    #20
    Oct 8, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Watu wa mombasa, usisahau Sprite imetobolewa shimo :)
     
Loading...