Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Minister in graft probe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Apr 9, 2008.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Apr 9, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,102
    Likes Received: 9,809
    Trophy Points: 280
    Minister in graft probe

    THISDAY REPORTER
    Dar es Salaam

    A SENIOR cabinet minister is under corruption investigations over his involvement in dubious deals dating back to former president Benjamin Mkapa’s administration, it has been revealed.

    The minister (name withheld for now), who held a high-level position in Mkapa’s government from 1995 to 2005, currently serves in President Jakaya Kikwete’s cabinet.

    It is understood that he is under probe over corruption allegations stemming from his involvement in a multi-million dollar deal that has been the subject of parallel local and international graft investigations.

    Well-placed sources say a special anti-corruption task force has been formed to investigate serious allegations of high-level corruption against the public official.

    Members of the government anti-graft team have already grilled the minister over the allegations.

    ’’The minister’s office and house have also been searched and several key documents confiscated,’’ a government source told THISDAY.

    The government’s anti-graft task team comprises ’’carefully selected’’ members from a number of key law enforcement agencies, according to several independent sources.

    The senior minister surprised many people by surviving the recent cabinet reshuffle, despite being heavily criticised for his alleged involvement in a number of dubious government contracts during the Mkapa administration.

    He is now said to be targeted by both local and international detectives over the particular corruption probe.

    The former government bureaucrat-turned politician is believed to have directly taken part in graft by allegedly receiving a hefty bribe to approve a controversial deal between the government and a private company almost a decade ago.

    Government officials say the ongoing investigation against the cabinet minister is part of President Kikwete’s resolve to fight high-level corruption.

    Since Kikwete came into office, he has won plaudits both here at home and abroad for stepping up the fight against corruption.

    ’’The recent purge on the Bank of Tanzania’s external payment arrears account (EPA) and Richmond corruption scandal are some of the clear indications of this government’s seriousness to tackle high-level corruption,’’said another source who declined to be named.
     
  2. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Si walete jina tuu tuanze hukumu? why hiding the name of person who is being investigated? perhaps by airing the name, more ushahidi and vielelezo will come forward!
     
  3. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2008
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ni Andrew Chenge huyu!

    Anaogopwa kama atomic bomb na kila mtu kuanzia Kikwete hadi kwa waandishi wa habari.
     
  4. RR

    RR JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2008
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Ni kweli, hapa ni Mhe. A. Chenge.
    Ila bado nina uhaba mkubwa wa imani.....hadi nitakapoona ameshtakiwa na kufungwa sitaamini. Ndimi Tomaso.
     
  5. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2008
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Cabinet Minister aliyekuwa kwenye serikali ya BWM na sasa yuko kwa JK ni Chenge, na kama yupo mwingine ambaye anashabihiana na hiyo sifa si mumtaje basi!!!! Kwani tunaogopa nini kutaja mafisadi????
     
  6. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #6
    Apr 9, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Huyu jamaa nasikia ana issue nyingi za mafisadi, maana mikataba yote ya ajabu yeye anausika, sijui kama wanaweza kumpeleka mahakamani naona ni kitu ambacho akiwezekani maana wakimwaga unga yeye atamwaga ugari.
     
  7. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135

    Imekuwa sasa hadithi maana kila siku wanaandika na majina wanayo nashangaa .Kwa nini waandike kama hawawezi kuwa wa wazi wa kutaja ? Kuandika kutasaidia nini ? Uchunguzi unafanywa na nani ? Kama wanashindwa kutaja jina sasa Uchunguzi wa nini ?
     
  8. Mushobozi

    Mushobozi JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2008
    Joined: Aug 20, 2007
    Messages: 534
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    lunyungu, uenda wanaogopa kumwagiwa tindikali.
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,102
    Likes Received: 9,809
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nawashangaa hawa THIS DAY. Kama waliweza kutufungua macho kwa kumtaja Mkapa na kashfa zake nzito sijui wanaogopa nini kumtaja fisadi Chenge kama wana ushahidi wa kutosha kuhusu ufisadi alioufanya kwa kutumia wadhifa wake.
     
  10. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kaka hata Mkapa walianza kumtaja kama, "Big Hand" na pole pole wakamtaja jina. Kila jambo huenda polepole. Ila kwa kweli huyu ni Chenge kwa kila hali namuonea huruma JK, maana watu walimwambia asimteue akamuogopa EL akamteua Chenge, Masha na Adamu Malima, kuwaridhisha washikaji zake, sasa SFO wanamuumbua na hana jinsi ila kumtosa Chenge na wengine watafuata.

    Ila kuna jambo moja ambalo litachekesha sana. Kama JK ataruhusu Chenge ashitakiwe kwa kesi ya Radar, na baadaye Mramba ashitakiwe kwa kesi ya Alex Stewarts ma TICS na mwisho Daniel Yona ashitakiwe kwa kesi ya Kiwira na Import Support, basi ujue Mkapa yuko njiani, na JK hatakua na ujanja wa kumlinda tena Ben. Kinachopaswa kutokea sasa ni kufunguliwa kwa kesi ya kikatiba ambayo itamuondolea kinga na ndipo "atendewe HAKI" kwa yale aliyoyatenda akiwa madarakani.
     
  11. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #11
    Apr 9, 2008
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Halisi: bado uandishi wa waandishi wetu TZ una matatizo makubwa. Hii tabia ya kusema name withheld haifai. kwa nini basi msisubiri mpaka mtakapoona ni mwafaka kutoa jina ndio na habari yenyewe muitoe. Waandishi wenzenu wa magharibi huwa wanaficha jina pale ambapo upelelezi unaendelea wa kipolisi na kama kuna pingamizi la kimahakama, lakini wanapokuwa wamefanya utafiti wao wenyewe huwa wanaweka kila kitu ili mhusika ajitetee. kwa utaratibu huu nyie mnakuwa mnaichafua serikali nzima na mnafanya wananchi wakose imani na serikali nzima badala ya huyo mtu mmoja. In my view, this is one of the biggest flaws in our journalism.
     
  12. Ibambasi

    Ibambasi JF-Expert Member

    #12
    Apr 9, 2008
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 3,022
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    Heshima kawako Mkuu Halisi,

    sio kwamba hilo jambo litachekesha tu,bali itakuwa kituko cha mwaka na kitaingia katika historia ya dunia kwa uongozi wa juu kabisa wa nchi kusombwa mahakamani kama watoto wa shule walioharibu mali ya shule kwa mgomo wa kula.Yaani prezidaa anaongozana na timu yake yote kuingia mahakamni kwa ufisadi!
     
  13. Ibambasi

    Ibambasi JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2008
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 3,022
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    Shshshhhhhhhhhh!!!

    Andrew Chenge, il grandi mafioso del tanzania,capo di tutti capi,asije akakusikia wewe,maana watu wanamugopa kama nini huyu Msukuma mwenzangu.
     
  14. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kitila, usemayo ni sahihi kabisa. Hili ni tatizo kubwa na mwandishi mmoja maarufu alisema, Habari ya Kulikoni na THISDAY kuhusu 'waziri mwandamizi' ni "habari ya kishirikina" kwani bila kutaja jina ni sawa na kupiga ramli. Kwa kweli hata mimi sioni sababu ya msingi ya kuacha kumtaja Chenge. Lakini kwa hoja yako kwamba "kama upelelezi unaendelea" nawe utakua unaungana nao kuacha kutaja jina kwani ni kweli kwamba habari hiyo chanzo chake kinaonekana ni wapelelezi wa SFO na wenzao wa Tanzania na hivyo kwa kuwa wanaendelea kukamilisha uchunguzi wao, nawewe unaonyesha kuwaunga mkono. Ila naomba nikuhakikishie jambo moja kwamba HAITAPITA siku tatu tutajua MBIVU NA MBICHI. Angalao kwa sasa naweza kuwa na hakika na hilo angalao kwa asilimia 75. Ikiwezekana kuanzia usiku wa leo, tunaweza kusikia jambo. Tuwe na SUBIRA
     
  15. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2008
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    leo mramba kushtakiwa... kesho yona kushtakiwa...keshokutwa chenge kushtakiwa..... maneno matupu hayavunji mfupa... tunataka action
     
  16. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2008
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mwafrika, Chenge aliwahi kuwa Waziri katika Serikali ya Mkapa? Kumbukumbu zangu zinaonyesha kuwa Chenge alikuwa AG (Mwnasheria Mkuu)
     
  17. J

    JokaKuu Platinum Member

    #17
    Apr 9, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..tatizo la Kikwete ni hilo kundi lililomuingiza madarakani, pamoja na mbinu zao.

    ..nasubiri kuona mkubwa atakayetolewa kafara kama Nalaila Kiula.
     
  18. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135
    Mimi I long said kwamba Kikwete si msafi na aliingia kw amazabe mengi .Mungu kaamua kuipigania Tanzania na ndiyo maana kila kukicha ni scandals lakini yeye anaamini ana ma Jaji . Mahakama, polisi , usalama nk anaweza kuzima ila one mistake italeta shida kubwa sana kwenye Nchi .Kikwete ni mchafu na yeye binafsi ni chanzo cha matatizo ya watanzania .
     
  19. O

    Ogah JF-Expert Member

    #19
    Apr 9, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nafasi ya AG ni equivalent au pengine zaidi ya Waziri.....i.e kwa cheo chake anaingia bungeni na kwenye vikao vya baraza la mawaziri........
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Apr 9, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Ukiangalia original article hawakusema alikuwa Waziri wakati wa Mkapa..

    Ibrah: tuwasiliane...
     
Loading...