Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mimi si mbaguzi lakini sina imani na wahindi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KALYOVATIPI, Aug 24, 2011.

  1. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Jamani ee mimi ni mtanzania halisia baba yangu mzawa wa Morogoro, halaf mama yangu mzawa wa Kihagara, Mbinga huko ziwa Nyasa jimbo la gamba Komba. Kifupi mimi imani yangu inakuwa ndogo sana na hawa ndugu zetu wahindi kwa ushawishi wa vitu vifuatavyo

    1. Sio watu wa kujichanganya hata kwa kuzaa na waswahili na ikitokea mmoja amepotoka basi watamtenga.

    2. Sijawahi kuona muhindi amenunua kiwanja na kujenga makazi ya kudumu zaid ya kupangapanga tu hata kama wana uwezo.

    3. Wanakua na mijumuiko mikubwa ambayo wanaiita ya kiimani.

    4; na muhimu. Wanakuwa na kama hasira flan na watu weusi hasa waswahili zaidi dada zetu mahausigel mpaka inatia woga halaf muhindi hata azaliwe Kariako bado hawana umuhimu na kiswahili ya mkono anaita kono. Mi nahisi labda lile AZIMIO LA ARUSHA lisije likatuzalishia visasi jamani hebu wenzangu mnafikiria je?
     
  2. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wenye Mawazo ya kibaguzi wote katika Tanzania wana mtindio wa ubongo
     
  3. G

    Greard Member

    #3
    Aug 24, 2011
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu uko sahihi. Wahindi wakibagua tunaona ni kawaida. Cc weusi tukihoji twaonekana wabaguzi. Wahindi hawafai na tuwe makini nao
     
  4. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wa kwanza ww unamtindio wa kubagua wabaguzi wahindi.
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Simba d,
    Nyumba zote za mijini Tanzania nzima karibia zote ni za wahindi walinyanganywa na serikali.
    Nenda posta yote kisutu yote wamejenga wahindi.
    Nenda Mwanza town yote wamejenga wahindi.
    Ubaguzi wa Mara, Tarime watu wanachinjana wahindi ndio wamesababisha?
     
  6. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wewe ni mbaguzi tu, huna lolote
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,513
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    if u cant them join them to eat fruits of the world'
    me i have started u??
     
  8. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,021
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    wahindi miili yao ipo tanzania,pesa zipo kanada,moyo na fikra vipo india. Ni rafiki apokua na shida,akimaliza shida yake hana urafiki na wewe
     
  9. D

    Dopas JF-Expert Member

    #9
    Aug 24, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Upo sahihi kabisa Simba D, wahindi hata wao wanabaguana kwa ngazi: Inaitwa caste system. Hata wao wenyewe hawachangamani sana kama hawatoki state moja, ni kwenye usakaji wa njuru unawaita wote wahindi. Kwa ujumla kuna wa Kerala, Tamilnadu, Kranataka, Mumbai, Orisa, nk. kulingana na states wanazotoka. Kuna zaidi ya states 25 india. Wanatambuana kwa hizo states, na wanabaguana na kuchangamana kulingana na hizo States.

    Wahindi Wakerala ni watafutaji sana- ni wafanya biashara kubwa na ndogo, za kweli na za wizi, ndio hao utawakuta nchi zote duniani wakisaka senti. Hata kwetu Tanzania wakerala ni zaidi ya asilimia 90. Hao wanachukiwa na wahindi wenzao wanaotoka states zingine.

    Kuhusu ubaguzi, kwa mhindi mwafrika yupo chini ya binadamu wote- katika caste system yao. Ndio maana unaona hata hawafanyi sana uhusiano na waafrika, na moja akimpenda mhindi, akikubali wanamtenga.

    WanaJF watumie lugha zote wanazoweza kukuita kwa kuanzisha hii thread lakini huu ndio ukweli kuhusu Wahindi ni WABAGUZI wa hali ya juu duniani, sio tu Tanzania. Kuhusu kujenga, mhindi popote pale, anapanga, pesa anazisaka na kuzifoward kwao. Hata akiwa ulaya mhindi anapeleka hela home kwa mujibu wa utaratibu wao. Hawawekezi ugenini kwa faida ya wageni. Ona walivyofilisi TRC, walipeleka vichwa kwao wakarudisha vibovu, na mengine mengi. Mhindi sio mtu.
     
  10. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    upo sahihi kwanza hamuoni kwenye bunge letu wamejaa lakini nenda bunge la india kama utakuta hata mfagiaji mbantu lakini hapa sisi hapa ndo tunawanyenyekea mpaka tunawaona miungu wakati waliletwa kutengeneza reli tu.
     
  11. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    watafute paspot na viza hawa wote
     
  12. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Gwenga!!naunga mkono hoja!
     
  13. b

    baraka boki Senior Member

    #13
    Aug 25, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 181
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jaman watanzania kiujumla ni wabaguzi wakubwa
     
  14. T

    Taso JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Sawa.

    Mhindi alijenga kwenye viwanja vya nani?
     
  15. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    ni wabagezi na wanatudharau sana.hawaoni tatizo kuktemea mate chini wenyewe wakiwa juu ghorofani.wanatudhalilisha sana kwa matusi unapokuwa umeajiliwa kwao.mimi siwaelewi.
    mia
     
  16. c

    collezione JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Wanaobisha humu ndani kuwa wahindi si wabaguzi ni ma-****
    mimi binafsi, watu walikuwa wakiongelea wahindi vibaya, nilikua naona wao ndo wabaguzi. niliwapenda sana wahindi ndo maana niliamua kusoma india.

    MImi nimesoma India zaidi ya miaka 4. nawafahamu wahindi nje na ndani. NI KWELI KABISA WAHINDI NI WABAGUZI.
    Mbali na ubugazi WAHINDI hawana utu kabisa. Ni wanafiki na hupenda kujipendekeza ukiwa na mali, kwa sababu wahindi wanapenda sana hela,
    ukiwa maskini, wahindi wanakuona kama mbwa...

    Nina Evidence nyingi sana kwa experience ya maisha yangu ya india. Ndo maana kila siku napinga swala la wadogo zetu kwetu india kusoma.
    kuna madogo walichomewa nyumba yao India, kisa ubaguzi.

    Wahindi si watu, kabisa... "madada zetu wale wanaojifanyaga wapenda pesa za kuhongwa, kule india walikuwa wanafanyiwa unyama sana".. nadhani mmenielewa. nina mifano mingi sana.

    Kiufupi sipendia wahindi kabisaaa angalieni hata waTZ wanaofanya kazi kwenye makampuni ya kihindi hapa Tz wanavyo nyanyaswa. ma-house girl, ndo kabisa wanachukuliwa kama mbwa. Jamani wahindi sio watu
     
  17. D

    Dopas JF-Expert Member

    #17
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wasiowafahamu wahindi wawatetee tu, lakini kwa wanaofahamu mhindi sio mtu, ana roho ya kinyama, hata akiwa akiwa shekhe, mchungaji au sijui nini. Ni wanafiki wakubwa na wakatili kwa binadamu asiye mhindi, hasa waafrika.
     
  18. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ndo mana utakuta mtu una diploma ya medicine unalipwa 500000 lakini muhindi mwenzao wanamlipa $700 i hate' em
     
  19. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    wabaguzi sana
     
  20. S

    Simbamwene JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2011
    Joined: Jun 22, 2008
    Messages: 287
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Na Watanzania tukagombee Ubunge India, tuone kama ni ndugu wa wakweli, au ni undugu wa rasilimali zetu tu? Wanakuwa Watanzania wanapotaka kula keki tamu ya uchumi wetu tu, katu mhindi si mtanzania?
     
Loading...