Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mimi ni mwanafunzi niliemalza kidato cha sita na kufanikiwa kuingia chuo kikuu ila nsina uwezo

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by NEEMA MWAIPUNGU, Sep 27, 2012.

  1. N

    NEEMA MWAIPUNGU Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi ni mwanafunzi niliechaguliwa kuingia chuo kikuu cha ifm kuchukua degree lakini sina uwezo kwa sasa na hata mkopo sikubahatika kupata baba yangu alikwisha faliki miaka mingi liyopita na mama yangu amepunguzwa kwenye ajira yake hivyo nilikuwa nnapenda kuchukua fulsa hii kuomba msaada wa mawazo na pia ajira kama nitafanikiwa kupata kwa kweli na kama ikiwezekana jioni baada ya vipindi vyangu au au hata cku amabzo nakuwa sina vipindi ili niweze kujisaidia na kujisongesha na maisha yangu nashukuru kwa kunisikiliza
     
  2. koplo

    koplo JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 514
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    kama uwezo hauna nenda vyuo vya ualimu wanapokea hadi kesho, ila gharama za elimu ya juu ni kubwa utafeli kwa mawazo. wewe unaomba part time wakati watu hawana ajira kibao mtaani.
     
  3. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Jaribu kwenda kwenye ofisi ya mkuu wa wilaya iliyo karibu nawe (itafaa ukienda na mama yako) ukajieleze. Kuna utaratibu wa kuandikiwa barua wanafunzi wanaotoka kwenye mazingira kama yako (at least ulikuwepo miaka kadhaa iliyopita) kwenda bodi ya mikopo ambako itapewa uzito zaidi. All the best mdogo wangu.
     
  4. Shijaf

    Shijaf Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    pole dogo nichangamoto ambazo ili ufanikiwe lazima uzipitie.usikate tamaa ni mapema sana halafu ni dhambi vilevile kukata tamaa. Jaribu kutafuta sponsor japo huwa ni ngumu ila kuna watu wanafanikiwa.jaribu ku-google DAAD na kama mkatoliki jaribu KAAD.
     
  5. K

    KYALUMUKUNZA Senior Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  6. Uhalisia Jr

    Uhalisia Jr Senior Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  7. K

    Kibagata JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 771
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    IFM ni chuo kikuu? mi nipo mbali kidogo mnijuze. huyo kakosa mkopo na vigezo anavyo. utashangaa hapo mtoto wa kigogo fisadi kapata mkopo. TZ bhana. Dogo inaonekana uchaguzi wa course nao umekugharimu ungeomba teaching faster mkopo.
     
  8. N

    NEEMA MWAIPUNGU Member

    #8
    Sep 27, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyo kaka ambaye anasema kuhusu vyuo kwakweli hajapata kufahamu kuwa maisha yanabadilika kwa sekunde mimi mamangu alikuwa anafanya kazi nzuri 2 na wala ckutegemea kwamba ningeshndwa kusomeshwa ila jambo lililotokea linaweza kumtokea m2 mwngne yyte yule maisha ku fall kwa saa moja 2 mimi niliambiwa na mama yangu kipind alipokuwa kazin kuwa nikichague hko chuo sababu ckutegemea leo au ksho ataondolewa kazin ila wakt nimesha apply na matokeo yametoka bac nkakuta hvyo ktk kujaribu walikataa kunibadilishia chuo kabxa ndo mana
     
  9. N

    NEEMA MWAIPUNGU Member

    #9
    Sep 27, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuruni wote kwa ushauri wenu
     
  10. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    leo jioni kasome biblia kitabu cha mhubiri 9:11
    usikate tamaa degree utapata tu mdogo wangu!
     
  11. k

    karatta Senior Member

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nakushauri ukate rufaa bodi ya mikopo ila lazma uwe na viambatanishi vyote vinavohucka kukutetea Kwa mfano cheti cha kifo cha baba yako,nina uhakika utapata mkopo trust me
     
  12. Makbel

    Makbel JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Pole sana dada Neema hakika inasikitisha lakini usikate tamaa. Ushauri wangu kataa rufaa bodi ya mikopo hiyo Tarehe 1 Oktoba na kama rufaa yako imekataliwa usiende chuoni kufanya chochote. Subiri mwaka mwingine uombe tena chuo na mkopo na hakikisha kozi unayoomba ina Priority. Pia ambatanisha na vielelezo vyote. Pia unaweza ukani PM kujua shughuli yako kwa sasa kama itawezekana nikutafuta japo kijiajira kwa mwaka huu.
     
  13. N

    NEEMA MWAIPUNGU Member

    #13
    Sep 28, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuruni ndugu zangu kwa hilo mbarikiwe xana 2 kwa mawazo yenu pevu kwa kweli be blessed ntafanya hvyo naiman kuwa nkikata rufaa yaweza kuwa ni moja ya njia yangu kutoka ! 10x
     
  14. N

    NEEMA MWAIPUNGU Member

    #14
    Sep 28, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lakini nlitaka kujua kukata kwangu rufaa je nasikia tetesi kuwa unatakiwa ukakate katika chuo unachosoma yaan kuna loan officer cjui? na pia kwa anayejua kuhusu kukata rufaa ningeomba kujua matokeo yao huwa yanatokaga kipindi gani au mda gani kutoka?
     
  15. mountana

    mountana Member

    #15
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    matokeo ya appeal kwa mwaka jana hakuna alyepata hata mmja kwa wale no loan bt waliongezewa wenye mikp midgo xo cjajua kwa ds yr afu ifm dada bla pexa nalo n tatzo xana dada yangu bt jaribu kumwambia mama akope kwenye sacos za kina mama ndo ss wengne 2nasomeshwa na m nasma ifm naingia secnd yr kwa mikopo anayokopa ma mum xo jarbu fanya hvyo bt kuhcu ku apeal am nt sure god be with u neema
     
  16. mountana

    mountana Member

    #16
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    matokeo ya appeal kwa mwaka jana hakuna alyepata hata mmja kwa wale no loan bt waliongezewa wenye mikp midgo xo cjajua kwa ds yr afu ifm dada bla pexa nalo n tatzo xana dada yangu bt jaribu kumwambia mama akope kwenye sacos za kina mama ndo ss wengne 2nasomeshwa na m nasma ifm naingia secnd yr kwa mikopo anayokopa ma mum xo jarbu fanya hvyo bt kuhcu ku apeal am nt sure god be with u neema kuhusu majbu ya apeal n lazma uwe admited uwe na regstration namba na hayo yote inabd uwe umelpa ada kwa ifm tena yote 1m and 45 elfu yan 60% ya ada afu hyo chance ya ku apeal hutokea baada ya kuanza chuo nd majbu huchukua mda km miez 2
     
  17. Makbel

    Makbel JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    tembelea kesho kutwa kwenye tovuti ya bodi ya mikopo wataweka utaratibu wa kukata rufaa.
     
  18. M

    Mudamali Member

    #18
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dada yangu Jamii Forums ina watu wa kila aina:- Wazito, wasomi na wasio wasomi.

    Lugha ya kihuni unayotumia inaweza kukukosesha msaada unaohitaji.

    Mfano kwa Waziri au Mkurugenzi atakayeona uzi huu hata kama alikuwa na nia ya kukusaidia anaweza kutofanya hivyo kutoka na Lugha ya dharau uliyotumia kwa kufikiri kuwa watu wote humu ndani ni watoto kama wewe na wana kiwango cha Elimu kama chako.

    Vile vile kuna watu wana Elimu ya darasa la saba humu na wanauwezo wa kukusaidia lakini unafikiri ukiandika hiyo lugha yako kama neno hili "10x" watakuelewa?

    Unapohitaji msaada jaribu kutumia Busara katika lugha.

    Jirekebishe, binafsi ningekuwa na uwezo wa kukusaidia nisingefanya hivyo kutokana na Lugha ya Kihuni uliyotumia.

    Kumbuka:- inawezekana siko peke yangu niliyekerwa na hili; kwa hiyo yawezekana umekosa msaada kutokana na lugha uliyotumia.

    Ushauri: Jaribu kuhariri
     
  19. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #19
    Sep 30, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ila kweli dada umewekaweka maneno ya ajabu ajabu kama upo facebook ila ujumbe umefika
     
  20. M

    Mudamali Member

    #20
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli ndugu SAMITI, tunahitaji kufikiri sana namna ya kuwasilisha ujumbe wetu, hasa tunapokuwa na shida
     
Loading...